This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chuyên mục ẩm thực và du lịch dành cho các bạn có tâm hồn ăn uống

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Con dâu quê phá băng bắt cá:

农村媳妇破冰捉鱼,砸开冰面瞬间大叫:快过来有大货,足足十几斤

Trong đoạn clip này tôi thấy sao nó có gì đó sai sai hả Bác. Tại sao mọi nơi đóng băng dày cả tấc nhưng riêng ở các gố cây quanh đó lại không có gì cả ha Bác. Có phải tác giả sắp xếp chưa được đầy đủ không?
Cảm ơn.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Pineapple Production Processing Factory - Pineapple Juice,Canned Pineapple - How to make Grape syrup

Trong clip này, quả thơm mà người nông dân đẩy đi trên những chiếc xe đạp thì vàng óng ánh không biết họ đẩy đi đâu trong khi nhìn những quả thơm xanh đen mà người nông dân thu hoạch đưa vào nhà máy sản xuất làm tôi liên tưởng đến quả thơm đã chín vàng thì nhà vường đẩy ra chợ bán lẻ cho các bà nội trợ.
Cảm ơn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @thuyanbui, bạn xem cô này tạo cái lò, ở video này cho thấy thao tác chi tiết sau khi làm sạch ruột bên trong, làm vậy mình mới hiểu, như vậy không cần khung sắt hổ trợ, khung đất sét kia vững là qua phần nung lửa. Video kia lúc đầu làm hoành tráng quá nhưng lại bỏ đi chi tiết cần thiết này, bên kia không có phần cào đất bên trong, vẫn có phần lửa nung đó bạn.

(面包窑)a bread kiln, to bake a crisp and sweet bread|Liziqi

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Như vậy theo ý Bác thì công dụng của chai thủy tinh gắn vào đó để làm gì. Ở clip này còn có thêm 1 chi tiết khá thú vị làm cho tôi càng không hiểu thâm ý của người đắp lò này là việc bỏ một tấm giấy gì hay bản phác thảo cái lò vào một cái chai sau cùng và đặt nằm ngang phía trên các chai đã xếp thành vòng tròn, yếu tố này có phải có cái gì đó gọi là tâm linh hay không?
Lần trước tôi phòng đoán họ để thêm chai thủy tinh để tạo ra những khoản hở làm cho sức nóng khi đốt lò không tập trung vào một chỗ gây ra những vết nứt toát thành lò, nhưng đến clip này thì tôi dần dần mơ hồ luôn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tôi cũng thắc mắc giống bạn, không biết cô ấy viết cái gì, còn vụ chai thuỷ tinh thì tôi cũng không hiểu, chờ xem có bạn nào người Hoa giải thích thêm cho mình hiểu bạn nhé. Bữa nay sao bạn thức khuya vậy bạn, tắt máy đi ngủ một giấc thật là ngon nha bạn. Chuyện gì cũng sẽ có giải đáp, chẳng chóng thì chầy thôi.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn Bác, đang ngủ thì các em trọ dưới nhà cải nhau thế là mình thức, cố ngủ lại nhưng không xong. Mở máy vào diễn đàn và thấy ý kiến bác nêu nên vào cmt. Tuổi như chúng ta bây giờ chỉ tiếng động khẻ là coi như đêm đấy hết ngủ. Chúc Bác nhiều sức khỏe.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tôi cũng không ngủ được nếu có tiếng động bên tai, như vậy số mình cũng khổ đó bạn, có người tôi thấy ngủ sao mà dễ quá, nằm xuống là ngáy khò khò, mà khó ngủ cũng có cái hay, trộm vào nhà là mình biết ngay phải không bạn?