Cần tìm tài liệu Autocad cơ bản 2023. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cần tìm tài liệu Autocad cơ bản 2023.

voquocdoqk9

Búa Gỗ
Bác ơi e mới học Autocad e không hiểu chỗ tỉ lệ bác ơi. Nhiều lúc dim chữ thì bé tí, chữ thì to đùng. Bác chỉ e với ạ. Với Hatch nhiều lúc k sao Click để hatch cả, Cảm ơn bác.
Tui cũng đang mò đây bác ơi. Hỏi mấy bác Pro trên kìa {doubt}

Volvo1993

Búa Đá
rất mệt mỏi với ngôn ngữ khuyết tật kiểu sửu nhi như vậy luôn.
không hiểu là muốn xin lượt tương tác hay kích hoạt nữa?
Bác ơi ai cũng có 1 thời trẻ trâu mà bác, e thế hệ 9x trước dùng cục gạch toàn viết tắt theo kiểu teen code mà. Sau này lớn lên khắc thay đổi thôi bác ơi.

Trong Le

Rìu Vàng
Bác ơi ai cũng có 1 thời trẻ trâu mà bác, e thế hệ 9x trước dùng cục gạch toàn viết tắt theo kiểu teen code mà. Sau này lớn lên khắc thay đổi thôi bác ơi.
Cái đó thì tùy. Mình cũng trải qua nhưng mình không như vậy!
Tạo ra thói quen xấu, sau này khó bỏ.
Giới trẻ ngày càng khó khăn trong việc nói - viết là do vậy, nói - viết cứ pha trộn Tây - Ta, viết tắt lung tung!

Trong Le

Rìu Vàng
Bác ơi e mới học Autocad e không hiểu chỗ tỉ lệ bác ơi. Nhiều lúc dim chữ thì bé tí, chữ thì to đùng. Bác chỉ e với ạ. Với Hatch nhiều lúc k sao Click để hatch cả, Cảm ơn bác.
Khi Dim theo kiểu cũ thì bạn tạo nhiều loại Dim style cho nhiều tỉ lệ, chỉ xử lý hệ số Scale factor, giữ nguyên Overrall Scale
Ví dụ: xem hình minh họa cho 2 Dim style 1/100 và 1/20 bên dưới

Dim 1/100: Dim style gốc (theo tỷ lệ in của khổ giấy) Overrall Scale = 100; Scale factor= 1;

Dim 1/20: Overrall Scale = 100; Scale factor= 20/100= 0,2;