Hỏi/ Thắc mắc - [Camtasia 9.1] Làm sao để khắc phục tình trạng ÂM THANH chậm hơn HÌNH ẢNH khi quay phim màn hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Camtasia 9.1] Làm sao để khắc phục tình trạng ÂM THANH chậm hơn HÌNH ẢNH khi quay phim màn hình

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Thật là chán khi mình muốn ghi lại những thao tác trên máy tính kèm theo âm thanh nữa, nhưng khi ghi xong, vào phần xử lí của Camtasia 9.1 thì hình ảnh chạy trước rồi tiếng mới nói sau.
vid dụ:

Sau 1 hồi cay cú thì mình tìm ra cách khắc phục tạm thời như thế này.
Trong của sổ Recorder của Camtasia/phần Select area/ mình chọn custom và chỉ chọn độ phân giải cao nhất là 1920x1080.

Kết quả chỉ là tương đối, nó bị lệch rất ít (nhưng vẫ là lệch vì nếu quay phim với thời gian dài thì độ lệch tăng theo).

Nếu chọn cao hơn: ví dụ 1920X1200 thì sẽ bị lệch nhiều hơn.
-------------------------------------------------------------------------
Bạn nào có cách khắc phục tình trạng trên thì chỉ mình với.
Xin cảm ơn!
-----------------------------------------------------------------------

À mà quên, mình dùng máy tính để bàn, cắm Micro ngoài.

Sửa lần cuối:

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Mình thì chưa dùng nhiều Camtasia nhưng có thế thấy Trình Edit Audio của nó hoàn toàn đáp ứng được nhiều yêu cầu cơ bản !

- Theo mình hiểu bạn gặp vấn đề Hình ảnh và Âm thanh không đồng nhất với nhau !
+ Bạn có thể Đồng bộ lại, Cắt, Dán, Co - Dãn, Chèn, thêm hiệu ứng, Mix âm thanh ..... Audio lại là được thôi ! Nói chung là ở Edit video thì hình ảnh âm thanh là 2 bên tách rời và có thể chỉnh tùy ý bởi công cụ hỗ trợ rất mạnh mẽ !
+ Nếu vẫn thấy không hợp lý thì nhét Video vào Adobe Premiere chỉnh lại là được !!

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn các bạn.
Sau khi mình gỡ cái driver audio ra và cài lại thì mọi sự cố đều được giải quyết.
Mình rất thích chức năng screen draw của camtasia.

Vespa

Gà con
Cảm ơn các bạn.
Sau khi mình gỡ cái driver audio ra và cài lại thì mọi sự cố đều được giải quyết.
Mình rất thích chức năng screen draw của camtasia.
Chào bạn, mình cũng bị y chang như bạn, nhưng cay nhất là sau khi ghi hình ra hàng trăm video mới phát hiện ra, do mình ẩu không xem lại.
Bạn cho mình hỏi là gỡ driver audio của máy hay sao bạn?

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Chào bạn, mình cũng bị y chang như bạn, nhưng cay nhất là sau khi ghi hình ra hàng trăm video mới phát hiện ra, do mình ẩu không xem lại.
Bạn cho mình hỏi là gỡ driver audio của máy hay sao bạn?
Đúng vậy đó bạn.