Hỏi/ Thắc mắc - Cách sử dụng usb thu wifi để phát wifi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách sử dụng usb thu wifi để phát wifi

t.vanhuong

Gà con
Hiện tại, mình có 1 card wifi comfast CF-WU770N và mình vào được wifi của người hàng xóm , card wifi của laptop thì bắt sóng rất yếu vì khoảng cách xa. Mình muốn hỏi mấy bạn xem có cách nào dùng card wifi comfast đó với 1 thiết bị khác để phát lại wifi cho mình sử dụng từ mạng wifi mà cái card đó thu được hay không. Mong được các bạn tư vấn, thanks!

Bim Sponges

Rìu Vàng

- Có phải nó như vầy không bạn .. theo như kiến thức của mình (bạn nào biết thì sửa nếu thấy sai hộ mình) thì bạn có thể dùng con này cắm ở laptop khác sau đó dùng chế độ phát wifi từ laptop đó để share mạng đó ra thành một điểm truy cập và dùng laptop của bạn truy cập vào. Nhưng cái này có thể làm cho USB Wifi này nóng rất nhiều, không đảm bảo lắm, chỉ có vậy thôi :D ..

t.vanhuong

Gà con

- Có phải nó như vầy không bạn .. theo như kiến thức của mình (bạn nào biết thì sửa nếu thấy sai hộ mình) thì bạn có thể dùng con này cắm ở laptop khác sau đó dùng chế độ phát wifi từ laptop đó để share mạng đó ra thành một điểm truy cập và dùng laptop của bạn truy cập vào. Nhưng cái này có thể làm cho USB Wifi này nóng rất nhiều, không đảm bảo lắm, chỉ có vậy thôi :D ..
Cám ơn bác đã tư vấn, cái của mình nó có hình parabol như hình mình đăng đó. Mình đang muốn không cần laptop mà vẫn phát lại được wifi mà cái card đó thu, ví dụ như dùng card đó kết hợp với 1 cái router hay modem gì khác để phát 1 wifi mới từ wifi mà card mình đang dùng thu được

t.vanhuong

Gà con
Sao không mua con repeat bác.
Mình có mua 1 repeater nhưng tốc độ rất yếu vì repeater không thu được sóng tốt như chiếc card wifi :(

dongdateh

Gà con
Cám ơn bác đã tư vấn, cái của mình nó có hình parabol như hình mình đăng đó. Mình đang muốn không cần laptop mà vẫn phát lại được wifi mà cái card đó thu, ví dụ như dùng card đó kết hợp với 1 cái router hay modem gì khác để phát 1 wifi mới từ wifi mà card mình đang dùng thu được
Theo mình thì không làm được. Bạn nên đầu tư 1 repeater có công suất phát cao ví dụ Netgear EX6100 chẳng hạn thì có thể giải quyết được bài toán của bạn.

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
theo mình nghĩ bạn nên thử lần lượt những cách sau:
1.Cách đơn giản nhất là bạn nên tự lắp 1 mạng wifi ở tại gia. Không xài ké nữa!
2. Tìm 1 nhà hàng xóm khác có modem wifi gần hơn máy của bạn so với nhà hàng xóm kia.
3. Qua nhà hàng xóm thi công thêm 1 con rì bít sóng ==> kết nối từ modem 1 đến modem phụ bằng dây mạng cat 6 ( chính hãng) hoặc có điều kiện hơn nữa thì gọi nhà mạng xuống nhờ họ đi đường dây quang từ modem 1 sang nhà bác luôn. ==> ( dây quang để nó mạnh nhé chứ đừng đi dây mạng chi vì kỹ thuật họ đi dây quang 1 mét cũng có 5k thôi nhưng bác phải mua cục gì màu đen đen ấy em quên tên rồi giá cũng rẻ à)
4. Qua nhà hàng xóm đề cập việc thay modem khác để nó phát sóng mạnh hơn gấp chục lần con kia. ( cách này hoàn toàn khả thi nếu bác dư tiền và có mối quan hệ ngon lành với nhà hàng xóm)
5. Cách này là bác ra tiệm sửa chữa vi tính uy tín ở sài gòn hoặc hà nội để nhờ kỹ thuật họ kiểm tra để thay thế hoặc nâng cấp lên 1 con card wifi trên laptop cho nó bắt sóng mạnh hơn con cũ.
6. Mua 1 con laptop mới của hãng dell tầm 30 triệu đổ lên để dùng nếu sóng còn cũng y như cũ thì mình mua thêm 1 cái dcom + 1 cái sim hack data mà dùng bạn ạ!