Nhờ tư vấn - Cảm nhận của mọi người khi lên Windows 11 để làm việc | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cảm nhận của mọi người khi lên Windows 11 để làm việc

Myuuu

Riri'licious
=)) Máy em Asus đây các bác, mua là có sẵn win 11 luôn em dùng chắc cũng đc nữa năm rồi mà chưa gặp tình trạng " giật lag, gì cả, em làm cv liên quan đến Pts, AI, corel hay reder video nhẹ vẫn mướt mà nhỉ -(((({hungry}

rongmauhong

Búa Gỗ

Mình quay lại để cho cảm nhận windows 11. Vì mình vừa cài lại windows 11 mới nhất cách đây 1 tuần. Xài mượt hơn lúc trước rồi nha. Có thể nói là hiệu suất làm việc ngang windows 10 rồi, mình cần dùng thêm nữa thì mới biết ổn định hay không.
Đợt này mình cài windows tập trung làm việc và giải trí nhẹ chứ không chơi game. Nên không đánh giá về performance với game được, mặc dù máy mình card 3060 RAM 32GB {baffle}

harry1511

Gà con
Hiện mình đang chay Windows 11 để làm việc. Căn bản cũng chỉ là Windows 10 reskin lại, nên chạy vẫn mượt mà, bình thường. Multitasking efficient hơn nếu dùng chip Intel 12th gen. Máy mình chuyên dùng làm 3D, animation, và cả game, nên lúc nào cũng chạy ít nhất 3 app cùng lúc.

Mình xài từ bản Win11 DEV bây giờ xài luôn W11 Pro. Chẳng thấy lỗi gì, các soft 3D chạy vèo vèo, render ầm ầm. Không 1 lỗi nhỏ. Đây là bản Win nhanh, nhẹ, đẹp nhất cho đến giờ.

tahung9x

Gà con
Mình dùng cơ bản nên thấy bình thường :)

superspampm

Gà con
Win 11 đẹp, cái mình ưng nhất là chỉnh màn đa nhiệm rất tiện, setting bố trí trực quan dễ hiểu cũng tiện.Máy mình r5 5600h dùng cũng mượt chứ chưa thấy vấn đề gì.

Tietkuan

Rìu Vàng
mới từ win 11 xuống win 10 xong dù giao diện thấy rất thích nhưng thấy hiệu xuất nó cứ rề rề làm khó chịu
p/s: laptop intel i7 9th Gen

tuanhvn

Búa Gỗ
chậm hơn windows 10, được cái không bị tình trạng lỗi icon khi bấm search như windows 10.

kemmet

Rìu Sắt Đôi
Với các máy tính 14inh chạy mHD, 15,6inh chạy HD thì mình kịch liệt phản đối lên win 11. Vì không gian làm việc của các máy này khi lên sẽ cực kỳ bé, vì UI,UX của win 11 làm to và chiếm nhiều diện tích hơn nhiều

thanhxt2010

Búa Gỗ Đôi
Nếu dùng phần mềm văn phòng, một vài game đơn giản thì dùng bình thường, chưa thấy lỗi

H

H Thong

Tui cài win11 cho máy i5 6200u, lúc cắm usb không có âm thanh cũng không hiện pop up luôn. Coi youtube trên chrome âm thanh nghe nhỏ hơn trước.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
win 11 bán key bản quyền chính chủ rồi. chắc chỉ có doanh nghiệp hứng lỗi thôi. thôi ở lại win 10 xài đi.

MaxKingMan

Búa Gỗ Đôi
I installed Windows 11 and it keeps crashing, the mouse can be moved and the computer is unresponsive.