Hướng dẫn và Thảo luận - Cập nhật phần thay đổi - Adguard Beta | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Cập nhật phần thay đổi - Adguard Beta

Hamano Kaito

Moderator
Mấy cái Filter của nó thì cập nhật bằng tay vẫn được mà. Xài kèm với Adguard rất tốt ( chặn vài quảng cáo còn sót) và chẳng cần bật cái Filter nào cho nó cả.

Tất nhiên là cập nhật Offline được. Nhưng sẽ tốn công tí...Nếu gặp người ko chuyên họ sẽ làm biếng làm
Còn như tụi mìn thì khác họ. Thích tìm tòi nên có hứng với mấy loại như vậy

binh1251

Búa Gỗ Đôi
Tất nhiên là cập nhật Offline được. Nhưng sẽ tốn công tí...Nếu gặp người ko chuyên họ sẽ làm biếng làm
Còn như tụi mìn thì khác họ. Thích tìm tòi nên có hứng với mấy loại như vậy
Chỉ cần tìm vài dòng code autoit rồi làm cái update.exe , đưa nó vào thư mục "Startup" là nó tự cập nhật mỗi ngày mà bạn. Lúc đó nó tự tải về thay thế cái mấy cái Filter mình cần thôi. Chỉ ngán 1 điểm là vào 1 lúc nào đó bất cẩn thì nó sẽ báo lỗi hết hạn dùng thử ngay. Lúc đó chỉ có cách cài lại win mới xài tiếp được nó

binh1251

Búa Gỗ Đôi
@binh1251 | Mình có cách hay hơn tí, chỉ thông qua dòng lệnh CMD với kèm theo lịch trình của Win là được
--------
Vậy bạn chưa biết cách hack offline của adfender rồi.
mình chỉ lên mạng tìm rồi dựa theo cách làm của phần mềm khác để sử dụng cho Adfender thôi. Còn cái hack ofline gì đó thì không biết cách vì mới chuyển qua xài adfender gần 1 tháng thôi.

Hamano Kaito

Moderator
mình chỉ lên mạng tìm rồi dựa theo cách làm của phần mềm khác để sử dụng cho Adfender thôi. Còn cái hack ofline gì đó thì không biết cách vì mới chuyển qua xài adfender gần 1 tháng thôi.

Vậy mời bạn qua đây | https://vn-z.vn/threads/tong-hop-chia-se-huong-dan.3973/
Xem mục phần mềm chặn quảng cáo sẽ rõ, nếu bạn có thành tích cao hơn sẽ lấy được hack full update online luôn !
Và vui lòng ko share đi ra nơi khác là được

binh1251

Búa Gỗ Đôi
Vậy mời bạn qua đây | https://vn-z.vn/threads/tong-hop-chia-se-huong-dan.3973/
Xem mục phần mềm chặn quảng cáo sẽ rõ, nếu bạn có thành tích cao hơn sẽ lấy được hack full update online luôn !
Và vui lòng ko share đi ra nơi khác là được
Mình đã xem thử và thấy cái cách block license bên đó còn nhiều bước hơn của mình. Của mình thì chỉ xài 1 phần mềm có sẵn trên mạng chỉ 34kb thôi và không cần chặn ip gì cả. Nhưng vẫn bị khóa do không block được cái licenser. Giờ có thêm cách block license của bạn thì mọi thứ có vẻ tốt hơn rồi. Thank bạn !! Còn cái update vẫn bị lỗi kết nối đến sever hay sao ấy dù không chặn IP. Nhưng mình đã có cách update khác thay thế cho cái update của Adfender.

