Hướng dẫn - Cách tạo tài khoản Office 365 E5 Và Onedrive 5TB | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách tạo tài khoản Office 365 E5 Và Onedrive 5TB

adapham86

Rìu Sắt Đôi
Với tài khoản Office 365 E5 các bạn sẽ được tận hưởng những gì cao cấp nhất mà một gói office 365 có thể mang lại. Gồm Word, Excel, ....

CÁCH TẠO:
NOTE:
Để tạo office 365 E5 thì các bạn cần phải có một tài khoản office 365 A1.

Bước 1: Vào trang xkx.me để lấy mail tạo office 365 A1 (copy mail).
Bước 2: Sau khi copy xong thì vào google gõ tạo office 365 student. Vào ngay link đầu tiên và dán mail vào chỗ điền mail và chọn bắt đầu, sau đó chọn tôi là sinh viên.
Bước 3: Các bạn điền thông tin cần thiết của tài khoản vào (điền giẩ mạo cũng được). Chúng ta vào mail nãy mới mở từ trang xkx.me để lấy mã xác nhận và click vào bắt đầu. Sau khi click xong thì đợi một lúc màn hình chào mừng sẽ xuất hiện => Các bạn đã tạo thành công office 365 A1.
Bước 4:
Sau khi tạo xong chúng ta vào link này và đăng ký (trước đó có thể sẽ phải xác nhận câu hỏi bảo mật, hoặc sdt thì các bạn điền bình thường là được).
Tiếp đó nó sẽ chuyển đến trang có nội dung Welcome to the Microsoft 365 Developer Program! Chúng ta sẽ điền một vài thứ cần thiết mà nó yêu cầu xong nhấn next.
Bước 5
: Tiếp theo nó sẽ có một vài câu hỏi và lựa chọn thì các bạn làm theo mình
a. What industry do you work in? CHỌN Education
b. "What is your primary focus as a developer?" and "What are you interested in developing?" CHỌN Applications for internal use at my company
c. Tại Products, Techonologies and Code languages & platforms Bạn sẽ chọn mọi thứ hoặc những cái bạn thích(cái này tùy ở bạn)
Bước 6: Tiếp theo chúng ta cần dùng số điện thoại để đăng ký( bạn có thể dùng một dịch vụ số điện thoại ảo cũng được. Mình khuyên dùng textNow) để hoàn tất.
Sau khi đăng ký xong thì bạn đã tạo thành công acc Admin office 365 E5. Acc này có thể tạo được tối đa 25 người dùng và có hạn là 91 ngày kể từ lúc bạn tạo.
Click vào Goto subscription chọn phần quản trị để tạo user vào thưởng thức thành quả.
Cách nâng cấp onedrive từ 1TB lên 5Tb.

Vào https://admin.onedrive.com sau đó chọn phần lưu trữ. Chỉnh từ 1024 lên 5120 và cuối cùng ấn lưu thì các bạn sẽ nhận được onedrive 5TB.
Trên đây là toàn bộ quá trình hướng dẫn các bạn cách tạo Office 365 E5 và nâng cấp onedrive lên 5Tb. Nhớ là acc chỉ có hạn là 91 ngày kể từ lúc tạo. Hết hạn chúng ta có thể tạo acc mới. Cảm ơn các bạn đã theo dõi.

Created By: Ruanyu Jian J2Team

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Tôi dùng 2 link này
Mã:
https://developer.microsoft.com/en-us/office/profile
Reg vài cái rồi đặt tên cho chúng. Sau đó đi làm mấy cốc cà phê rồi vào chiến tiếp {sexy_girl}

Mã:
https://admin.onedrive.com

P/S: Nếu chỉ cần renewable 92 ngày thì reg bằng mail alias thật của mình cũng được mà. Đâu có gì huyền bí mà phải xkx.me thế các bác?
Tôi ko hiểu chỗ sao lại là có 91 ngày lắm.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Với tài khoản Office 365 E5 các bạn sẽ được tận hưởng những gì cao cấp nhất mà một gói office 365 có thể mang lại. Gồm Word, Excel, ....

