Hỏi/ Thắc mắc - Cần tư vấn BUILD PC gaming ~20tr !!! | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần tư vấn BUILD PC gaming ~20tr !!!

SenDalat9x

Rìu Sắt
tầm 20 làm gì mua nổi 3070, 3060 thôi bạn, ý mình là nếu game ngốn VGA thì tùy theo có thể mua tầm 3060, giảm CPU xuống vì mình nghĩ tầm I3 đã gánh được rồi, còn nghẽn thì chắc game đó phải sát phần cứng lắm mới bị. M thà lấy combo I3+ 3060 hơn là I5+ 1660!

Mình thì mình thích combo Ryzen hơn. :)))

Ti Di

Gà con
tầm 20 làm gì mua nổi 3070, 3060 thôi bạn, ý mình là nếu game ngốn VGA thì tùy theo có thể mua tầm 3060, giảm CPU xuống vì mình nghĩ tầm I3 đã gánh được rồi, còn nghẽn thì chắc game đó phải sát phần cứng lắm mới bị. M thà lấy combo I3+ 3060 hơn là I5+ 1660!
mình cũng đang lăn tăn em i3 10105f vs 3060 Hoặc i5 11400f vs 1660. Đang tính tích góp thêm lên em i5 vs 3060 ^^

Ti Di

Gà con
Đúng là ko nên xài i3 cho cái con 3070. Mà 20tr mua đc 3070 rắm. :)))

20tr giờ nếu muốn chơi offline ngon hẳn thì chỉ có mua combo đồ 2nd, đồ lướt. Chứ mua mới ~20tr thì chỉ ở mức khá chứ ko max setting high fps đc. Cơ bản giờ VGA giá chát quá mà. :)))
mua đồ lướt mình k rành về máy móc lắm nên cũng k dám mua cũ ý ^^

SenDalat9x

Rìu Sắt
10nm bạn nhiều tính năng hơn.

10nm thì vẫn thua cái cấu trúc 7nm hiện tại, và cấu trúc sắp tới của AMD là 5nm. Vậy thì hơn cái gì đc mà hơn! :)))

SenDalat9x

Rìu Sắt
nhưng cảm thấy ít ai sài amd hay sao ý nhỉ, build mọi người toàn chọn intel, hay do intel nó rẻ hơn ta ?

Hiện tại intel đang rẻ hơn chút ở 1 số kèo, và nguồn hàng nhập AMD đang rất khó nên intel vẫn đc các shop ưu tiên tư vấn để đẩy hàng cho nhanh. :)))

Ti Di

Gà con
Hiện tại intel đang rẻ hơn chút ở 1 số kèo, và nguồn hàng nhập AMD đang rất khó nên intel vẫn đc các shop ưu tiên tư vấn để đẩy hàng cho nhanh. :)))
ra vậy ^^ đúng là nghệ thuật bán hàng. Hiệu năng nếu k nhỉnh hơn nhiều thì thời điểm bão giá như này cứ rẻ intel mà chọn bạn nhỉ.

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
bán đúng giá và có hàng AMD sẽ rẻ hơn nhưng vấn đề là thiếu hàng rất nhiều , đội giá cả 2 bên chứ k phải mỗi AMD.
AMD ăn ít điện với mát hơn Intel cả đa luồng hơn , còn xung đơn thì k lại với intel.

SenDalat9x

Rìu Sắt
bán đúng giá và có hàng AMD sẽ rẻ hơn nhưng vấn đề là thiếu hàng rất nhiều , đội giá cả 2 bên chứ k phải mỗi AMD.
AMD ăn ít điện với mát hơn Intel cả đa luồng hơn , còn xung đơn thì k lại với intel.

Xung đơn cơ bản thường là hơn, có xung tối đa thì kém hơn. Mà người dùng cần boost lên xung tối đa cũng ko nhiều. :)))

Bọn intel xung đơn cao hơn còn là do nó chích điện nhiều hơn nữa. Cái máy nghiền điện, chip nóng vồn. :)))

SenDalat9x

Rìu Sắt
ra vậy ^^ đúng là nghệ thuật bán hàng. Hiệu năng nếu k nhỉnh hơn nhiều thì thời điểm bão giá như này cứ rẻ intel mà chọn bạn nhỉ.

AMD vẫn ngon hơn. Hàng tháng trả tiền điện mới thấy cảnh. :)))

Ti Di

Gà con
Xung đơn cơ bản thường là hơn, có xung tối đa thì kém hơn. Mà người dùng cần boost lên xung tối đa cũng ko nhiều. :)))

Bọn intel xung đơn cao hơn còn là do nó chích điện nhiều hơn nữa. Cái máy nghiền điện, chip nóng vồn. :)))
2 bác nói em k hiểu gì luôn =)) Dùng pc làm gì mà tiền điện các thứ ngốn ác thế hả 2 bác @@

SenDalat9x

Rìu Sắt
2 bác nói em k hiểu gì luôn =)) Dùng pc làm gì mà tiền điện các thứ ngốn ác thế hả 2 bác @@

Điện phòng trọ t xài con Ryzen 7 3800xtdp 105w đã undervolt ở mức xung 4.1hz hàng tháng tổng tiền điện tầm ~130 số (ở 1 mình) thì bác thấy dàn máy ngốn điện nhiều hơm. :v Ko tủ lạnh ko máy lạnh điện chủ yếu xài cho dàn máy (~110 số 1 tháng). Mà đó là t ko thuộc hệ cắm náy 23/24, ép xung để máy highload đó. Hầu như chỉ xài ~30% công suất cpu. :))) Những người dùng cường độ cao thì cái điện tiêu thụ rất cần đc nhắc tới nhóe. :v