Hướng dẫn - Cách soạn thảo IDM thành công | Page 19 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách soạn thảo IDM thành công

Hamano Kaito

Moderator
Chắc bữa nào Nhờ Mod @Hamano Kaito chỉ cho mình lấy Registry trong máy của mình có bản quyền để cài vài máy cho người nhà dùng chung
Là sao bạn? Bạn dùng đoạn mã của mình đấy. Chứ làm sao mà có thể 1 key dùng 2 máy được
Nếu dùng máy thứ 2 thì máy thứ 2 phải ko được kết nối đến máy chủ của IDM

kieuoanh90

Rìu Vàng
Ra liên tục chắc để chặn fix tool triệt để hả bác 😁
Trên đời này thứ gì càng phổ biến thì dân vọc vạch càng đông, ngay cả Apple hay MS còn mắt nhắm mắt mở nữa là ông IDM này, nhưng quả thật nhờ IDM mà việc download các file vài GB càng nhanh gọn và tiết kiệm thời gian hơn

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Trên đời này thứ gì càng phổ biến thì dân vọc vạch càng đông, ngay cả Apple hay MS còn mắt nhắm mắt mở nữa là ông IDM này, nhưng quả thật nhờ IDM mà việc download các file vài GB càng nhanh gọn và tiết kiệm thời gian hơn
Bangbang trước mình nói tụi pitvn nó chê toàn sài repack ko, sau thấy oke quá giờ đám sp bên đó nó đua nhau sài, rùi up share từa lưa thì sẽ mau bị fix thôi. Sau có 1 tool của 1 bác chỉ share trong nhóm kín chứ ko share ra ngoài nên có ver mới cứ updat chạy phà phà chả bị fake gì, giờ 2 máy mình đều dùng key hãng rồi nên cũng đỡ lăn tăn vụ fake này 😁

Hamano Kaito

Moderator
Bangbang trước mình nói tụi pitvn nó chê toàn sài repack ko, sau thấy oke quá giờ đám sp bên đó nó đua nhau sài, rùi up share từa lưa thì sẽ mau bị fix thôi. Sau có 1 tool của 1 bác chỉ share trong nhóm kín chứ ko share ra ngoài nên có ver mới cứ updat chạy phà phà chả bị fake gì, giờ 2 máy mình đều dùng key hãng rồi nên cũng đỡ lăn tăn vụ fake này 😁
Việt Nam là gì mà DEV phải đi FIX cái tools đó. Cái tools đó giờ nổi tiếng toàn cầu rồi
Ko riêng gì VN đâu. Nếu muốn DEV fix cái một nhưng mình đoán chắc DEV ko fix đâu
Như bạn @kieuoanh90 nói thì IDM cũng như 2 ông Mic và Áp thôi {feel_good}

kieuoanh90

Rìu Vàng
Theo e biết các Cr@ck đều sẽ bị fake serial, hình như tất cả các hãng soft đều có tặng key or ac như MS nó hay tặng cho dân DEV hay Inside ấy, cố gắng lên mạng săn cái xài cho khoẻ, máy phục vụ công việc và kiếm tiền ko xài Cr@ck hay repack, ít hay nhiều cũng có tí nhúng cái gì đó vào mệt lắm

Hamano Kaito

Moderator
Theo e biết các Cr@ck đều sẽ bị fake serial, hình như tất cả các hãng soft đều có tặng key or ac như MS nó hay tặng cho dân DEV hay Inside ấy, cố gắng lên mạng săn cái xài cho khoẻ, máy phục vụ công việc và kiếm tiền ko xài Cr@ck hay repack, ít hay nhiều cũng có tí nhúng cái gì đó vào mệt lắm
IDM hầu như ko có bản thử nghiệm nào cả. Nhớ lúc trước có 1 bản Beta thì phải, và sau đó tịt luôn
Cho nên khó mà liếm được cái key lắm. Chỉ có bỏ tiền ra mua thôi, còn ko thì dùng hack hoặc cr-ack
OS nó khác với Apps. Doanh thu từ Apps ko đáng kể khi chỉ có riêng mỗi 1 apps, Dev apps khổ lắm......... nhất là mấy apps nhỏ nhỏ như IDM!
OS nó có các dịch vụ kèm theo, ăn tiền ở chỗ đó đó
---
Ngoài Lề: Nhưng nói thì cũng có Adguard nhưng soft này cùi mít.................t ! {rofl}, ngay cả add-on cũng cùi nốt. Cài vào là duyệt chậm rì thua xa adblock luôn

