Hỏi/ Thắc mắc - Cài Win 11 cho Macbook Air 2017 đang sử dụng Win 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài Win 11 cho Macbook Air 2017 đang sử dụng Win 10

Jinhakyo

Gà con
Chào các bác,

Như tiêu đề, em dùng Mac Air đời 2017 đang chạy song song Windows 10 và macOS
(em cài Windows 10 bằng Bootcamp)

Em thường xuyên sử dụng Windows, ít khi dùng macOS.

Em muốn hỏi, em khởi động Mac Air vào Windows 10, em mount file "Window 11 ISO" vào ổ CD ảo, chạy file setup và cài đè vào Windows 10 cũ thì có được không ạ?

Mac Air 2017 của em có ổ D chứa nhiều dữ liệu công việc, em không muốn phải copy hết ra và cài đặt mới Window 11 ạ, nên em hỏi nhờ bác bác tư vấn giúp. Dữ liệu quan trọng thì em có backup ra ngoài định kỳ).

Em cảm ơn các bác đã xem và hỗ trợ ạ.

Regards,
Jinhakyo

Jinhakyo

Gà con
Nhân tiện các bác cho em hỏi.
Em có con imac đời 2009 đang dùng bình thường.

Cách đây vài tháng em lỡ format cái HDD 640GB (trong khi chạy macOS).
Giờ em muốn cài lại macOS cho máy này, nhờ các bác chỉ giúp cách cài ạ.

Em GG làm theo hướng dẫn tạo bộ cài USB mà không được :(

PS: Mày mò vài bữa không được nữa em khuân ra TH nhờ các vọc sỹ cài 'hộ' :D

Sửa lần cuối:

kimlan

Gà con
Chào các bác,

Như tiêu đề, em dùng Mac Air đời 2017 đang chạy song song Windows 10 và macOS
(em cài Windows 10 bằng Bootcamp)

Em thường xuyên sử dụng Windows, ít khi dùng macOS.

Em muốn hỏi, em khởi động Mac Air vào Windows 10, em mount file "Window 11 ISO" vào ổ CD ảo, chạy file setup và cài đè vào Windows 10 cũ thì có được không ạ?

Mac Air 2017 của em có ổ D chứa nhiều dữ liệu công việc, em không muốn phải copy hết ra và cài đặt mới Window 11 ạ, nên em hỏi nhờ bác bác tư vấn giúp. Dữ liệu quan trọng thì em có backup ra ngoài định kỳ).

Em cảm ơn các bác đã xem và hỗ trợ ạ.

Regards,
Jinhakyo
vào macos xóa win 10 đi, rồi bootcamp lại cài win 11 thôi, copy hết dữ liệu ra trước khi xóa, vậy cho nhẹ đầu bác ạ,

Jinhakyo

Gà con
vào macos xóa win 10 đi, rồi bootcamp lại cài win 11 thôi, copy hết dữ liệu ra trước khi xóa, vậy cho nhẹ đầu bác ạ,
Vâng cảm ơn bác.

Tại Win 10 em đang cài và cấu hình sẵn hầm bà lằng các thể loại app/soft, nên ngại cài mới quá.
Cài đè thì em chưa thử nên hỏi xin ý kiến các bác.

Nếu không có PA ổn, chắc thu xếp cuối tuần nào rảnh rỗi em cài mới lại vậy.
Em mới upgrade máy vợ Win 10 Home SL bản quyền lên Win 11, chạy thử thấy mới lạ nên cũng ham hố :D

Sửa lần cuối: