This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cần tư vấn BUILD PC gaming ~20tr !!!

SenDalat9x

Rìu Sắt
"Nên cân nhắc xài chip ryzen để đỡ đau tiền điện"

Đã xem thử 2 con ryzen 5 3k6 với i5-10400 | Thì thấy con i5 cùi hơn con ryzen mà số wat sử dụng ngang nhau !
Bạn nói ăn điện là như thế nào nhỉ ??

Tức là xài Ryzen tiết kiệm điện hơn mà. Cân nhắc xài để đỡ tốn tiền điện hơn intel. Bác đọc ko hiểu câu này hỉ? @@

Hamano Kaito

Moderator
Ôi trời ! Làm mình tưởng ngược lại. Lỗi mình lỗi mình
Xin lỗi bạn ! Ahahaha, quê thiệt

Ti Di

Gà con
ở 4rum này thì k có mấy shop quảng cáo build pc chứ bạn vào voz thì nhiều lắm, gearvn, hnc hay anphat computer thường bán hơi đắt )
vậy ạ ^^ Thực ra mình ở vn-zoom này từ những năm 2009, fan cứng chuyên đăng bài vs tư vấn về game off ở mục Game. Đợt đó lên rìu vàng rồi nhưng lâu mải làm ăn k vào, mất nick. Nên cảm giác rất thích ae ở VNZ ^^.
Tại lâu rồi k nghiên cứu gì về máy tính, chả biết đâu mà lần, cứ thấy mấy tên tuổi nổi tiếng như gear vs hnc là bít

Ti Di

Gà con
Ram bn GB đấy bạn?

1234560987

Rìu Vàng
Trước mình cũng hay chém gió ở mục game ETS 2 ^^

tkhanhdat

Búa Đá
mình hệ chuột phím bạn ạ. Cũng mê console lắm mà để sau, có điều kiện kiểu gì cũng trải nghiệm ^^
chơi đi
bắn cũng dễ lắm chứ ko phải gắt như online đâu
tôi chơi online giờ bắn lại chuột ko dc đây =))

Delta

Búa Gỗ Đôi
Theo mình thì nên tập trung vào VGA, CPU chỉ cần con I3 như trong clip này là được rồi.

SenDalat9x

Rìu Sắt
Đành chịu thôi bạn. Làm sau tối ưu nhất có thể đừng để thừa như vậy uổng lắm
Đúng là ko nên xài i3 cho cái con 3070. Mà 20tr mua đc 3070 rắm. ))

20tr giờ nếu muốn chơi offline ngon hẳn thì chỉ có mua combo đồ 2nd, đồ lướt. Chứ mua mới ~20tr thì chỉ ở mức khá chứ ko max setting high fps đc. Cơ bản giờ VGA giá chát quá mà. ))

Delta

Búa Gỗ Đôi
tầm 20 làm gì mua nổi 3070, 3060 thôi bạn, ý mình là nếu game ngốn VGA thì tùy theo có thể mua tầm 3060, giảm CPU xuống vì mình nghĩ tầm I3 đã gánh được rồi, còn nghẽn thì chắc game đó phải sát phần cứng lắm mới bị. M thà lấy combo I3+ 3060 hơn là I5+ 1660!