Nhờ tư vấn - Cảm nhận của mọi người khi lên Windows 11 để làm việc | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cảm nhận của mọi người khi lên Windows 11 để làm việc

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Lên 11 thì thấy bo tròn 4 góc khá là đẹp, mà lỗi lặt vặt nhiều kinh khủng.
Lỗi Disk 100% lại quay trở về giống thời mới ra windows 8
Lỗi Windows Security ngốn ram, ngốn cpu, tốn tài nguyên dã man.
Mình dùng HDD cũng chả thấy lỗi 100%. Nên cập nhập mới xem.
Mình dùng kasperky nên không biết cái AV của win có ăn tài nguyên không nửa

manhh6a

Búa Gỗ
cài lên i3 gen 11mays chạy mượt, cài lên i5 gen 4 máy giật và ko ổn định

nvdat666

Gà con
mình cũng dùng ps, ai, corel, cad,.. trải nghiệm lúc đầu load ứng dụng hơi lâu, lúc load được rồi thì chạy ổn định, mượt mà, không có lỗi vặt, thao tác với taskbar hơi bất tiện.

huumanh

Gà con
Mình thấy sau khi lên windows 11 chiếm ram nhiều hơn, chơi game lâu lâu bị khựng. có anh em nào bị không nhỉ :(

MrFridayy

Gà con
mình cũng khuyên nên cài máy ảo chơi thôi :D

cicerone

Búa Đá
Win11 nó giết ASUS nữa mấy bác ơi :D
èo thế thì căng nhỉ, em đang xài con lap chip Asus Ryzen 3 nhưng cũng chưa ham hố lên 11, mà nghe các bác nói thế nên thôi em cứ ở lại 10 cho lành vì máy em chỉ là công việc thôi nên sự ổn định là quan trọng nhất.

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Ngốn Ram khủng khiếp cái WDM có lúc nó xơi gần 3gb ram của mình. Máy 8gb win 11 chẳng bõ bèn gì. Bác nào dùng mình nghĩ nên tầm 16gb

bachikho

Rìu Sắt
Ngốn Ram khủng khiếp cái WDM có lúc nó xơi gần 3gb ram của mình. Máy 8gb win 11 chẳng bõ bèn gì. Bác nào dùng mình nghĩ nên tầm 16gb
chuẩn bác, cái câu w11 nhanh hơn w10 có lẽ chỉ dành cho máy đời mới chứ đời cũ thì cứ 10 thoai

realspamer9x

Búa Gỗ
Làm ăn công việc thì đừng lên win 11, lâu lâu phải restart máy vì lag bất chợt là hết sức bình thường. Triệu chứng như kiểu bị 100% disk, dù dùng SSD, restart là hết. Còn máy dùng chơi, lướt web đọc báo thì lên thôi.

realspamer9x

Búa Gỗ
À, thêm một cái, ae nào thích chuẩn bị cài app Android lên win thì chơi win 11 nhé.