Hỏi/ Thắc mắc - Cấu hình thiết bị camera xem qua mạng Lan, Wan | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cấu hình thiết bị camera xem qua mạng Lan, Wan

• Thread starter philangtu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
P

philangtu

Mạng công ty mình có sơ đồ như sau : converter -> Cisco 1941 -> Swich.
Đầu thu camera mình thì lấy internet từ swich này.
Giờ mình ko biết cấu hình áo để xem camera qua internet cả.
Bạn nào giúp mình với.
Xin cảm ơn !

thichhok

Gà con
Theo mô hình thì Cisco 1941 làm router và cấp internet xuống cho các thiết bị ứng trên Switch. Bạn xem lại camera đặt IP gì và gán port nào trên switch rồi từ còn router bạn NAT trên nó.

phukienhn

Gà con
Camera của bác là IP hay analog và hãng gì thì ae mới giải quyết dc. Nếu camera ngày xưa thì phải mở port . còn bây giờ chủ yếu xem trên icloud cho tiện không cần mở port

mrtomyteo

Gà con
cáp đồng trục thì phải mở port còn IP thì có SN thì k cần mở.. phải biết hãng camera

caduoicakho

Rìu Sắt
Mình chưa được trên tay con Router Cisco 1941 nên chưa có hình ảnh chi tiết cho bạn, nhưng xin đóng góp cách làm như sau:
- Bổ sung thêm ý bác #4 diễn giải như sau:
  • Camera có đầu ghi, sử dụng cáp đồng trục. Vào IP quản trị camera, tiến hành NAT các port trên camera. Bạn lưu ý thông số Server Port để app có thể kết nối từ WAN vào camera sau khi NAT nhé.

• Camera sử dụng Wifi, thường họ đã tích hợp sẵn APP và có thể download từ Andorid hoặc iOS. Việc bạn phải làm là đăng kí tài khoản với app, đăng nhập và sử dụng. Tùy hãng, tùy chức năng mà các bước kết nối, tinh chỉnh sẽ khác nhau, bạn nên tham khảo hướng dẫn của hãng + kết hợp các bài chia sẻ của anh em để như mong muốn nhé.
P/s: trường hợp không rõ về các chức năng NAT, bạn có thể thử tính năng DMZ có trong các router. Lưu ý việc khi sử dụng DMZ để tránh đụng port giữa Router CiscoWeb quản trị Camera (đều sử dụng port 80), bạn nên đổi port Web quản trị Camera thành port khác (81, 82, 83...v...v...) và không được trùng với SERVER PORT.
Chúc bạn thành công

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.