Hướng dẫn và Thảo luận - Cập nhật phần thay đổi - Adguard Beta | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Cập nhật phần thay đổi - Adguard Beta

Hamano Kaito

Moderator
Cho mình xin link bản của bác được ko ạ, nay mình mới cập nhật lên nên mất bản quyền luôn

Fix mình tự viết bạn, ko share được.
Cũng trialreset 180 days, nhưng ko full source. Kiểu nén thành file exe nên ko biết viết gì trong đó <== Fix này mình đã moi móc được thông tin chút ít, nên tự viết để xài. Hihihi
View hidden content is available for registered users!
------------
Mình xin nhắc nhẹ với các bạn là Fix Trial này hiện tại Vô Tác Dụng nếu Trial hết hạn nha các bạn.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Adguard 7.4.2 HotFix (Bản sửa lỗi nóng)

Chuyện gì đến nó sẽ đến - lần này chúng tôi sẽ tiếp tục với HotFix 2 ! Một cải tiến cho UI, bây giờ sẽ chạy mượt hơn. Ngoài ra, chúng tôi đặc biệt chú ý đến vấn đề tương thích với FireFox. Với 5 tiêu chí được áp dụng bên dưới cho Hotfix 2 lần này
  1. Sửa lỗi chế độ xem định dạng ngày không hợp lệ với một số cài đặt ngôn ngữ trong hệ thống
  2. Sửa lỗi phiên bản mới nhất Nightly của Windows không thể tự động cập nhật các quy tắc cục bộ
  3. Sửa lỗi trang chính sách (Policy) của FireFox
  4. Sửa lỗi cập nhật bộ lọc chậm dẫn đến treo luôn UI
  5. Sửa lỗi tắt trợ lý Adguard dẫn đến sẽ xóa chứng chỉ HTTPs trong FireFox khi Adguard bị đóng ở chế độ nền

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Adguard 7.4.2 HotFix (Bản sửa lỗi nóng)

Chuyện gì đến nó sẽ đến - lần này chúng tôi sẽ tiếp tục với HotFix 2 ! Một cải tiến cho UI, bây giờ sẽ chạy mượt hơn. Ngoài ra, chúng tôi đặc biệt chú ý đến vấn đề tương thích với FireFox. Với 5 tiêu chí được áp dụng bên dưới cho Hotfix 2 lần này
  1. Sửa lỗi chế độ xem định dạng ngày không hợp lệ với một số cài đặt ngôn ngữ trong hệ thống
  2. Sửa lỗi phiên bản mới nhất Nightly của Windows không thể tự động cập nhật các quy tắc cục bộ
  3. Sửa lỗi trang chính sách (Policy) của FireFox
  4. Sửa lỗi cập nhật bộ lọc chậm dẫn đến treo luôn UI
  5. Sửa lỗi tắt trợ lý Adguard dẫn đến sẽ xóa chứng chỉ HTTPs trong FireFox khi Adguard bị đóng ở chế độ nền
Đúng là khi trước nó làm treo FF khi load WEB . ắt nó đi thì FF mới chạy được .

Hamano Kaito

Moderator
Đúng là khi trước nó làm treo FF khi load WEB . ắt nó đi thì FF mới chạy được .

Còn cả tá lỗi ở phía sau do tester gởi mà Adguard chưa giải quyết nữa đó bác. {sad}, Adguard mà ổn định thì chỉ có nằm MƠ thôi
Cứ HOTFIX mà làm tới thôi {rofl}

P/s: Mà mình xài ko thấy hiện tượng bị đơ FireFox, chỉ thấy load trang hơi lâu so với bình thường

chukimcho

Rìu Chiến Bạc Chấm
AdGuard for 3 months for 3 device:
7K974DMNSN
55391748487018

binh1251

Búa Gỗ Đôi
Có bạn nào xài Adfender 2.55 thay cho cái adguard này không vậy ?? Vừa xài được vài
ngày thấy nó chặn ổn hơn adguard. Vả lại không cần key và Cr@ck vẫn xài được thoải mái không lo hết hạn dùng thử ( dùng thử mãi mãi 15 ngày) .

thaolegend

Rìu Sắt
Có bạn nào xài Adfender 2.55 thay cho cái adguard này không vậy ?? Vừa xài được vài
ngày thấy nó chặn ổn hơn adguard. Vả lại không cần key và Cr@ck vẫn xài được thoải mái không lo hết hạn dùng thử ( dùng thử mãi mãi 15 ngày) .

