Hỏi/ Thắc mắc - cài đặt Office và kick key | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc cài đặt Office và kick key

xike20009x

Gà con
-các Bác cho em hỏi em đang sử dụng office 2016 win 10 64, em gỡ trong contro panel và cài đặt lại bản 2019.
em kích hoạt bằng AIO 3.1.2 thì nó nhận key 2016(mở pm 2016), em xóa key và dùng KSM add thì nó kích lun 2 key 2016 và 2019( khi mở pm thì 2019) . các bác cho em hỏi sao mà nó lại kích key 2016 trong khi em cài đặt bản 1029 professional plus ạ.
- Vấn đề thứ 2 là các app office trong phần seach window, tks các bác ghé ngang xem bài.

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
-các Bác cho em hỏi em đang sử dụng office 2016 win 10 64, em gỡ trong contro panel và cài đặt lại bản 2019.
em kích hoạt bằng AIO 3.1.2 thì nó nhận key 2016(mở pm 2016), em xóa key và dùng KSM add thì nó kích lun 2 key 2016 và 2019( khi mở pm thì 2019) . các bác cho em hỏi sao mà nó lại kích key 2016 trong khi em cài đặt bản 1029 professional plus ạ.
- Vấn đề thứ 2 là các app office trong phần seach window, tks các bác ghé ngang xem bài.
Bác đã xóa key sạch chưa? Dùng Office Tool Plus xóa lại thử nhé. Còn vấn đề thứ 2 bác đang gặp phải là gì? Chưa hiểu bác muốn nói gì luôn đó

xike20009x

Gà con
Bác đã xóa key sạch chưa? Dùng Office Tool Plus xóa lại thử nhé. Còn vấn đề thứ 2 bác đang gặp phải là gì? Chưa hiểu bác muốn nói gì luôn đó
ý là khi mình gỡ bản 2016 cài bản 2019 thì AIO tool active nó add key 2016 ma ko add 2019. đến khi mình xóa key 2016 và dùng tool khác add lại thì hệ thống bao là add 2 key 2016 và 2019 lun :d. có khi nào win còn ẩn bản office 2016 ko ta.
- vấn đề 2 là có 1 số app khi mở open location thì nó nằm ở nó nằm trong folder ẩn app data roaming. cái này không biết mình gỡ hoàn toàn ở dâu , mình nghĩ có thể office 2016 nó ẩn ở đây.

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn cài office 2016 trước đó thì license của nó đã được cài vào máy rồi, gỡ office 2016 đi thì license vẫn nằm ở đó thôi. Giờ có 2 cách:
1. Xoá sạch mọi thứ liên quan tới office. Cái này mình chưa thử, nhưng nghĩ trên lý thuyết thì nó đúng á. Bạn thử dùng revo uninstaller ở đây thử. Chọn tự động xoá sạch mọi thứ còn sót lại. Rồi cài lại office 2019.

2. Chắc chắn thành công. Mặc kệ trong máy đã install license của bản nào. Bạn tự kích hoạt thủ công phiên bản mà bạn muốn bằng key thôi. Đừng dùng tool. Tại tool nó sẽ quét các license đã cài đặt để nó kích hoạt á.

sgm99

Búa Gỗ Đôi
vậy là biết xài mà không biết xóa cho sạch sẽ, cho nên còn sót lại trong máy (nhất là trong "regedit") và khi cài vô thằng khác thì không "bẽ cổ" được. Có nhiều người tưởng rằng chỉ cần vô "Control Panel" để xóa phần mềm là xong ngay! Xin lổi, phần mềm còn sót đang nằm sâu trong máy (ít nhất là 5-7 nơi), lắm khi phải xóa bằng thủ công, qua từng bước một, rất bực bội và mất nhiều thời gian. Đừng nghỉ chỉ cần mờ thằng RevoUninstaller, hay bất cứ phần mềm khác để gở bỏ ra sạch được mà phải vô kiễm tra từng phần trong máy tính. Vì dụ, trong ổ C>Programs Files và Program Files (X86)>Program Data>Users>AppData>,... kiếm đúng tên phần mềm để xóa tiếp. Nhưng đó chỉ là ở bên ngoài. Còn phải vô "regedit">HKEY_CURRENT_USER>v...v.. để tim đúng tên soft để xóa nữa và còn nhiều chổ bên trong nữa. Cái này phải nhờ "chuyên gia" chỉ dẫn rõ ràng hoặc đi tìm "vọc" cho ra việc.

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
ý là khi mình gỡ bản 2016 cài bản 2019 thì AIO tool active nó add key 2016 ma ko add 2019. đến khi mình xóa key 2016 và dùng tool khác add lại thì hệ thống bao là add 2 key 2016 và 2019 lun :d. có khi nào win còn ẩn bản office 2016 ko ta.
- vấn đề 2 là có 1 số app khi mở open location thì nó nằm ở nó nằm trong folder ẩn app data roaming. cái này không biết mình gỡ hoàn toàn ở dâu , mình nghĩ có thể office 2016 nó ẩn ở đây.
Bác cứ dùng Office Tool Plus dùng force uninstall là được. Còn không tối bác lên group telegram của VNZ nhắn Ultra em xem thử giúp bác cho

xike20009x

Gà con
Tks Các Bác. nguyên nhân là do xóa không hết file cũ. em xin đóng post ạ.