Hướng dẫn - Cài DNS riêng xem Youtube không quảng cáo! [ Vừa cập nhật DNS mới ] | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cài DNS riêng xem Youtube không quảng cáo! [ Vừa cập nhật DNS mới ]

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Chào các bạn, hôm nay mình hướng dẫn các bạn cài đặt địa chỉ DNS với mục đích chặn quảng cáo trên nền tảng truyền phát video Youtube.
DNS hoạt động được trên nhiều nền tảng thiết bị như PC, smartphone, AndroidTV, SmartTV, Router, Modem..v.v.
Phương pháp này mình đã test thành công trên AndroidBox MyTV, điện thoại Android Samsung, trình duyệt Chrome trên PC Windows 11.

Bằng chứng khi chưa cài DNS:

Sau khi cài DNS:

Hướng dẫn:

Đầu tiên là dành cho PC, trình duyệt GG chrome

Dành cho smartphone, Android, IOS (ở đây mình test trên Samsung Android)

Dành cho AndroidBox, SmartTV

Mình không có SmartTV để làm cho các bạn tham khảo, các bạn cũng dựa vào các cách trên để cài DNS vào nhé.
Tóm lại là nếu thiết bị đó hỗ trợ DNS hostname thì cài DNS như trên PC, smartphone, không hỗ trợ thì chúng ta set IP tĩnh rồi điền DNS1, DNS2.
Các bạn hãy test và phản hồi ngay topic này cho các thành viên khác biết được phương pháp này có hoạt động tốt không nhé.
Các bạn lưu ý các tính năng như Phát trong nền sẽ không hoạt động, nếu bạn thích nó bạn phải mua Youtube Premium.

Chúc các bạn thành công!

naroto

Thành viên BQT
Trên android chỉ chặn được trên youtube thôi ạ? có chặn được ở các app khác k ạ?
Với lại cho em hỏi nhìn mấy cái DNS này lạ quá ạ :'( liệu mình dùng có an toàn k ạ?
Như tiêu đề thôi bạn.
Phần còn lại bạn tham khảo ở bài viết sau:

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Chào các bạn, hôm nay mình hướng dẫn các bạn cài đặt địa chỉ DNS với mục đích chặn quảng cáo trên nền tảng truyền phát video Youtube.
DNS hoạt động được trên nhiều nền tảng thiết bị như PC, smartphone, AndroidTV, SmartTV, Router, Modem..v.v.
Phương pháp này mình đã test thành công trên AndroidBox MyTV, điện thoại Android Samsung, trình duyệt Chrome trên PC Windows 11.

Bằng chứng khi chưa cài DNS:

Sau khi cài DNS:

Hướng dẫn:

Đầu tiên là dành cho PC, trình duyệt GG chrome
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Dành cho smartphone, Android, IOS (ở đây mình test trên Samsung Android)

Dành cho AndroidBox, SmartTV

Mình không có SmartTV để làm cho các bạn tham khảo, các bạn cũng dựa vào các cách trên để cài DNS vào nhé.
Tóm lại là nếu thiết bị đó hỗ trợ DNS hostname thì cài DNS như trên PC, smartphone, không hỗ trợ thì chúng ta set IP tĩnh rồi điền DNS1, DNS2.
Các bạn hãy test và phản hồi ngay topic này cho các thành viên khác biết được phương pháp này có hoạt động tốt không nhé.
Các bạn lưu ý các tính năng như Phát trong nền sẽ không hoạt động, nếu bạn thích nó bạn phải mua Youtube Premium.

Chúc các bạn thành công!
Cảm ơn Mod mình sẽ thử trên Smart TV xem sao.

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Làm trên edge: vao setting sau đó chọn "Prvacy, search, and services" kéo xuống đến "Use secure DNS to specify how to lookup the network address for websites" bật mục này và chọn "Choose a service provider" rồi điền DNS https://dns.controld.com/ji3raib1w9 vào

Fusin

Rìu Sắt
Sếp ơi! trên Samsung S23, thằng Adguard (mình mua bản chính thức) nó thông báo thế này: Không thể sử dụng bảo vệ DNS để lọc các yêu cầu DNS, hãy tắt DNS riêng trong cài đặt thiết bị của Bạn. Trước khi hết tiền mua máy mới...???

naroto

Thành viên BQT
Sếp ơi! trên Samsung S23, thằng Adguard (mình mua bản chính thức) nó thông báo thế này: Không thể sử dụng bảo vệ DNS để lọc các yêu cầu DNS, hãy tắt DNS riêng trong cài đặt thiết bị của Bạn. Trước khi hết tiền mua máy mới...???
Vậy thì mua máy mới thôi bạn ơi.

Fusin

Rìu Sắt
Trên PC và laptop rất ok. Tụi tiếp thị sữa "biến mất" hết rồi. Còn adguard phải tắt chức năng sống chung với lũ. Hôm mới cài adguard, nó chặn tất ... Nhưng chỉ sau vài ngày tụi tiếp thị sữa lại mò vào. Phản ánh lên Adguard ... Nó cung cấp cho bản vá ... hết tiếp thị thật nhưng giật lang như động đất. Giờ sử dụng giải pháp này xem sao, thật sự mệt. Không phải mình không muốn mua YP. Nhưng tụi cá mập này được đằng chân lân đằng đầu. Ngoài bán thông tin cá nhân khách cho tụi quảng cáo kiếm tiền, giờ dùng YP không quảng cáo, nhưng email lại tràn ngập những trang web mình hay vào xem. Vậy thì thử hỏi tại sao tụi quảng cáo biết mình thích xem gì? Mình chỉ tìm hiểu vài sách công nghệ hydrogen... lập tức từ mạng sách lớn đến mạng sách nhỏ gởi thông tin mời chào như không có ngày mai.

naroto

Thành viên BQT
Cảm ơn bạn @naroto. Trên PC thì OK nhưng load hơi chậm. Tuy nhiên PC của mình đang cài Adguard bản Standard nên chặn QC được không biết do cái nào.{big_smile} trên TV LG thì chưa được, vẫn "nhà tôi ba đời...."{cry}
TV LG của Bác, Bác cài kiểu nào ạ?