Nhờ tư vấn - Chọn phần mềm dựng phim, Wondershare Filmora hay Adobe Premiere? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Chọn phần mềm dựng phim, Wondershare Filmora hay Adobe Premiere?

secpol

Rìu Chiến Bạc
Hiện nay mình đang làm video bài giảng online. Qua tham khảo trên internet mình thấy có 2 phần mềm là Wondershare FilmoraAdobe Premiere là phù hợp với nhu cầu. Vì vậy mình mở topic này nhờ các bạn so sánh giúp mình ưu nhược điểm của 2 phần mềm mềm này. Ngoài ra về Titles, Tranmistion, Effects, Elements, Backgound, Presets cái nào nhiều và phong phú hơn? Hoặc bạn nào đang có thì share cho mình với. Cảm ơn các bạn đã đọc bài! :)

honghoavi

Búa Đá
Hiện nay mình đang làm video bài giảng online. Qua tham khảo trên internet mình thấy có 2 phần mềm là Wondershare FilmoraAdobe Premiere là phù hợp với nhu cầu. Vì vậy mình mở topic này nhờ các bạn so sánh giúp mình ưu nhược điểm của 2 phần mềm mềm này. Ngoài ra về Titles, Tranmistion, Effects, Elements, Backgound, Presets cái nào nhiều và phong phú hơn? Hoặc bạn nào đang có thì share cho mình với. Cảm ơn các bạn đã đọc bài!

Bạn xài đơn giản nên xài wondershare thôi, đơn giản dễ dùng, premiere chuyên nghiệp nhưng học thì tốn thời gian hơn rất nhiều

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Mình có đứa e đang làm đồ hoạ, không có ý tư vấn nhưng thấy nó làm như thế nào nên nói vậy thôi nha bạn:
1. Ko quan trọng bạn dùng phần mềm gì, quan trọng là sáng tạo, phù hợp với cac Titles, Tranmistion, Effects, Elements, Backgound....
2. Khi bạn có đủ kỹ năng, tư duy và sáng tạo thì phần mềm chỉ là cái công cụ để bạn hiện thực hoá ý tưởng, nên đừng quan trọng phần mềm, quan trọng là kỹ năng và tư duy

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Mình có đứa e đang làm đồ hoạ, không có ý tư vấn nhưng thấy nó làm như thế nào nên nói vậy thôi nha bạn:
1. Ko quan trọng bạn dùng phần mềm gì, quan trọng là sáng tạo, phù hợp với cac Titles, Tranmistion, Effects, Elements, Backgound....
2. Khi bạn có đủ kỹ năng, tư duy và sáng tạo thì phần mềm chỉ là cái công cụ để bạn hiện thực hoá ý tưởng, nên đừng quan trọng phần mềm, quan trọng là kỹ năng và tư duy

Đang định vào comment hỗ trợ bạn thì bạn tigerbeer nói đúng ý mình luôn :D Chính xác phần mềm cũng quan trọng, nhưng quan trọng hơn là bạn dùng nó như thế nào, khai thác ra sao mà thôi. Phần mềm chỉ là công cụ, và lựa chọn cái nào tốt hơn không thực sự quá quan trọng, mà quan trọng là phù hợp với bạn, dễ thao tác, dễ sử dụng. Và cố gắng sử dụng các kỹ xảo, các plugin bổ trợ thêm vào thì khi đó kể cả những phần mềm cơ bản cũng trở thành những phần mềm nâng cao :D

2 phần mềm bạn nói thì hơi nâng cao, mình toàn dùng Ulead Video Studio 11 :D