Yêu cầu Phần mềm - Cần 1 trình duyệt nhẹ cho máy cấu hình yếu | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Cần 1 trình duyệt nhẹ cho máy cấu hình yếu

KingOfKings

Búa Đá
Mình cần 1 trình duyệt cho máy cấu hình yếu , các trình duyệt hiện tại ngày càng ăn Ram và Cpu quá , ae nào đã và đang dùng cho xin ( Chạy Win 7)

@ AE cho hỏi thêm là giờ dùng trình duyệt nào trên Winxp là duyệt đuợc nhiều Website , vì giờ nhiều trang Web ko cho vào nữa rồi , lúc truớc có dùng 1 bản Portable CocCoc của bác nào chạy trên Winxp khá ok , về sau bị mất Bản đó rồi , ae có chỉ giúp luôn nhé

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Dùng CentBrower đi bạn

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Cùng mở 3 trang web giống nhau Brave ăn ram hơn 1/2 Edge, chưa kể Edge còn một đống phụ kiện chạy ở dưới.

rodo1210

Rìu Sắt Đôi
Mình cần 1 trình duyệt cho máy cấu hình yếu , các trình duyệt hiện tại ngày càng ăn Ram và Cpu quá , ae nào đã và đang dùng cho xin ( Chạy Win 7)

@ AE cho hỏi thêm là giờ dùng trình duyệt nào trên Winxp là duyệt đuợc nhiều Website , vì giờ nhiều trang Web ko cho vào nữa rồi , lúc truớc có dùng 1 bản Portable CocCoc của bác nào chạy trên Winxp khá ok , về sau bị mất Bản đó rồi , ae có chỉ giúp luôn nhé
Mã:
https://www.mirrored.to/files/YHKFYB4B/CocCoc_Portable_Win-XP.7z_links

KingOfKings

Búa Đá
Cùng mở 3 trang web giống nhau Brave ăn ram hơn 1/2 Edge, chưa kể Edge còn một đống phụ kiện chạy ở dưới.
Thấy nhiều ae xài soft này và khen quá , mình nào giờ dùng qua 1 lần thấy ko có gì hết nên tháo ra , giờ dùng bản mới xem có gì thay đổi ko

@ Đang test soft anh em gừi xem từng soft nào vừa ý !

links

Búa Gỗ
Thấy nhiều ae xài soft này và khen quá , mình nào giờ dùng qua 1 lần thấy ko có gì hết nên tháo ra , giờ dùng bản mới xem có gì thay đổi ko

@ Đang test soft anh em gừi xem từng soft nào vừa ý !
Mình test Brave, CentBrowser, Simjet x64, Slimjet X86 thì xét cả 2 tiêu chí ăn CPU và ăn Ram thì Slimjet x86 nhẹ nhất. Mình dùng bản x86 35.0.1.0 portable version. Bản slimjet 10 chắc nhẹ hơn nữa
CentBrowser ăn ít ram nhưng ăn cpu nhiều nhất

addad

Rìu Chiến Vàng Chấm

Có thể dùng Opera v36 bạn nhé

doan hong ky

Rìu Sắt
Mình test Brave, CentBrowser, Simjet x64, Slimjet X86 thì xét cả 2 tiêu chí ăn CPU và ăn Ram thì Slimjet x86 nhẹ nhất. Mình dùng bản x86 35.0.1.0 portable version. Bản slimjet 10 chắc nhẹ hơn nữa
CentBrowser ăn ít ram nhưng ăn cpu nhiều nhất
tks you