kieuoanh90

Rìu Vàng
IDM hầu như ko có bản thử nghiệm nào cả. Nhớ lúc trước có 1 bản Beta thì phải, và sau đó tịt luôn
Cho nên khó mà liếm được cái key lắm. Chỉ có bỏ tiền ra mua thôi, còn ko thì dùng hack hoặc cr-ack
OS nó khác với Apps. Doanh thu từ Apps ko đáng kể khi chỉ có riêng mỗi 1 apps, Dev apps khổ lắm......... nhất là mấy apps nhỏ nhỏ như IDM!
OS nó có các dịch vụ kèm theo, ăn tiền ở chỗ đó đó
---
Ngoài Lề: Nhưng nói thì cũng có Adguard nhưng soft này cùi mít.................t ! {rofl}, ngay cả add-on cũng cùi nốt. Cài vào là duyệt chậm rì thua xa adblock luôn
Đợt e vào forum khi còn ở win 11 dev đời đầu thì có bác gì đó ở Nga vào lập pic share cái link web lấy tặng bản quyền idm từ trang gì của Nga hay TBN đấy, nhưng sau đó 1-2 tuần thì hết và đóng thì phải, lâu quá rồi ko nhớ

Hamano Kaito

Moderator
Đợt e vào forum khi còn ở win 11 dev đời đầu thì có bác gì đó ở Nga vào lập pic share cái link web lấy tặng bản quyền idm từ trang gì của Nga hay TBN đấy, nhưng sau đó 1-2 tuần thì hết và đóng thì phải, lâu quá rồi ko nhớ
À ! Cái này là tự thân vận động thì ko nói được. Mình cứ tưởng give ờ quay từ DEV IDM chứ

Hamano Kaito

Moderator
Nhiều khi cho bên dev mà dân VN và TQ vào link đông quá nên nó đóng như office ấy :D
Có 1 key mà cả trăm người. Mình gặp làm mình té gắp
Đa số ghi ờ quay kiểu này để tăng tương tác 4rum cũng như kéo lượng người mới vào để biết thêm 4rum
Số mình đen lắm. Ko chơi trò đỏ đen kiểu này {runrun}

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Việt Nam là gì mà DEV phải đi FIX cái tools đó. Cái tools đó giờ nổi tiếng toàn cầu rồi
Ko riêng gì VN đâu. Nếu muốn DEV fix cái một nhưng mình đoán chắc DEV ko fix đâu
Như bạn @kieuoanh90 nói thì IDM cũng như 2 ông Mic và Áp thôi {feel_good}
Này mình ko rõ nữa nhưng cái tool bambang trước họ ko share rầm rộ thì rất lâu mới có người bị báo fake, mình lúc đó dùng ko bị bao giờ. Sau biết được thêm 1 cái của bác nữa thì quá đỉnh luôn, các tool đó mình vần còn giữ kỷ luôn vì nó là kỷ niễm một thời 😄

kieuoanh90

Rìu Vàng
Có 1 key mà cả trăm người. Mình gặp làm mình té gắp
Đa số ghi ờ quay kiểu này để tăng tương tác 4rum cũng như kéo lượng người mới vào để biết thêm 4rum
Số mình đen lắm. Ko chơi trò đỏ đen kiểu này {runrun}
WEB lấy key và xác thực qua email or đt như office hay làm ấy, mỗi người mỗi key or AC mà, còn tăng tương tác forum thì khác, forum chỉ dẫn link tới web đăng ký chương trình tặng key/ac thui

Hamano Kaito

Moderator
WEB lấy key và xác thực qua email or đt như office hay làm ấy, mỗi người mỗi key or AC mà, còn tăng tương tác forum thì khác, forum chỉ dẫn link tới web đăng ký chương trình tặng key/ac thui
Chương trình tặng key kiểu này mình nghĩ chắc ko còn đâu đối với IDM. Những apps nào quá thịnh hành khó mà có kiểu tặng như vậy, mà đôi lúc sẽ có tặng free dùng thử 6 tháng {big_smile}
---
Này mình ko rõ nữa nhưng cái tool bambang trước họ ko share rầm rộ thì rất lâu mới có người bị báo fake, mình lúc đó dùng ko bị bao giờ. Sau biết được thêm 1 cái của bác nữa thì quá đỉnh luôn, các tool đó mình vần còn giữ kỷ luôn vì nó là kỷ niễm một thời 😄
Trước đó tools này cũng bị fix đi rồi. Mình xài đoạn lệnh lâu lâu cũng bị IDM tạo khóa fake mới và bị báo fake đấy thôi
Sau này mài mò tìm được cách fix xài tới giờ luôn. Thấy họ cứ update mãi nhưng ko thấy ghi change logs là gì (tools fix idm)