Xem phần đính kèm 14261
thằng này chắc thị phần ít quá nên hiếm thấy filter cho nó chắc dùng chung chuẩn với adguard

Hamano Kaito

Moderator
Adfender ko thấy Dev cập nhật gì mới từ năm 2018 rồi. Hiện tại thì đã là 2 năm trôi qua rồi có thể nói là Adfender là dự án bị bỏ rơi rồi
Adguard hiện tại thì lỗi quá trời (bản Windows vì mình chỉ PC ko có điện thoại để test). Từ cái ngày mà Adguard thêm DNS mã hóa vào thì y như rằng. {bye}{bye}
Mình chỉ hi vọng, 1 ngày nào đó admuncher sẽ vực dậy. Đây mới đích thị là soft chặn quảng cáo xịn xò nhất mà mình thích (nhưng cũng chỉ là mơ mộng thôi) .

binh1251

Búa Gỗ Đôi
Adfender ko thấy Dev cập nhật gì mới từ năm 2018 rồi. Hiện tại thì đã là 2 năm trôi qua rồi có thể nói là Adfender là dự án bị bỏ rơi rồi
Adguard hiện tại thì lỗi quá trời (bản Windows vì mình chỉ PC ko có điện thoại để test). Từ cái ngày mà Adguard thêm DNS mã hóa vào thì y như rằng. {bye}{bye}
Mình chỉ hi vọng, 1 ngày nào đó admuncher sẽ vực dậy. Đây mới đích thị là soft chặn quảng cáo xịn xò nhất mà mình thích (nhưng cũng chỉ là mơ mộng thôi) .
Adfender thì vẫn xài ngon dù vẫn sót 1 vài cái quảng cáo. Cái update filter của Adfender không biết còn cập nhật hay không vì nó cứ báo lỗi. Nên mình chuyển sang cập nhật bằng tay 3 cái : Easy list, Easy Privacy, Custom Filter. Cái Custom Filter thì mình thay nó bằng cái Abpvn List. Cộng thêm 1 vài danh sách lọc nhỏ để chặn mấy cái quảng cáo trên tab cốccốc và 1 vài trang khác. Nhưng nói chung Adfender cũng nhẹ vì xài được cho mọi trình duyệt. Tuy là một phần mềm tốn phí và chỉ xài thử đươc 15 ngày thì phải mua để sử dụng tiếp. Nhưng mình đã xài nó gần 1 tháng rồi mà vẫn không cần bỏ tiền ra mua.

Về cái chuyện update danh sách lọc của Adfender thì mình có cách để cập nhật 3 bộ lọc như đã nêu trên mỗi ngày 1 cách tự động nên không lo về việc Update filer không được hoặc Filter quá cũ

Hamano Kaito

Moderator
@binh1251 | Cái Fix Trial bạn đang xài là V.1, nếu là từ fix của mình. Còn nếu bạn lấy trên mạng hoặc tự làm thì GOOD
Mình có cách mới tức là V.2, update được tất cả bộ lọc Online luôn. Nhưng tiết là Adfender mình ko thích lắm, cài vào duyệt web nó mất kết nối luôn. Xung đột với soft Emsisoft đang xài nên bỏ qua luôn

binh1251

Búa Gỗ Đôi
@binh1251 | Cái Fix Trial bạn đang xài là V.1, nếu là từ fix của mình. Còn nếu bạn lấy trên mạng hoặc tự làm thì GOOD
Mình có cách mới tức là V.2, update được tất cả bộ lọc Online luôn. Nhưng tiết là Adfender mình ko thích lắm, cài vào duyệt web nó mất kết nối luôn. Xung đột với soft Emsisoft đang xài nên bỏ qua luôn
Mình xài Adfender với Kaspersky free chẳng thấy xung đột gì cả. Còn cái vụ mất kết nối là do cái proxy của thằng Adfender. Vì khi bạn tắt thằng Adfender thì sẽ bị mất kết nối. Cái vụ update thì mình mới tìm ra cách thôi. Và có thể tăng lên đủ các bộ lọc nếu cần thiết. Giống như bạn vừa nói vậy

binh1251

Búa Gỗ Đôi
thằng này chắc thị phần ít quá nên hiếm thấy filter cho nó chắc dùng chung chuẩn với adguard
Mấy cái Filter của nó thì cập nhật bằng tay vẫn được mà. Xài kèm với Adguard rất tốt ( chặn vài quảng cáo còn sót) và chẳng cần bật cái Filter nào cho nó cả.