Hamano Kaito

Moderator
@binh1251 | Phần mềm bạn xài đó là loader đấy. Nó sẽ ngắt kết nối adfender đến sv rồi tự down mấy cái bộ lọc đó luôn. Mấy cái bộ lọc đó bạn có thể tự cập nhật bằng tay cũng được, khá dễ nhưng tốn thời gian
Mấy dòng lệnh đó bạn chỉ cần gom lại bỏ trong file .cmd, .bat rồi chạy 1 lần là xong. Ko cần chạy nhiều bước gì hết. Nhiều bước là mình giải thích cho các bạn hiểu cơ chế của fix thôi

binh1251

Búa Gỗ Đôi
@binh1251 | Phần mềm bạn xài đó là loader đấy. Nó sẽ ngắt kết nối adfender đến sv rồi tự down mấy cái bộ lọc đó luôn. Mấy cái bộ lọc đó bạn có thể tự cập nhật bằng tay cũng được, khá dễ nhưng tốn thời gian
Mấy dòng lệnh đó bạn chỉ cần gom lại bỏ trong file .cmd, .bat rồi chạy 1 lần là xong. Ko cần chạy nhiều bước gì hết. Nhiều bước là mình giải thích cho các bạn hiểu cơ chế của fix thôi
Cái block IP thì bạn xài cái Firewall App Blocker cho nó nhanh. Còn về cái thời gian dùng thử thì chỉ cần thay thế cái licsenes.dat là có thể dùng thử thoải mái không giới hạn. Nhưng vẫn bị lỗi Update Filter nên vẫn phải kết hợp với cái updare.exe của mình. Và mình cũng không xài cái block IP hay cái phần mềm mình vừa nói

Hamano Kaito

Moderator
@binh1251 | Nếu ko block Ip thì làm sao mà adfender nó ko update được bộ lọc nhỉ? Việc block file licsenes.dat đó thực chất ko cần thiết lắm
Vì sau này mình tìm được cách khác hay hơn tí ! Từ mấy dòng lệnh cũ đó nếu bạn tìm tòi kỹ sẽ thấy rõ được cách hack online luôn. Cái đó tùy bạn có nhận ra hay ko thôi

binh1251

Búa Gỗ Đôi
@binh1251 | Nếu ko block Ip thì làm sao mà adfender nó ko update được bộ lọc nhỉ? Việc block file licsenes.dat đó thực chất ko cần thiết lắm
Vì sau này mình tìm được cách khác hay hơn tí ! Từ mấy dòng lệnh cũ đó nếu bạn tìm tòi kỹ sẽ thấy rõ được cách hack online luôn. Cái đó tùy bạn có nhận ra hay ko thôi
Sau khi tìm hiểu thì nhận thấy mọi vấn đề như thời gian dùng thử và cái update lỗi đều liên quan đến cái License.dat . Chỉ cần chỉnh sửa hoặc thay thế thằng License.dat là nó sẽ bị lỗi update ngay. Nó sẽ báo lỗi thế này :

07/05/20 18:19:09 ERR 3268 CAdFenderApp Error contacting license server
07/05/20 18:19:16 ERR 6708 CCheckForUpdates Exception while opening URL using CInternetSession, Error=12029

binh1251

Búa Gỗ Đôi
@binh1251 | Trên máy của mình vẫn OK. Ko bị gì hết
Cái vụ mất kết nối khi bạn cài Adfender thì có thể là do bạn check vô cái ô này :

Còn đây là sau khi tự cập nhật các bộ lọc theo ý thích của mình rồi vào web :

Và đây là của VN-Z . Sạch bóng quảng cáo :

Vừa nhẹ vừa chặn ads ngon và cũng chẳng mất 1 đồng nào vẫn xài thoải mái, lại không lo bị virus. Và cũng vì nó chặn mạnh quá nên có những trang web phải thêm vào danh sách trắng ( ví dụ như trang VN-Z này chẳng hạn ).