CÁCH TẠO:
NOTE:
Để tạo office 365 E5 thì các bạn cần phải có một tài khoản office 365 A1.

Bước 1: Vào trang xkx.me để lấy mail tạo office 365 A1 (copy mail).
Bước 2: Sau khi copy xong thì vào google gõ tạo office 365 student. Vào ngay link đầu tiên và dán mail vào chỗ điền mail và chọn bắt đầu, sau đó chọn tôi là sinh viên.
Bước 3: Các bạn điền thông tin cần thiết của tài khoản vào (điền giẩ mạo cũng được). Chúng ta vào mail nãy mới mở từ trang xkx.me để lấy mã xác nhận và click vào bắt đầu. Sau khi click xong thì đợi một lúc màn hình chào mừng sẽ xuất hiện => Các bạn đã tạo thành công office 365 A1.
Bước 4:
Sau khi tạo xong chúng ta vào link này và đăng ký (trước đó có thể sẽ phải xác nhận câu hỏi bảo mật, hoặc sdt thì các bạn điền bình thường là được).
Tiếp đó nó sẽ chuyển đến trang có nội dung Welcome to the Microsoft 365 Developer Program! Chúng ta sẽ điền một vài thứ cần thiết mà nó yêu cầu xong nhấn next.
Bước 5
: Tiếp theo nó sẽ có một vài câu hỏi và lựa chọn thì các bạn làm theo mình
a. What industry do you work in? CHỌN Education
b. "What is your primary focus as a developer?" and "What are you interested in developing?" CHỌN Applications for internal use at my company
c. Tại Products, Techonologies and Code languages & platforms Bạn sẽ chọn mọi thứ hoặc những cái bạn thích(cái này tùy ở bạn)
Bước 6: Tiếp theo chúng ta cần dùng số điện thoại để đăng ký( bạn có thể dùng một dịch vụ số điện thoại ảo cũng được. Mình khuyên dùng textNow) để hoàn tất.
Sau khi đăng ký xong thì bạn đã tạo thành công acc Admin office 365 E5. Acc này có thể tạo được tối đa 25 người dùng và có hạn là 91 ngày kể từ lúc bạn tạo.
Click vào Goto subscription chọn phần quản trị để tạo user vào thưởng thức thành quả.
Cách nâng cấp onedrive từ 1TB lên 5Tb.

Vào https://admin.onedrive.com sau đó chọn phần lưu trữ. Chỉnh từ 1024 lên 5120 và cuối cùng ấn lưu thì các bạn sẽ nhận được onedrive 5TB.
Trên đây là toàn bộ quá trình hướng dẫn các bạn cách tạo Office 365 E5 và nâng cấp onedrive lên 5Tb. Nhớ là acc chỉ có hạn là 91 ngày kể từ lúc tạo. Hết hạn chúng ta có thể tạo acc mới. Cảm ơn các bạn đã theo dõi.

Created By: Ruanyu Jian J2Team

Không đăng ký bằng sđt ảo được. Đã dùng đủ loại kể cả textnow. Bạn đã đăng ký được chưa?

chukimcho

Rìu Chiến Bạc Chấm
Dùng tài khoản A1 plus real để tham gia lun, tới màn verify số đt thì ko nhận được code, số đt thật ở vn , ai nhận được code số đt lên tiếng dùm

Sửa lần cuối:

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Dùng tài khoản A1 plus real để tham gia lun, tới màn verify số đt thì ko nhận được code, số đt thật ở vn , ai nhận được code số đt lên tiếng dùm
Dùng đủ loại rồi mà không được, kể cả số đt thật ở VN. Có lẽ chỉ có sđt thật US may ra

Meo Map

Rìu Vàng Đôi

Đùa, tôi reg mấy acc bằng 1 sđt vn rồi, ko sao hết. Code này 5 chữ số thôi. Thật ra tôi mới thử một số đt đầu 09, các số khác không có nhu cầu thử.
Nhưng cũng có nhiều người không nhận được code. Tôi cũng thấy lạ.

