Hướng dẫn - Cách tìm hình ảnh có độ phân giải 4K, 8K, 10K, 16K trên Google | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách tìm hình ảnh có độ phân giải 4K, 8K, 10K, 16K trên Google

TeemoTV

Gà con
Nếu như bạn đang sử dụng google để tìm kiếm hình ảnh. Thì chắc chắn bạn sẽ biết rằng google cung cấp cho người dùng một bộ lọc hình ảnh. Để hỗ trợ cho bạn trong việc tìm kiếm hình ảnh trên google được nhanh và chính xác hơn. Bạn có thể tìm kiếm hình ảnh theo màu,loại, kích thước.

Tuy nhiên, người dùng hoàn toàn lại không thể tìm kiếm hình ảnh. Theo độ phân giải mà mình mong muốn trên Google. Bài viết này Thuthuathay.net sẽ hướng dẫn bạn cách tìm kiếm hình ảnh có độ phân giải 4K,8K,10K và 16K trên Google. Để làm hình nền máy tính đẹp lung linh.

Bạn không thể tìm kiếm những hình ảnh có độ phân giải 4k,8k hay 16k trên Google được bởi vì Google không hỗ trợ việc tìm kiếm này của bạn. Vì vậy, bạn sẽ phải sử dụng một công cụ tìm kiếm hình ảnh khác có tên soaringgecko.github.io. một công cụ lóc hình ảnh nâng cao từ chính Google Images và đương nhiên là nó sẽ hoàn toàn miễn phí cho bạn và mọi người.

Với công cụ này bạn có thể tìm kiếm hình ảnh có độ phân giải tùy theo ý bạn muốn. Bạn chỉ cần chọn vào here, sau đó thì nhập từ khóa ảnh mà bạn muốn tìm kiếm rồi ấn Find images việc còn lại là đợi kết quả trả về cho bạn.

Như bạn có thể thấy mình có thử sử dụng công cụ để tìm kiếm cho mình hình nền với từ khóa “hình nền game” độ phân giải hình ảnh 8K và dưới đây là kết quả trả về. Kích thước của hình ảnh lên đến 7680×4320 pixels.

Nếu bạn đang tìm kiếm cho mình những hình ảnh chất lượng cao để làm hình nền cho máy tính của bạn thì bạn không nên bỏ qua bài viết này. Hãy chia sẻ bài viết đến bạn bè của bạn và mọi người cùng biết nhé!

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Test thử thấy cũng OK nhưng mà cũng khá ít hình ảnh đáp ứng được cả Chất lượng và Nội dung !!
4K 8K 16K buộc phải xuất từ RAW gốc mới đẹp được !

Dáng hình thanh âm | 4K