Hướng dẫn - Chia sẻ hình ảnh về tools Bootice trên máy cài nhiều bản WINDOWS. | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Chia sẻ hình ảnh về tools Bootice trên máy cài nhiều bản WINDOWS.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Ôi! Mắc cỡ với bác quá, {EMO_049}cái usb đó cháu chỉ dùng có mấy chức năng
  • Copy dữ liệu khi Win bị lỗi
  • Phân vùng, chuyển đổi định dạng hay thay đổi kích thước ổ đĩa
  • Sao lưu phân vùng (Norton Ghost hay Acronis True Image )
  • Khôi phục dữ liệu hay phân vùng xóa nhầm....
Làm xong rồi ra ngay cũng chẳng tìm hiểu gì nhiều. Chính vì thế cháu cứ thấy nhẹ là dùng thôi.
Hồi dùng MBR với Xp, Win 7, W8 cháu còn tích hợp Norton Ghost vào HĐ luôn.
Cài Win xong bỏ ra hai hay ba đêm tinh chỉnh rồi Ghost lại là thôi. Khi lỗi lại bung ra chứ cũng ít dùng. Bây giờ cháu cũng thế thay vì dùng Norton Ghost cho MBR nhày trước thì dùng Acronis True Image ở UEFI.

Hồi nãy Bác có thấy cái tên Nasi trong usb, không biết là bản PE hay apps của bạn ấy, Nasi là tên con của bạn "conthuongbome", đây cũng là một Pro chuyên về build PE của forum cũ .com, mấy bản boot của bạn này thì Bác có test qua hêt rồi cháu. Forum cũ có rất nhiều tư liệu quý giá, rất tiếc không cách nào mà lưu trữ hết được

Lang Thang

Rìu Chiến
Trong winpe của anhdv có cái app chụp ảnh FScapture vẫn dùng tốt , ko biết bạn langthang dùng cứu hộ của bạn nào .
Nhìn cấu hình của máy bác + bạn mà thấy thèm , vì hiện giờ tôi còn dùng socket 775 :(Xem phần đính kèm 2721
Cấu hình này cháu đã từng mơ đấy bác ơi. Nếu máy này bác mua mới (Hay lắp ráp) thì cũng VIP một thời đó. Cháu thì từ từ thôi. Đầu tiên là Pentium 4 3.0 1G ram, nâng lên 2G ram thì đã là mức tối đa ram của main. Sau nâng lên CPU Pentium D 945 lên Core2 Duo E4700 rồi core 2 Duo E8400 là không nâng thêm được gì nữa.

phongnx780

Gà con
Cho em hỏi tí. Em sử dụng phần mềm BootICE giờ mất hết dữ liệu các phân vùng phải làm sao để lấy lại

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cho em hỏi tí. Em sử dụng phần mềm BootICE giờ mất hết dữ liệu các phân vùng phải làm sao để lấy lại
Sử dụng cách gì mà mất hết data . nói rõ hơn 1 tí , và các phẩn vùng đó có bị fornat hay cứu dữ liệu gì chưa

Post bài xong 1 tí là out mất dạng {after_boom}{bang}

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Mất hết thì bạn làm sao mà boot vào Win được, nếu bạn có Usb cứu hộ, boot vào WinPE, dùng MiniTool chụp hình toàn bộ ổ cứng của bạn gửi lên đây cho tôi xem.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sử dụng cách gì mà mất hết data . nói rõ hơn 1 tí , và các phẩn vùng đó có bị fornat hay cứu dữ liệu gì chưa

Post bài xong 1 tí là out mất dạng {after_boom}{bang}
Tôi sẽ đợi bạn ấy vào trả lời xem sao, muốn hiểu rõ hơn thì phải có hình ảnh đầy đủ, tôi cũng chưa bao giờ gặp cảnh này, bootice làm mất dữ liệu các phân vùng sao?

guest11

Rìu Chiến Chấm
Cấu hình này cháu đã từng mơ đấy bác ơi. Nếu máy này bác mua mới (Hay lắp ráp) thì cũng VIP một thời đó. Cháu thì từ từ thôi. Đầu tiên là Pentium 4 3.0 1G ram, nâng lên 2G ram thì đã là mức tối đa ram của main. Sau nâng lên CPU Pentium D 945 lên Core2 Duo E4700 rồi core 2 Duo E8400 là không nâng thêm được gì nữa.
Nhiều người trong chúng ta vì không để ý nên dùng từ không đúng. Thí dụ như:
-"Em muốn active Windows 10" "active" là tính từ, chứ không phải là động từ. Nên đổi thành:
-"Em muốn activate Windows 10" "activate" là động từ.

"VIP" viết tắt từ chữ "Very Important Person", ý chỉ một người quan trọng (important), có nhiều ảnh hưởng (influent). Dùng chỉ người, không chỉ vật.

Xin lỗi bạn Lang Thang. Hoàn toàn không có tính cách cá nhân (ai mà không có những lúc lầm lỗi, kể cả tôi), chỉ thuần túy xây dựng.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
CPU của Bác quá đỉnh luôn , cháu rất ngưỡng mộ Bác!
Bác cảm ơn cháu đã ủng hộ bác rất nhiều trong mấy ngày gần đây, bác cũng không phải hay giỏi gì đâu cháu à, vì bác có nhiều thời gian rảnh và thích tìm tòi, cố làm cái gì thì làm cho đến khi có kết quả như ý mới chịu ngưng đó cháu. Bác không biết gì nhiều về phần cứng đâu cháu, còn phải theo học rất nhiều từ các bạn Pro; cháu cmt như vậy bác thấy ngại lắm.
Chúc cháu luôn vui và thành công trong công việc nhé.

putin2019

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác cảm ơn cháu đã ủng hộ bác rất nhiều trong mấy ngày gần đây, bác cũng không phải hay giỏi gì đâu cháu à, vì bác có nhiều thời gian rảnh và thích tìm tòi, cố làm cái gì thì làm cho đến khi có kết quả như ý mới chịu ngưng đó cháu. Bác không biết gì nhiều về phần cứng đâu cháu, còn phải theo học rất nhiều từ các bạn Pro; cháu cmt như vậy bác thấy ngại lắm.
Chúc cháu luôn vui và thành công trong công việc nhé.
Dạ, cảm ơn Bác. Chúc Bác và gia đình luôn vui vẻ và hạnh Phúc!