Dùng đủ loại rồi mà không được, kể cả số đt thật ở VN. Có lẽ chỉ có sđt thật US may ra
Bác nói thế hóa ra tôi phí công support bác để có khi tôi bị mang tiếng nhỉ?
Bác không nhận được không có nghĩa người khác dùng sđt VN không nhận được. Ít ra tôi cũng là một người nhận được, trực tiếp tham gia support cho bác. Bác nói thế hóa ra bọn tôi tán phét với bác trước mặt bác à?

Sửa lần cuối:

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm

Đùa, tôi reg mấy acc bằng 1 sđt vn rồi, ko sao hết. Code này 5 chữ số thôi. Thật ra tôi mới thử một số đt đầu 09, các số khác không có nhu cầu thử.

Bác không nhận được không có nghĩa người khác dùng sđt VN không nhận được. Ít ra tôi cũng là một người nhận được, trực tiếp tham gia support cho bác. Bác nói thế hóa ra bọn tôi tán phét với bác trước mặt bác à?
Ơ sao tự nhiên nóng thế :), không có gì đâu mình chỉ nghịch theo cách bạn này chỉ thôi chứ làm theo cách của bạn đăng ký tài khoản dạng bussiness trials cho Việt Nam thì OK. Cách ở đây là tạo tài khoản dạng A5 cho education, chỉ support đăng ký tại Bắc Mỹ thôi, thấy tây đồn thế :).
Dùng A5 với E5 có khác gì nhau không thì phải thử mới biết, thấy Microsoft nó ghi renewable, có thể sau 92 ngày có thể gia hạn nên mình mới muốn thử. Tây nó cũng đã làm được 180 ngày

chukimcho

Rìu Chiến Bạc Chấm

Mình và Cuong1977 chỉ nói sự thật là ko nhận được code khi verify số đt ở Việt Nam chứ ko kêu bro nói xạo, có thể MS đã fix cách này, rất cám ơn bro đã support cho forum thêm phong phú

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Ơ sao tự nhiên nóng thế :), không có gì đâu mình chỉ nghịch theo cách bạn này chỉ thôi chứ làm theo cách của bạn đăng ký tài khoản dạng bussiness trials cho Việt Nam thì OK. Cách ở đây là tạo tài khoản dạng A5 cho education, chỉ support đăng ký tại Bắc Mỹ thôi, thấy tây đồn thế :).
Tôi có chút hơi tự ái đấy. Vì tôi cũng đang dùng E5 developer bằng sđt VN đây {sexy_girl}

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Tôi có chút hơi tự ái đấy. Vì tôi cũng đang dùng E5 developer bằng sđt VN đây {sexy_girl}
He he đừng tự ái nhé. Mình chơi không thích nói xấu ai cũng không bao giờ gây war đâu. Cách của bạn OK nhưng chỉ cho E5 :)

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Mình và Cuong1977 chỉ nói sự thật là ko nhận được code khi verify số đt ở Việt Nam chứ ko kêu bro nói xạo, có thể MS đã fix cách này, rất cám ơn bro đã support cho forum thêm phong phú
Cũng có thể MS đã fix. Vậy tôi quá lời. SR các bác.

He he đừng tự ái nhé. Mình chơi không thích nói xấu ai cũng không bao giờ gây war đâu. Cách của bạn OK nhưng chỉ cho E5 :)
Nhưng đây là topic E5 mà.

chukimcho

Rìu Chiến Bạc Chấm
Dùng A5 với E5 có khác gì nhau không thì phải thử mới biết, thấy Microsoft nó ghi renewable, có thể sau 92 ngày có thể gia hạn nên mình mới muốn thử. Tây nó cũng đã làm được 180 ngày
mình cũng có 1 acc E5 [email protected] đây tạo ở vn nhưng do người khác cho, hồi trước verify phone đc giờ thì ko biết

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Cũng có thể MS đã fix. Vậy tôi quá lời. SR các bác.

