This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn Bác đã hỏi thăm và thông tin về sản phẩm gạo, nấu kèm cháo bột yên mạch. Nói thật với Bác tôi cũng mới được hướng dẫn đây là lần đầu tiên. Ở chỗ tôi thì việc nấu nướng ở nhà do các cháu đảm trách, bản thân tôi tuy nhiều tuổi nhưng không có bệnh nhiều trong người (trừ bệnh dạ dày kinh niên) nên cũng không yêu cầu để gây áp lực cho gia đình trong việc ăn uống hằng ngày, hay nói một cách khác là có gì ăn nấy, sức khỏe của tôi hiện chỉ ăn được 1 bát cơm cho một bữa ăn và có thể ngày ăn tới 4-5 lần (đau dạ dày mà). Ở bên này như Bác biết thì thực phẩm không thiếu thứ gì, chỉ có điều là điều kiện để có nó thì có lúc cũng đắn đo khi mua sắm.

Cũng thương lắm Bác ơi, hàng ngày các cháu cứ hỏi "Nội ơi, nội có thèm ăn gì không để cháu đi chợ...", mừng, thương ứa nước mắt luôn vì sau bao năm cực khổ, vất vã thì mình cũng đã được an nhàn hưởng phước của con cháu. Đối với tôi những cư xử của con cháu như vậy là món ăn ngon nhất của cuộc đời mình rồi, còn gì hơn nên tôi hay nói các cháu "Nội thèm một bát canh cua rau đay, nhưng các con mua về để nội nấu cho", mình nói vậy để các cháu mua về, mình vào bếp vừa nấu vừa gặm nhấm hạnh phúc đang có. Thường thì cuối tuần các con cháu về quây quần bên mân cơm thì mình chỉ ngồi nhìn các cháu ăn, nó chuyện rôm rả là mình no rồi.

Cảm ơn Bác đã quan tâm và thông tin, ngày đầu năm mới cũng lẩn thẩn tâm sự hoàn cảnh tí nhe. Chúc Bác và gia đình hạnh phúc, an khang, thành công.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Rượu MAI QUẾ LỘ CẤP TỐC với Mắc Khén Thơm Lừng - Làm 1 Phút Để Ăn Cả Năm- Mui Kwe Lu Wine- KT Food

hahaha, Rượu Mai Quế Lộ sử dụng cùng lạp xưởng Mai Quế Lộ cho nó đủ đôi vào dịp Xuân về thì còn gì thú vị hơn. Ngày xưa Từ Thức lạc vào cỏi Tiên muốn dùng cũng không có đâu, đến khi quay về dương gian thì Già rồi nên không uống được nữa, đanh phải uống Heneken.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
BÍ QUYẾT LÀM CƠM RƯỢU NẾP CẨM, KHÔNG CỨNG, KHÔ ,NHÃO, CHUẨN VỊ ,LÀM ĐỂ KINH DOANH, HỒNG LỰU NGỌC NGUYEN

Trong không khí tết mà Bác giới thiệu đầy đủ cách chế biến các món ăn ngày tết thật là thú vị, không gì bằng. Rất cảm ơn.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
CÔ BA MIỀN TÂY ✅ BỮA CƠM CHIỀU ĐẶC BIỆT CỦA GIA ĐÌNH CÔ BA

Ấm cúng và thân thương, thật đúng với câu hiện nhiều cửa hàng ăn uống hay ghi "của mẹ nấu". Thật không có gì ngon bằng những món ăn thân thuộc do chính mẹ nấu.
Cảm ơn.