Hỏi/ Thắc mắc - Cho hỏi làm sao để hiển thị chữ tiếng trung với tiếng hàn trên web | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cho hỏi làm sao để hiển thị chữ tiếng trung với tiếng hàn trên web

tina869

Búa Gỗ
Mình mới ghost bản win 7 lite nhưng khi vào mấy web tiếng trung với hàn nó k hiển thị tiếng trung với hàn chỉ có hình ô vuông.Bác nào giúp cho nó hiện tiếng trung với tiếng hàn với ạ

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bản lite thì họ loại bỏ bớt font để giảm dung lượng rồi , bạn vào trang này tải font về rồi chép vào windows/font
trang fontchu . com

tinhlahan702

Búa Đá
Mình mới ghost bản win 7 lite nhưng khi vào mấy web tiếng trung với hàn nó k hiển thị tiếng trung với hàn chỉ có hình ô vuông.Bác nào giúp cho nó hiện tiếng trung với tiếng hàn với ạ
Chuyển System Locale thành Chinese nha bạn.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Tốt nhất là dùng bản full font và driver sẽ rất rất ít lỗi xảy ra trong quá trình sử dụng trừ khi máy bị nhiễm virus.

cuonghv

Gà con
Bạn làm như này nhé:
1. Vào "Control Panel"
2. Chọn "Clock, Language and Region"
3. Chọn "Region and Language"
4. Chọn thẻ "Administrative"
5. Chọn "Change system locale"
6. Chọn đến ngôn ngữ Trung hoặc Hàn
7. Apply để hoàn thành