Nhờ tư vấn - Cho mình hỏi làm sao để repack 1 phần mềm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cho mình hỏi làm sao để repack 1 phần mềm

ski22

Búa Gỗ
Cho mình hỏi làm sao để repack 1 phần mềm đã có key lifetime rồi. Ví dụ mình có HD Video Converter Pro lifetime mình muốn phần mềm này chạy trên Laptop cũng lifetime vậy thì phải làm sao Key bị hết hạn rồi nên không kích hoạt được. Xin cảm ơn

phamvantruc

VN Zoom
Thành viên BQT
Mình muốn hỏi bạn những vấn đề cơ bản về lập trình sau đó tính tiếp .
1.Bạn có học qua 1 lớp nào về phần mềm không ?
2. Bạn có biết về ngôn ngữ lập trình ?
3. Bạn phải biết cơ bản về các hệ điều hành ?.....
Nếu bạn nói chơi cho vui thì thôi ?

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Repack phần mềm có thể đơn giản hoặc phức tạp tùy thuộc vào mức độ phức tạp của phần mềm cần repack. Nếu phần mềm đó có cấu trúc đơn giản và không có quá nhiều tập tin liên quan, thì quá trình repack sẽ đơn giản hơn. Tuy nhiên, đối với những phần mềm có cấu trúc phức tạp và liên quan đến nhiều tập tin, thì quá trình repack có thể phức tạp hơn và đòi hỏi nhiều kỹ thuật hơn.

Ngoài ra, repack phần mềm cũng có thể đòi hỏi khả năng kỹ thuật và kinh nghiệm về lĩnh vực này để đảm bảo rằng quá trình repack được thực hiện đúng cách và không gây ra vấn đề cho phần mềm sau khi cài đặt. Vì vậy, nếu bạn không có kinh nghiệm hoặc kiến thức về repack phần mềm, bạn nên tìm kiếm thông tin hướng dẫn chi tiết hoặc tìm người có kinh nghiệm để giúp đỡ.
Ở trên mạng thường có hướng dẫn bằng phần Advanced Installer

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Đầu tiên bạn thử nghiên cứu lệnh CMD, rồi registry, services, tasks, rồi thử qua các script dạng kịch bản như autoit, nsis, inno.

Như bạn @VNZ-NEWS đề xuất dùng Advanced Installer, soft này cực đẹp, còn độ tương thích yêu cầu Win7+

Mình "rỳ bất" các soft windows như IDM, ABBY FineReader, LdPlayer NoADs, MEmuPlay NoADs, NoxPlayer NoADs,... cũng chỉ dùng bấy nhiêu phương pháp.

Sửa lần cuối:

ski22

Búa Gỗ
Đầu tiên bạn thử nghiên cứu lệnh CMD, rồi registry, services, tasks, rồi thử qua các script dạng kịch bản như autoit, nsis, inno.

Như bạn @VNZ-NEWS đề xuất dùng Advanced Installer, soft này cực đẹp, còn độ tương thích yêu cầu Win7+

Mình "rỳ bất" các soft windows như IDM, ABBY FineReader, LdPlayer NoADs, MEmuPlay NoADs, NoxPlayer NoADs,... cũng chỉ dùng bấy nhiêu phương pháp.
Xin cảm ơn @PMHCT tư vấn để mình học hỏi thêm.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Nên thử dùng Inno Setup để thử đóng gói phần mềm thành repack Setup nhé. Cần kiến thức nhiều một chút đấy

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
bạn vào đây xem cách huớng dẫn repack nhé, nói thật ra nhiều phần mềm khó làm repack lắm , đâu phải cái phần mềm nào cũng repack đuợc rất rối đủ thứ bị lỗi tùm lum

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
bạn vào đây xem cách huớng dẫn repack nhé, nói thật ra nhiều phần mềm khó làm repack lắm , đâu phải cái phần mềm nào cũng repack đuợc rất rối đủ thứ bị lỗi tùm lum

pack còn nhiều, chúng ta sẽ càng hiểu đc sâu soft đó.

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
cho các bạn tìm hiểu cũng tốt kiến thức thêm , mình sợ bạn khám phá nữa chừng bỏ cuộc thôi, thậm chí phần mềm Firmora 12 chưa ai bẻ khoá nó đuợc repack còn khó khăn thêm , mấy phần mềm yếu yếu còn repack dễ ăn đuợc