Hướng dẫn - Chia sẻ hình ảnh về tools Bootice trên máy cài nhiều bản WINDOWS. | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Chia sẻ hình ảnh về tools Bootice trên máy cài nhiều bản WINDOWS.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nó như thế này:
Khi cài đặt bản này thì nó sẽ fomat USB sau đó cài tất cả ứng dụng của mini Win lên USB đó như bình thường (Nhưng tất cả các file đó đều ẩn đi ở dạng file hệ thống_chứ không ẩn ở dạng file thông thường)
Khi họ mượn USB của cháu thì thấy trống trơn nên họ chép tài liệu của họ vào dùng xong họ lại xóa đi. Nếu có tài liệu hay thư mục nào thì họ có thể bôi đen toàn bộ( Ctrl +A ) sau đó xóa hết đi (gõ phím Delete). Nhưng các file của HĐ hành mini boot vẫn ẩn nên không xóa được nên vẫn có thể boot bình thường.
Mấy người chung cơ quan hay mượn để chép tài liệu thôi, họ hay sợ vi rút nên thich mượn của cháu vì cháu cho họ xóa trắng trong máy cháu để họ khỏi vi rút, họ dùng xong cháu bảo họ xóa trong máy họ. (Tránh nghi ngờ nhau làm lây virut thôi.)
USB cơ quan mua cho mỗi người 01 cái nhưng ai cũng không muốn cho người khác mượn sau vụ bị virut mã hóa đòi tiền chuộc
Do dung lượng chỉ gần 500MB nên họ cũng ít chú ý (khi USB trống mà vẫn mất dung lượng) Cái này chỉ dành cho người không chuyên thôi bác ơi. Tạo tin tưởng là chính.
Bác xem hình là hiểu mà.

Cảm ơn cháu nhe, cháu giải thích như thế này mà Bác còn nói không hiểu nữa thì đúng là trí óc của Bác có vấn đề rồi. Cháu có nhiều chiêu hay quá, khi nào rảnh thi gửi cho Bác cái link của bản boot đó nha cháu, khi rảnh Bác sẽ test.

Lang Thang

Rìu Chiến
Cảm ơn cháu nhe, cháu giải thích như thế này mà Bác còn nói không hiểu nữa thì đúng là trí óc của Bác có vấn đề rồi. Cháu có nhiều chiêu hay quá, khi nào rảnh thi gửi cho Bác cái link của bản boot đó nha cháu, khi rảnh Bác sẽ test.
Bác thông cảm từ hôm nay và mấy bữa tới cháu bận và không có máy tính. Bác tìm thử xem còn không nhé ( HSSM_1Click_USB_v2 ). Nếu không đẻ bữa nào cháu về cháu tải lên cho Bác test.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác thông cảm từ hôm nay và mấy bữa tới cháu bận và không có máy tính. Bác tìm thử xem còn không nhé ( HSSM_1Click_USB_v2 ). Nếu không đẻ bữa nào cháu về cháu tải lên cho Bác test.
Bác đã load được rồi cháu, cảm ơn cháu nha, đang cho nó tạo boot đó.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sang máy MBR thì lại khác, hiện đầy đủ hết các partitions, qua bên đây thì gặp lỗi Shutdown, lỗi này ngày xưa có một bạn chỉ cho Bác cách sửa, file đó giờ không biết trôi lac nơi nào rồi, cháu boot vào máy Legacy và chọn shutdown từ menu hay từ bản Win8PE, cháu có bị lỗi không shutdown được không?

Lang Thang

Rìu Chiến
Sang máy MBR thì lại khác, hiện đầy đủ hết các partitions, qua bên đây thì gặp lỗi Shutdown, lỗi này ngày xưa có một bạn chỉ cho Bác cách sửa, file đó giờ không biết trôi lac nơi nào rồi, cháu boot vào máy Legacy và chọn shutdown từ menu hay từ bản Win8PE, cháu có bị lỗi không shutdown được không?

Bác tắt AV, kích chuột phải. chọn Ad...., Fomaf ...fat32 . ... Cháu dùng điện thoại ...bác thông cảm.

Lang Thang

Rìu Chiến

Cháu vào trên UEFI đây ạ:

Mã MD5 của tool bác kiểm tra lại giùm
7268C3E581A44C1F3D865EAB664B7B0F

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác tắt AV, kích chuột phải. chọn Ad...., Fomaf ...fat32 . ... Cháu dùng điện thoại ...bác thông cảm.

Chào cháu, ý của Bác nói là các phân vùng trên ổ cứng của máy UEFI nó không hiện ra đó, chứ không phải các ứng dụng đi theo bản boot.