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@binh1251 | Bạn sử dụng soft QTranslate này thử sẽ biết. Ko thể dịch online được, còn nhiều thứ nữa mà adfender làm lỗi nữa nhưng ko nhớ hết...
Soft adfender chặn quảng cáo tốt nhưng tôi ưu thì ko tốt lắm
----------
Mặc định cái check bạn đánh dấu sẽ ko có check vào bạn, thậm chí mình bỏ check 2 mục dưới mà vẫn bị

binh1251

Búa Gỗ Đôi
@binh1251 | Bạn sử dụng soft QTranslate này thử sẽ biết. Ko thể dịch online được, còn nhiều thứ nữa mà adfender làm lỗi nữa nhưng ko nhớ hết...
Soft adfender chặn quảng cáo tốt nhưng tôi ưu thì ko tốt lắm
----------
Mặc định cái check bạn đánh dấu sẽ ko có check vào bạn, thậm chí mình bỏ check 2 mục dưới mà vẫn bị
Vấn đề không dịch online được là do cái proxy của thằng Adfender :

Có nó thì sạch quảng cáo, còn nếu không có thì nó chỉ chặn tốt trên IE mà thôi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái vụ mất kết nối khi bạn cài Adfender thì có thể là do bạn check vô cái ô này :
Xem phần đính kèm 15207

Còn đây là sau khi tự cập nhật các bộ lọc theo ý thích của mình rồi vào web :
Xem phần đính kèm 15208

Và đây là của VN-Z . Sạch bóng quảng cáo :
Xem phần đính kèm 15209

Vừa nhẹ vừa chặn ads ngon và cũng chẳng mất 1 đồng nào vẫn xài thoải mái, lại không lo bị virus. Và cũng vì nó chặn mạnh quá nên có những trang web phải thêm vào danh sách trắng ( ví dụ như trang VN-Z này chẳng hạn ).
Sao bạn ko dùng cái 6mon của comss.ru khỏi chặn gì hết , dùng vậy sướng thấy bà tổ luôn :D

Hamano Kaito

Moderator
Đây là sau khi cài vô và nó thông báo thằng coccoc không được hỗ trợ xài adguard
Xem phần đính kèm 15225

Adguard thực chất lọc ko ngon bằng Adfender đâu. Nếu Adfender chịu phát triển tiếp thì ngon, Adfender họ chơi nhiều chiêu mạnh hơn adguard nhiều
Adguard chỉ được cái hơn adfender là bộ lọc rất đa dạng, và đội ngũ hỗ trợ rất nhiệt tình (thậm chí nếu bạn báo lỗi nhiều bạn sẽ nhận được key cho người dùng tester)
Và 1 điều cần để ý nữa là adfender nhẹ rất nhiều so với adguard. Phải nói là nhẹ hơn 50% hiệu suất load của CPU và RAM

binh1251

Búa Gỗ Đôi
Adguard thực chất lọc ko ngon bằng Adfender đâu. Nếu Adfender chịu phát triển tiếp thì ngon, Adfender họ chơi nhiều chiêu mạnh hơn adguard nhiều
Adguard chỉ được cái hơn adfender là bộ lọc rất đa dạng, và đội ngũ hỗ trợ rất nhiệt tình (thậm chí nếu bạn báo lỗi nhiều bạn sẽ nhận được key cho người dùng tester)
Và 1 điều cần để ý nữa là adfender nhẹ rất nhiều so với adguard. Phải nói là nhẹ hơn 50% hiệu suất load của CPU và RAM
Bộ lọc thì có thể tạo 1 bộ lọc từ thằng Adguard rồi áp dụng qua cho thằng Adfender là ổn. Mình đang xài 5 bộ lọc: 2 bộ lọc của thằng Adguard , 1 bộ lọc Abpvn+Easylist , 2 bộ lọc khác và 1 số filter tùy chỉnh mình thêm vào. Theo mình như vậy là ổn , và hiện tại ngay lúc này thì thằng Adfender coi như đã bị Cr@ck cái thời gian sử dụng rồi. Và mình cũng làm thêm cái Update 5 bộ lọc đó ( tương tự như bản Update online) cho thằng Adfender rồi