Hỏi/ Thắc mắc - Cách xóa bỏ hoàn toàn đường dẫn có chữ onedrive | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách xóa bỏ hoàn toàn đường dẫn có chữ onedrive

Hoanganh1311

Gà con
Em chào mn ạ, hiện tại em đang là sv mà trường em có cái quy định là không được để đường dẫn có chữ Onedrive, em đã xóa Onedrive đi nhưng file mới tạo trên màn hình desktop vẫn có đường dẫn đến onedrive, mọi người có cách gì để bỏ nó đi giúp em với ạ.
Em cảm ơn nhiều ạ!

Attachments

• Screenshot 2023-10-03 092035.png
    Screenshot 2023-10-03 092035.png
    26.6 KB · Lượt xem: 5,678

Cheatmo

Búa Gỗ
Bạn tắt chức năng sync desktop trong onedrive và di chuyển desktop sang nơi khác: mở Windows explorer -> chuột phải vào desktop ở bên trái -> chọn option (hay gì đó tương tự) ->chọn change location để move đi chỗ khác. Thường mình move qua ổ D để cài lại windows thì mình chỉnh về k bị mất desktop

Hoanganh1311

Gà con
Bạn tắt chức năng sync desktop trong onedrive và di chuyển desktop sang nơi khác: mở Windows explorer -> chuột phải vào desktop ở bên trái -> chọn option (hay gì đó tương tự) ->chọn change location để move đi chỗ khác. Thường mình move qua ổ D để cài lại windows thì mình chỉnh về k bị mất desktop
Em cảm ơn nhiều ạ