Hướng dẫn - Cài DNS riêng xem Youtube không quảng cáo! [ Vừa cập nhật DNS mới ] | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cài DNS riêng xem Youtube không quảng cáo! [ Vừa cập nhật DNS mới ]

noname9999

Gà con
Bác cho hỏi sao tôi nhập dns trên androi tv như bác thì wifi k vào dc mạng 😅

cucthanli

Gà con
Chào các bạn, hôm nay mình hướng dẫn các bạn cài đặt địa chỉ DNS với mục đích chặn quảng cáo trên nền tảng truyền phát video Youtube.
DNS hoạt động được trên nhiều nền tảng thiết bị như PC, smartphone, AndroidTV, SmartTV, Router, Modem..v.v.
Phương pháp này mình đã test thành công trên AndroidBox MyTV, điện thoại Android Samsung, trình duyệt Chrome trên PC Windows 11.

Bằng chứng khi chưa cài DNS:

Sau khi cài DNS:

Hướng dẫn:

Đầu tiên là dành cho PC, trình duyệt GG chrome
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Dành cho smartphone, Android, IOS (ở đây mình test trên Samsung Android)

Dành cho AndroidBox, SmartTV

Mình không có SmartTV để làm cho các bạn tham khảo, các bạn cũng dựa vào các cách trên để cài DNS vào nhé.
Tóm lại là nếu thiết bị đó hỗ trợ DNS hostname thì cài DNS như trên PC, smartphone, không hỗ trợ thì chúng ta set IP tĩnh rồi điền DNS1, DNS2.
Các bạn hãy test và phản hồi ngay topic này cho các thành viên khác biết được phương pháp này có hoạt động tốt không nhé.
Các bạn lưu ý các tính năng như Phát trong nền sẽ không hoạt động, nếu bạn thích nó bạn phải mua Youtube Premium.

Chúc các bạn thành công!
Thanks

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình cũng giống như bác, điền dns thì ko vào dc mạng, mình đang dùng androi box
Bạn điền đúng DNS đã bôi đen, không phải điền 8888 với 8844 vào như hình đâu nhé. Làm xong có thể cần khởi động lại thiết bị, cái này tuỳ thiết bị bạn ạ.

Me Tin Hoc

Gà con
PC và android đã có cách chống quảng cáo, có ai thử trên tv chưa? cho kết quả tốt hay xấu, cài được cho các loại smart tv không? chia sẻ cho mọi người tham khảo nhé

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Sau một thời gian dùng trên điện thoại android, cụ thể là VSmart Aris, mình có một số trải nghiệm sau:
- Xem YT hoàn toàn không còn QC, tuy nhiên tốc độ load bị chậm đi đôi chút, chấp nhận được
- Đa phần các app chạy bình thường, nhưng dính tới đường truyền mạng thì bị chậm chút đỉnh
- Một số app thỉnh thoảng sẽ lag rất nặng, cụ thể với mình là app học Tiếng Anh Duolingo và FB, zalo đôi khi cũng bị,
- Cá biệt 1 hôm mình dùng 4G thì gần như các app tê liệt hết, trừ messenger, zalo vẫn nhắn tin dạng text và GG browser vẫn vào đọc báo được, còn lại load không nổi, chưa biết có phải lỗi của DNS này hay không

naroto

Thành viên BQT
Sau một thời gian dùng trên điện thoại android, cụ thể là VSmart Aris, mình có một số trải nghiệm sau:
- Xem YT hoàn toàn không còn QC, tuy nhiên tốc độ load bị chậm đi đôi chút, chấp nhận được
- Đa phần các app chạy bình thường, nhưng dính tới đường truyền mạng thì bị chậm chút đỉnh
- Một số app thỉnh thoảng sẽ lag rất nặng, cụ thể với mình là app học Tiếng Anh Duolingo và FB, zalo đôi khi cũng bị,
- Cá biệt 1 hôm mình dùng 4G thì gần như các app tê liệt hết, trừ messenger, zalo vẫn nhắn tin dạng text và GG browser vẫn vào đọc báo được, còn lại load không nổi, chưa biết có phải lỗi của DNS này hay không
Cảm ơn bạn đã phản hồi rất đầy đủ.
Về việc mạng chậm thì tất cả anh em đã có đề cập rồi, đó cũng là điều dễ hiểu. Đôi khi cũng dễ chấp nhận hơn là việc cài apk của bên thứ 3 đã được can thiệp để chặn quảng cáo trên Youtube.
Khi sử dụng muốn không ảnh hưởng đến các dịch vụ khác chỉ còn cách chúng ta tắt DNS này và dùng DNS mặc định thôi. Khi cần xem Youtube thì ta bật lại, có hơi mất công nhưng không phải là không làm được.
Xét lại tổng thể thì khi sử dụng trên Youtube bạn không còn phải xem quảng cáo nữa, không phải tốn tiền mua Premium, chỉ tốn chút công bật tắt DNS, như vậy là rất ok rồi bạn nhỉ.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
đúng rồi bạn, so với những phiền toái do QC của YT gây ra thì thế này là quá tuyệt rồi

Cảm ơn bạn đã phản hồi rất đầy đủ.
Về việc mạng chậm thì tất cả anh em đã có đề cập rồi, đó cũng là điều dễ hiểu. Đôi khi cũng dễ chấp nhận hơn là việc cài apk của bên thứ 3 đã được can thiệp để chặn quảng cáo trên Youtube.
Khi sử dụng muốn không ảnh hưởng đến các dịch vụ khác chỉ còn cách chúng ta tắt DNS này và dùng DNS mặc định thôi. Khi cần xem Youtube thì ta bật lại, có hơi mất công nhưng không phải là không làm được.
Xét lại tổng thể thì khi sử dụng trên Youtube bạn không còn phải xem quảng cáo nữa, không phải tốn tiền mua Premium, chỉ tốn chút công bật tắt DNS, như vậy là rất ok rồi bạn nhỉ.

QD1105

Gà con
Chào các bạn, hôm nay mình hướng dẫn các bạn cài đặt địa chỉ DNS với mục đích chặn quảng cáo trên nền tảng truyền phát video Youtube.
DNS hoạt động được trên nhiều nền tảng thiết bị như PC, smartphone, AndroidTV, SmartTV, Router, Modem..v.v.
Phương pháp này mình đã test thành công trên AndroidBox MyTV, điện thoại Android Samsung, trình duyệt Chrome trên PC Windows 11.

Bằng chứng khi chưa cài DNS:

Sau khi cài DNS:

Hướng dẫn:

Đầu tiên là dành cho PC, trình duyệt GG chrome

Dành cho smartphone, Android, IOS (ở đây mình test trên Samsung Android)

Dành cho AndroidBox, SmartTV

Mình không có SmartTV để làm cho các bạn tham khảo, các bạn cũng dựa vào các cách trên để cài DNS vào nhé.
Tóm lại là nếu thiết bị đó hỗ trợ DNS hostname thì cài DNS như trên PC, smartphone, không hỗ trợ thì chúng ta set IP tĩnh rồi điền DNS1, DNS2.
Các bạn hãy test và phản hồi ngay topic này cho các thành viên khác biết được phương pháp này có hoạt động tốt không nhé.
Các bạn lưu ý các tính năng như Phát trong nền sẽ không hoạt động, nếu bạn thích nó bạn phải mua Youtube Premium.

Chúc các bạn thành công!

naroto

Thành viên BQT
Dạo này có ai test lại DNS không mọi người, vẫn hoạt động ok chứ?