Lang Thang

Rìu Chiến
Chào cháu, ý của Bác nói là các phân vùng trên ổ cứng của máy UEFI nó không hiện ra đó, chứ không phải các ứng dụng đi theo bản boot.
Cháu không rõ máy bác làm sao chứ cháu thử nhiều trên các máy và máy cháu trên UEFI vẫn bình thường mà.
Bác thử tạo lại xem. Ảnh cháu mới vào thử xong. Bác chụp ảnh bằng gì mà đẹp thế. Cháu dùng USB cứ hộ thì chả biết chụp ảnh như thế nào? :( Phải dùng điện thoại.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu không rõ máy bác làm sao chứ cháu thử nhiều trên các máy và máy cháu trên UEFI vẫn bình thường mà.
Bác thử tạo lại xem. Ảnh cháu mới vào thử xong. Bác chụp ảnh bằng gì mà đẹp thế. Cháu dùng USB cứ hộ thì chả biết chụp ảnh như thế nào? :( Phải dùng điện thoại.

Có khi nào máy của Bác cấu hình khác nên không tương thích với tools này không cháu? Bởi vì qua bên máy đời cũ thì các pv cũng đều hiện lên hết đó cháu. Bác chụp hình bằng FastStone Capture. Bác đã check MD5 rồi cháu, đúng chứ không sai.

Lang Thang

Rìu Chiến
Có khi nào máy của Bác cấu hình khác nên không tương thích với tools này không cháu? Bởi vì qua bên máy đời cũ thì các pv cũng đều hiện lên hết đó cháu. Bác chụp hình bằng FastStone Capture. Bác đã check MD5 rồi cháu, đúng chứ không sai.
Cái này thì cháu chịu. Có lẽ đúng như Bác nói. CPU của bác VIP quá.
Chả bù cho cháu, máy mới mà yếu xìu

Lang Thang

Rìu Chiến
Trong winpe của anhdv có cái app chụp ảnh FScapture vẫn dùng tốt , ko biết bạn langthang dùng cứu hộ của bạn nào .
Nhìn cấu hình của máy bác + bạn mà thấy thèm , vì hiện giờ tôi còn dùng socket 775 :(
Cháu cũng mới cho con socket 775 được 11 tuổi xuân nghỉ mất sức được 20 ngày thay bằng máy này. (à cháu còn một latop i3-5005 nữa). Cháu ít dùng cứu hộ lắm, cũng có 2 cái USB phòng thân thân thôi. Cháu dùng USB HSSM_1Click_USB_v2 của Hiệp Sĩ Sợ Ma. Hồi trước thì dùng CD cứu hộ LHT 499.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
CPU của bác Hoan Duch2 core nó chạy 3.6 còn của tôi chỉ 2.5 thì làm sao hơn được , CPU của bác nó chạy 8 luồng , của tôi 4 luồng .
thạch anh CPU của bác nó nhỏ xíu 14 nano còn của tôi nó to đùng 45Nano thì làm sao mà so sánh . Cái trên trời cái dưới biền :p
PS/ chưa kể cache của CPU thế socket 1 ngàn mấy nó còn có level3 , quan trọng là cái level cache này nó làm việc rất nhanh

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
CPU của bác Hoan Duch2 core nó chạy 3.6 còn của tôi chỉ 2.5 thì làm sao hơn được , CPU của bác nó chạy 8 luồng , của tôi 4 luồng .
thạch anh CPU của bác nó nhỏ xíu 14 nano còn của tôi nó to đùng 45Nano thì làm sao mà so sánh . Cái trên trời cái dưới biền :p

À cái hình của bạn thiếu phần chót, tôi không để ý, chỉ chăm chú nhìn vào phần Core Speed, cảm ơn bạn đã giải thích thêm cho tôi hiểu vế phần cứng nhé.

Lang Thang

Rìu Chiến
@Lang Thang, trong tools HSSM cũng có cái FS đó cháu, Bác chụp từ cái đó gửi lên cho cháu xem, máy cháu speed Processor là 3.70GHz vậy là chay nhanh hơn máy Bác rồi. Ơ phần Core speed thì máy của Bác thua của cháu và bạn @sec0.
Ôi! Mắc cỡ với bác quá, {EMO_049}cái usb đó cháu chỉ dùng có mấy chức năng
  • Copy dữ liệu khi Win bị lỗi
  • Phân vùng, chuyển đổi định dạng hay thay đổi kích thước ổ đĩa
  • Sao lưu phân vùng (Norton Ghost hay Acronis True Image )
  • Khôi phục dữ liệu hay phân vùng xóa nhầm....
Làm xong rồi ra ngay cũng chẳng tìm hiểu gì nhiều. Chính vì thế cháu cứ thấy nhẹ là dùng thôi.
Hồi dùng MBR với Xp, Win 7, W8 cháu còn tích hợp Norton Ghost vào HDD luôn.
Cài Win xong bỏ ra hai hay ba đêm tinh chỉnh rồi Ghost lại là thôi. Khi lỗi lại bung ra chứ cũng ít dùng CD hay USB cứu hộ. Bây giờ cháu cũng thế thay vì dùng Norton Ghost cho MBR ngày trước thì dùng Acronis True Image ở UEFI.