Nhờ tư vấn - Cảm nhận của mọi người khi lên Windows 11 để làm việc | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cảm nhận của mọi người khi lên Windows 11 để làm việc

thanhduy1997

Búa Đá
Hiện tại em có 2 máy để làm việc và thường sử dụng các phần mềm cho thiết kế như PS, AI, Corel, Autocad,....
Không biết trải nghiệm của mọi người khi nâng cấp lên Windows 11 và sử dụng các phần mềm đó cho công việc như thế nào, có bị lỗi vặt gì không
Em đang nâng 1 máy lên 11 và 1 máy còn win 10. Nếu thấy phản hồi tốt có thể em up cho cả 2 cùng lên 11 cho vui :D

rongmauhong

Búa Gỗ
Mình quay lại windows 10 sau 1 tháng dùng. Windows 11 được cái hiệu ứng đẹp.
Mình về win 10 lại là vì performance tốt hơn, game mượt hơn, hiệu suất làm việc của windows 10 nhỉnh hơn.
Về chức năng mới của windows 11 như android app thì mình cũng chưa có nhu cầu dùng vì mình dình iphone các app cũng thỏa nhu cầu hiện tại rồi.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ah quên mình không có game gì hết chỉ dùng để làm việc. In ấn bình thường nha. nói chung là khá hài lòng :)
Đã lên và đang dùng chính đê làm việc. chỉ thấy đẹp hơn không thấy lỗi gì khác.
Bổ sung thêm thông tin. Bản mình cài là bản chính thức từ MS mình upgrade từ win 10 pro lên vẫn dùng đầy đủ phần mềm củ đã cài trên win 10 luôn nha. nhận bản quyền số luôn.

Sửa lần cuối:

Sustein

Búa Gỗ
Mình dùng win 11 từ hồi mới beta đến hiện tại, đã vọc tiện ích android song song. Dùng rất đã, ngoại trừ việc không kéo thả được trên thanh taskbar của mấy app adobe, phải dùng cách khác rườm rà hơn tí thì chả có gì để chê, hiệu suất mượt hơn win 10. Có thể mình thích ứng tốt. À mà không nên xài wallpaper engine hay mấy app ăn ram chạy ngầm, bị lỗi màn hình xanh liên quan tới ram.

the melody

Gà con
Mình lên win 11 trên laptop của đứa cháu dùng để học online. Thấy chưa ổn định, nên laptop + Desktop làm việc vẫn ở nguyên win 10. Chắc chờ 1, 2 năm nữa rồi xem xét tiếp.

thanhduy1997

Búa Đá
Ah quên mình không có game gì hết chỉ dùng để làm việc. In ấn bình thường nha. nói chung là khá hài lòng :)

Bổ sung thêm thông tin. Bản mình cài là bản chính thức từ MS mình upgrade từ win 10 pro lên vẫn dùng đầy đủ phần mềm củ đã cài trên win 10 luôn nha. nhận bản quyền số luôn.
Em cũng đa phần làm công việc in ấn và phần mềm thiết kế. Hiện tại dùng thấy cũng chưa có lỗi. Chưa dùng đến blend hay render các thứ

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Hiện tại em có 2 máy để làm việc và thường sử dụng các phần mềm cho thiết kế như PS, AI, Corel, Autocad,....
Không biết trải nghiệm của mọi người khi nâng cấp lên Windows 11 và sử dụng các phần mềm đó cho công việc như thế nào, có bị lỗi vặt gì không
Em đang nâng 1 máy lên 11 và 1 máy còn win 10. Nếu thấy phản hồi tốt có thể em up cho cả 2 cùng lên 11 cho vui :D
windows 11 là tương lai, nó nhanh hơn windows 10 nhưng windows 11 có một số vấn đề về không tương thích với máy tính cũ và một số thiết bị ngoại vi.
nếu máy tính tương thích với windows 11 thì thật tuyệt vời{yes}

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
đừng. chờ 6 tháng 8 tháng nữa đi.
tôi cũng dùng mấy soft này.
cũng đã lên Win 11 và giờ đang vất vả sống chung với lũ vì lười về lại W10.

Win 11 hiện có khả năng tương thích & trải nghiệm người dùng KÉM, RẤT KÉM.
Lỗi vặt rất nhiều