Hỏi/ Thắc mắc - Cài win 10 bản mới nhất vẽ Cad bị giật? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài win 10 bản mới nhất vẽ Cad bị giật?

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đăng bài ở box này không biết có đúng ko.Nếu ko đúng thì nhờ mod move dùm em về đúng box chứ đừng xoá ạ {adore}

Các pro cho em hỏi là máy ở cty em mới cài win 10 bản mới nhất download bằng Mediacreation tool thì thấy hiện tượng vẽ cad bị giật khi bật song song với 3dsmax là bị lỗi gì ạ? Liệu có phải do bản win mới update ko ạ? Vì máy ở nhà của e cấu hình yếu hơn nhiều nhưng mở 1 lúc 2-3 file 3dsmax 1 lúc vẽ cad vẫn rất mượt ko có hiện tượng giật lag gì cả còn máy ở cty thì chỉ cẩn mở 3d file trống lên thôi là vẽ cad đã có hiện tượng giật lag rất khó chịu {cry}
Cao nhân nào đi qua mà biết thì giúp em với{cry}

E đã thử cài đủ các phiên bản phần mềm (cad-max) khác nhau và cải thử cả phiên bản phần mềm (cad-max) như máy ở nhà nhưng vẫn không tác dụng nên chắc ko phải do lỗi phần mềm đâu ạ

Cấu hình máy ở cty:
Win 10 bản mới nhất
CPU: i9 - 9900k
Ram: 32gb - bus3000
VGA: rtx2060 6gb

Cấu hình máy ở nhà:
Win 10 ver 1809
XeonE3-1231v3
Ram: 16gb - bus1600
VGA: GTX1060
bản win cũ là version bao nhiêu build nào, bản mới là version bao nhiêu có khi nào tại bản mới đã có sẵn patch Meltdown/Spectre gây ra bị giật không ?

ndphu

Búa Gỗ
bản win cũ là version bao nhiêu build nào, bản mới là version bao nhiêu có khi nào tại bản mới đã có sẵn patch Meltdown/Spectre gây ra bị giật không ?
patch Meltdown/Spectre là gì thế bác. E vừa search thì thấy nó là lỗ hổng bảo mật mà nhỉ. ý bác là do win bản mới bị lỗi ạ?
ở nhà e dùng bản win cũ là 1809 ko nhớ build nào
còn máy ở cty em thì dùng 1909( anh dưới)

meebo

Rìu Vàng Đôi
patch Meltdown/Spectre là gì thế bác. E vừa search thì thấy nó là lỗ hổng bảo mật mà nhỉ. ý bác là do win bản mới bị lỗi ạ?
Xem phần đính kèm 12675
Bạn cứ về bản dưới như máy nhà thử là được build không cần sát lắm, cứ lựa cái giữa giữa :) hay kế cuối, chức năng update của windows có thể hoãn lại đến vài tháng (nhấp nhiều thì hoãn nhiều) còn việc update từ bản cũ lên mới windows không auto nên đừng lo (tui thấy máy cty với máy nhà tui phải bấm thì mới lên)

vụ patch Meltdown/Spectre thì bác đừng quan tâm các bản cập nhật đã có rồi, nó chỉ ảnh hưởng CPU cũ chứ CPU đời core i9 là mới sau này tui nghe là đã fix trong kiến trúc. patch này làm CPU cũ chậm đi 1 chút nên anh em hỏng thích thôi chứ mình không cảm nhận gì đâu.

Còn chuyện máy chậm hồi đi học của mình thì...mình đành bó tay :( chơi trò khác cho đến khi cài windows 7 thì hết {cry}

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Xem phần đính kèm 12675
OK vậy thì bro yên chí là ko phải nguyên nhân do patch Meltdown/Spectre vì cả 2 win 1809 và 1909 đã có tích hợp sẵn patch Meltdown/Spectre rồi.

ndphu

Búa Gỗ
OK vậy thì bro yên chí là ko phải nguyên nhân do patch Meltdown/Spectre vì cả 2 win 1809 và 1909 đã có tích hợp sẵn patch Meltdown/Spectre rồi.

Bạn cứ về bản dưới như máy nhà thử là được build không cần sát lắm, cứ lựa cái giữa giữa :) hay kế cuối, chức năng update của windows có thể hoãn lại đến vài tháng (nhấp nhiều thì hoãn nhiều) còn việc update từ bản cũ lên mới windows không auto nên đừng lo (tui thấy máy cty với máy nhà tui phải bấm thì mới lên)

vụ patch Meltdown/Spectre thì bác đừng quan tâm các bản cập nhật đã có rồi, nó chỉ ảnh hưởng CPU cũ chứ CPU đời core i9 là mới sau này tui nghe là đã fix trong kiến trúc. patch này làm CPU cũ chậm đi 1 chút nên anh em hỏng thích thôi chứ mình không cảm nhận gì đâu.

Còn chuyện máy chậm hồi đi học của mình thì...mình đành bó tay :( chơi trò khác cho đến khi cài windows 7 thì hết {cry}
tks 2 bác nhé.để e hạ bản win xuống xem sao. Mà nếu hạ ko được thì có phải do phần cứng ko ạ?

meebo

Rìu Vàng Đôi
tks 2 bác nhé.để e hạ bản win xuống xem sao. Mà nếu hạ ko được thì có phải do phần cứng ko ạ?
Ý kiến cá nhân thôi nhe :D tui cũng nghi ngờ do phần cứng nhưng thấy hơi vô lý. Chỉ có thể do phần mềm gây ra thôi. Vì bản chất phần cứng đâu có dễ thay đổi như phần mềm :) mà chuyện phiên bản windows mới mỗi khi nó update cũng là ác mộng đối với anh em thiết kế, Dead line sáng mai tới nơi rồi mà đêm nay nó update (do sơ ý vụ dời ngày update) up xong bị lỗi này nọ, bàn vẽ không nhận các loại.