Hỏi/ Thắc mắc - Cần tháo đai nhựa quanh ổ cứng ENTERPRISE WD ULTRASTAR DC HC520 12TB! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cần tháo đai nhựa quanh ổ cứng ENTERPRISE WD ULTRASTAR DC HC520 12TB!

LexHoang

Gà con
Tôi cần tháo đai nhựa quanh ổ cứng ENTERPRISE WD ULTRASTAR DC HC520 12TB! Nếu không thì bề ngang to quá, không thể nhét vào Hộp Đựng Ổ Cứng Rời ORICO 5 Bay USB 3.0 SATA Cho 2.5 / 3.5 inch HDD SSD!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Chắc giải pháp là tìm mua cái Hộp Đựng Ổ Cứng nào chứa được ổ cứng ENTERPRISE WD ULTRASTAR DC HC520 12TB thôi.

kdcr131

Búa Gỗ
Có thể kiến thức mình hơi hẹp nhưng mình chưa hình dung được "đai nhựa" xung quanh ổ cứng là sao, bạn có thể chụp tấm hình thực tế để mình với các anh em cùng xem qua không :v

tkhanhdat

Búa Đá
không gỡ ra dc đâu đây là ổ cứng chuyên dụng rồi
chỉ có cách mua box có hỗ trợ thôi chứ box phổ thông không được đâu

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Mấy cái HDD mà đụng lực mạnh là dễ ra đi lắm. Bác đừng có cố tháo nó mần chi. Bác có thể mua mấy cái cáp chuyển đổi mà không cần hộp á.
Ví dụ:

BironKing

Búa Gỗ Đôi
Chắc dòng ổ này chạy cho QNAP và Synology cắm vào mấy box khác kích thước khay hẹp ko vừa

Uchiha Duy

Búa Đá
tháo ra mất độ bền, mất cái khung để lắp ốc rồi không lắp được pc.
còn dùng rời thì kiếm box khác nào phù hợp không. không có thì lấy tạm box 2.5 3.5 HDD tháo vỏ lấy ruột chế vỏ khác lắp vào

Fusin

Rìu Sắt
Rất nhiều Bạn vào đây đưa thông tin hỏi linh tinh rồi biến mất. Đây là một dạng spam. Không vui chút nào đâu các bạn ạ! Diễn đàn là của chung, Anh Em vào đây trao đổi học hỏi nhau thật đáng quý, nhưng đừng có đùa khi post những câu hỏi và thông tin vớ vẩn vào diễn đàn, Bạn vừa chiếm tài nguyên, vừa gây mất thời gian người khác. Như câu hỏi của chủ thớt này là một ví dụ. Tôi đã lục tìm thông tin từ nhà sản xuất thì phát hiện ra điều "vớ vẩn" Bạn hỏi. Mọi người hãy tham khảo tài liệu chính từ nhà sản xuất WD công bố về Physical Dimensions (Kích thước vật lý) của ổ HDD WD. Sau khi đọc và so sánh Tôi thấy chẳng có sự khác biệt nào về kích cỡ, dung lượng các ổ khác nhau. Mời mọi người cùng tham khảo và đưa ra kết luận . Tìm trên mạng product-manual-ultrastar-dc-hc520-sata-oem-spec.pdf ra ngay thông số.
ENTERPRISE WD ULTRASTAR DC HC520 12TB.jpg
All WD HDD Physical Dimensions (1).jpg

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Dự là cái phần nhựa mà chủ tus đăng là phần không thể bỏ được rồi. Nhìn cái ổn đó là SSD Sata thì phải.

chipsteps

Rìu Vàng
Các ổ cứng HDD đều là kim loại nguyên khối! Nên đang không hiểu bác nói đai nhựa ở đây là ntn? Bác nên chụp ảnh thực tế lên cho các AE xem! Chứ đừng lấy ảnh mạng dẫn chứng!

LexHoang

Gà con
Dự là cái phần nhựa mà chủ tus đăng là phần không thể bỏ được rồi. Nhìn cái ổn đó là SSD Sata thì phải.
Nó là ổ HDD chuyên gắn server. ông em đã tháo ra cái đai nhựa màu đen rồi, và có vậy mới có thể bỏ vào khoang PC hay bay Orico.

Sửa lần cuối:

LexHoang

Gà con
Rất nhiều Bạn vào đây đưa thông tin hỏi linh tinh rồi biến mất. Đây là một dạng spam. Không vui chút nào đâu các bạn ạ! Diễn đàn là của chung, Anh Em vào đây trao đổi học hỏi nhau thật đáng quý, nhưng đừng có đùa khi post những câu hỏi và thông tin vớ vẩn vào diễn đàn, Bạn vừa chiếm tài nguyên, vừa gây mất thời gian người khác. Như câu hỏi của chủ thớt này là một ví dụ. Tôi đã lục tìm thông tin từ nhà sản xuất thì phát hiện ra điều "vớ vẩn" Bạn hỏi. Mọi người hãy tham khảo tài liệu chính từ nhà sản xuất WD công bố về Physical Dimensions (Kích thước vật lý) của ổ HDD WD. Sau khi đọc và so sánh Tôi thấy chẳng có sự khác biệt nào về kích cỡ, dung lượng các ổ khác nhau. Mời mọi người cùng tham khảo và đưa ra kết luận . Tìm trên mạng product-manual-ultrastar-dc-hc520-sata-oem-spec.pdf ra ngay thông số.Xem phần đính kèm 54114Xem phần đính kèm 54115Xem phần đính kèm 54117
Kiến thức để làm gì vậy bạn?