Hỏi/ Thắc mắc - Cho hỏi tắt cái này đi thì làm sao ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cho hỏi tắt cái này đi thì làm sao ạ

tina869

Búa Gỗ
các bác cho em hỏi muốn tắt cái số màu xanh kia đi thì làm sao ạ.Lúc mình chơi đế chế nó hiện cái số màu xanh đó trên góc trái phía trên ý làm không nhìn thấy có bao nhiêu gỗ nên không chơi được bác nào giúp với

Attachments

• New Bitmap Image.jpg
    New Bitmap Image.jpg
    88.8 KB · Lượt xem: 97

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Cái số đó là do một phần mềm hỗ trợ chơi game trong máy bác bật đồng hồ đo khung hình mỗi giây. Bác có dùng phần mềm nào liên quan đến chơi game như Geforce Experience không ạ? Nếu có thì bác vào setting tắt đi là xong.

tina869

Búa Gỗ
Cái số đó là do một phần mềm hỗ trợ chơi game trong máy bác bật đồng hồ đo khung hình mỗi giây. Bác có dùng phần mềm nào liên quan đến chơi game như Geforce Experience không ạ? Nếu có thì bác vào setting tắt đi là xong.
hình như là có tại mình cài drive bằng phần mềm tự động ý.tắt cái đấy đi chỗ nào thế không biết vào đâu

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
hình như là có tại mình cài drive bằng phần mềm tự động ý.tắt cái đấy đi chỗ nào thế không biết vào đâu
Bác có card màn hình riêng ko ạ? Nếu có thì có phải là card của NVIDIA? Bác dùng Windows nào ạ?

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Theo như số mà hiện ở trên góc màn hình, có vẻ như bạn đang dùng phần mềm đo tốc độ khung hình FPS bằng phần mềm Fraps. Nếu đúng, bạn có thể bấm phím F12 (phím mặc định) để tắt/mở số đó lên. Hoặc bạn có thể mở phần mềm lên, xem bạn thiết đặt nút bật tắt phím nào, hoặc bạn có thể gỡ sạch sẽ phần mềm ra khỏi máy là xong. Chúc bạn vui vẻ :D