Hỏi/ Thắc mắc - Cách xóa Chromium trên máy tính? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách xóa Chromium trên máy tính?

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Thử bằng Total Uninstall chưa bạn? Trên diễn đàn mình có, bạn thử đi nhé.
Cách khác: Bạn nhớ Chromium được cài khi nào không, thông thường thì sẽ đi kèm vs 1 đống ứng dụng khác, khi bạn cài phần mềm không để ý hoặc bị ép cài thêm. Nếu nhớ, thử tính năng System Restore đưa về trước thời điểm cài:)

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Bạn right-click lên icon của nó trên desktop, chọn Open file Location, xem nó nằm ở đâu, vào đó mà xoá, nếu có file uninstall.exe trong đó thì chọn nó.
Nếu không thấy Open File Location, bạn vào Users\Tên máy\AppData\ tìm hết trong Local; LocalLow; Roaming xem có không. Vào tiếp registry tìm từng mục nữa bạn.
Cháu đoán là bạn ý khó tìm được kiểu này, có lẽ xúi cài lại cho nhanh, vì thông thường Chromium bị cài lén như này sẽ kèm 1 đống apps khác, hồi cháu thử nghịch cái toolkits cũng bị dính:)

Hamano Kaito

Moderator
Thường thì Chromium này không có kiểu cài đặt, mà chỉ có kiểu bung nén rồi tự tạo biểu tượng ở desktop (tự ở đây mà tự mình tạo đấy)
Nếu bạn ko biết ở đâu thì làm theo ở #4 là biết chỗ của Chromium liền
Nhưng ko nên đá đụng đến registry nếu ko rành nhé, sẽ dễ dẫn đến lỗi luôn chrome và cốc cốc

mayweather87

Búa Gỗ
Thường thì Chromium này không có kiểu cài đặt, mà chỉ có kiểu bung nén rồi tự tạo biểu tượng ở desktop (tự ở đây mà tự mình tạo đấy)
Nếu bạn ko biết ở đâu thì làm theo ở #4 là biết chỗ của Chromium liền
Nhưng ko nên đá đụng đến registry nếu ko rành nhé, sẽ dễ dẫn đến lỗi luôn chrome và cốc cốc
Lỗi thì lại gỡ ra cài lại, easy mà. Registry hệ thống mới ko nên động chứ mấy cái phần mềm sinh thái thì thoải mái.

copcoi

Búa Gỗ Đôi
bị lỗi font trên edge. trên chrome không bị. ae biết cách chỉnh giúp mình với
chromium tự cài đặt vào máy, mà mình tìm không thấy nố ở chỗ nào để gỡ hết, mọi người có biết cách nào nữa không ạ

Công nhận. 1 máy ở phòng em cũng bị mà không thể nào tìm cách để gỡ được :(
như bác #3 nói hãy cày ngay MBAM https://www.malwarebytes.com/ vào máy r scan. 100% sẽ hết, tớ đã diệt cho >20 máy dạng này r

ha thanh

Búa Gỗ
Bạn right-click lên icon của nó trên desktop, chọn Open file Location, xem nó nằm ở đâu, vào đó mà xoá, nếu có file uninstall.exe trong đó thì chọn nó.
Nếu không thấy Open File Location, bạn vào Users\Tên máy\AppData\ tìm hết trong Local; LocalLow; Roaming xem có không. Vào tiếp registry tìm từng mục nữa bạn.
Xóa không được cậu ơi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Xóa không được cậu ơi

Bạn không trả lời đúng câu hỏi của tôi ở trên: Có thấy open file location không?
Vào AppData có tìm thấy trong Local, LocalLow và Roaming không?

Ở post#1, bạn có làm cái clip, vậy giờ bạn làm thêm cái clip chọn những nơi mà tôi nói gửi lên cho xem với bạn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
mình đã làm y chan clip mà cậu send,, nhưng cũng chẳng được cậu ạ

Bạn làm thiếu ở chổ Task Manager, bạn chỉ disabled ở phần Startup, còn ở Services nữa, phải chọn End Task cho từng cái Chromium trước, sau đó mới vào tắt xoá được từ AppData.

P/s: Services hay Processes nha bạn, tìm hết rồi End task hay Stop