Nhưng đây là topic E5 mà.
Theo cách này là tạo A5 (vì dùng acc edu) nhưng bạn chủ top đơn giản là copy từ nguồn khác, nó ghi thế nào thì copy thế đấy. A5 và E5 theo mình thấy tính năng tương đương nhau, chỉ khác là E (enterprices) và A (education)

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Theo cách này là tạo A5 (vì dùng acc edu) nhưng bạn chủ top đơn giản là copy từ nguồn khác, nó ghi thế nào thì copy thế đấy. A5 và E5 theo mình thấy tính năng tương đương nhau, chỉ khác là E (enterprices) và A (education)
Tôi hiểu ý bác rồi. Nhưng tôi nhìn nhận topic này khác chút. Tôi coi hướng dẫn đầu trang chỉ là reg E5 dev thông thường mà sao phải dùng xkx.me thôi. Còn ý bác là đẩy sang A5.

Mà A5 nào có dễ kiếm thế đâu.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Tôi hiểu ý bác rồi. Nhưng tôi nhìn nhận topic này khác chút. Tôi coi hướng dẫn đầu trang chỉ là reg E5 dev thông thường mà sao phải dùng xkx.me thôi. Còn ý bác là đẩy sang A5.

Mà A5 nào có dễ kiếm thế đâu.
Theo đúng hướng dẫn thì là tạo A5 bạn nhé, không khó đâu chỉ mắc đúng cái verify số điện thoại thôi.
Dùng xkx.me là để tạo tk A1

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Theo đúng hướng dẫn thì là tạo A5 bạn nhé, không khó đâu chỉ mắc đúng cái verify số điện thoại thôi.
Dùng xkx.me là để tạo tk A1
Bác nói thế thì em cũng thử xem sao, may sao em còn dành mấy cái mail edu ko reg sẵn MS365 (mới dùng gần năm thôi) Nhưng tiếc mỗi cái nếu bị sao thì là mất 1 GG Suite.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
A1 thì dễ mà, có đầy topic tạo A1 bạn search là ra
Thì chính cái đó đấy bác. A1, A1+ thì dễ tìm nhưng e cũng tin nếu dễ tìm là cũng dễ đi dù e chưa thấy cái nào đi. Hay do e reg free A1, A1+ cũng ít check lại nên chưa thấy chăng? Nhưng dù sao cũng có niềm tin cao mấy acc ko thuộc college+ thì dễ bị MS xử hơn.
Thôi, có thời gian e cũng làm liều cái :D

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Thì chính cái đó đấy bác. A1, A1+ thì dễ tìm nhưng e cũng tin nếu dễ tìm là cũng dễ đi dù e chưa thấy cái nào đi. Hay do e reg free A1, A1+ cũng ít check lại nên chưa thấy chăng? Nhưng dù sao cũng có niềm tin cao mấy acc ko thuộc college+ thì dễ đi hơn.
Thôi, có thời gian e cũng làm liều cái :D
Chuẩn rồi, mình có mấy cái .edu mà cũng đi sau một thời gian nên muốn thử. Cái A5 hay là cho domain của mình vào và tạo được 24 acc

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Híc, tài khoản edu em dùng sđt VN vẫn nhận tin nhắn và subscription vẫn E5 các bác ạ.
Cụ thể: email edu nguyên bản US. Sđt xác thực là số VN. Subscription E5 dev.
Không biết e sai ở khâu nào mà ko được A5, nhưng hình như subscription dev chỉ có E5 (cao nhất rồi) thôi chứ?