Hướng dẫn - Cách soạn thảo IDM thành công | Page 13 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách soạn thảo IDM thành công

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Cháu thử bật thêm chổ này như hình, bên bác thì không cần làm, nó vẫn hiện, cháu cứ làm thử xem sao nhé:

Cháu chụp lại hết cái IDM bên cháu xem nó có gì khác với bên bác không?
Dạ vẫn vậy bác ạ

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
@philongphongvan lỗi này hồi xưa em cũng bị. Gỡ IDM Integration Module ra rồi cài lại nó vẫn bị. Đợt đó phải xóa IDM đi rồi lên trang chủ của IDM tải về rồi cài lại IDM để nó tự động cài IDM Integration Module thì hết. Nhưng mà nếu bác sợ bị lỗi fake serial của IDM thì em ko khuyến khích bác xài cách này.
Mình gỡ đi cài lại mấy lần file từ trang chủ nó mà bác, vẫn bị bác ạ, thêm nữa mình cũng ko sợ nó bị fake serial đâu ạ :)

giahuyck

Rìu Sắt
Mình gỡ đi cài lại mấy lần file từ trang chủ nó mà bác, vẫn bị bác ạ, thêm nữa mình cũng ko sợ nó bị fake serial đâu ạ
So version của bác này nọ thì thấy đều giống với bên em. Hay có khi nào là do bác xài fb giao diện cũ ko :p bác thử test với fb giao diện mới xem có còn bị ko

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
So version của bác này nọ thì thấy đều giống với bên em. Hay có khi nào là do bác xài fb giao diện cũ ko bác thử test với fb giao diện mới xem có còn bị ko
Mấy bữa trước mình cũng thử coi giao diện FB của mình nó có phải là giao diện mới không nhưng không thấy gì hết đó bác, vẫn là giao diện cũ và vào cài đặt cũng ko thấy nó hiện cái chỗ cho mình chọn giao diện mới nữa bác :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ cháu có gạt cái nút đó sau khi up hình cho bác coi rồi nhưng nó vẫn vậy bác ạ

Có khi nào là do cái Chrome, cháu thử install lại cái mới xem sao và sao cháu không thử dùng thêm browser khác, cháu cài thêm FF hay Edge Chromium, thử mới biết là lỗi từ đâu đó cháu?

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Có khi nào là do cái Chrome, cháu thử install lại cái mới xem sau và sao cháu không thử dùng thêm browsers khác, cháu cài thêm FF hay Edge Chromium, thử mới biết là lỗi từ đâu đó cháu?
Bữa bác @baogia2010 có teamviwer cho cháu cũng thử hết cả bên IE luôn cũng không được á bác, còn FF thì cháu chưa thử ạ
Dạ bên IE nè bác :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bữa bác @baogia2010 có teamviwer cho cháu cũng thử hết cả bên IE luôn cũng không được á bác, còn FF thì cháu chưa thử ạ
Dạ bên IE nè bác

Giờ bác đâu dùng IE nữa cháu, bác dùng Edge, FF và Chrome thôi, mà hình như Edge và FF còn sử dụng Adobe Flash Player, không biết có phải lỗi từ Chrome không có cái đó?

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Giờ bác đâu dùng IE nữa cháu, bác dùng Edge, FF và Chrome thôi, mà hình như Edge và FF còn sử dụng Adobe Flash Player, không biết có phải lỗi từ Chrome không có cái đó?
Dạ cháu cũng không biết bác, cháu nói cái IE là do quen miệng gọi trình duyệt IE trước của win đó bác, chứ cháu cũng có cài cái Microsoft Edge mới nhất lâu rồi mà cháu ít dùng trình duyệt này, cháu đa số dùng chrome ạ, cháu vừa thử cài riêng một cái mới nhất về chạy thử thì nó vẫn vậy bác ạ :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ cháu cũng không biết bác, cháu nói cái IE là do quen miệng gọi trình duyệt IE trước của win đó bác, chứ cháu cũng có cài cái Microsoft Edge mới nhất lâu rồi mà cháu ít dùng trình duyệt này, cháu đa số dùng chrome ạ, cháu vừa thử cài riêng một cái mới nhất về chạy thử thì nó vẫn vậy bác ạ

À giờ bác mới thấy cái Adguard hiện ở góc dưới bên phải màn hình của cháu, cháu thử disabled nó xem, bác tưởng cháu chỉ cài extension, thì ra cháu có cài thêm Adguard chính nữa, cái này lúc trước bác dùng bị lỗi không hiện được video, xoá nó đi thì có lại, giờ bác không dùng bản cài đặt mà chỉ dùng extension từ browser thôi cháu. Browser extension bên bác là 3 cái này: Ublock Origin, ABP và Adguard, vẫn có get link từ IDM bình thường đó cháu.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
À giờ bác mới thấy cái Adguard hiện ở góc dưới bên phải màn hình của cháu, cháu thử disabled nó xem, bác tưởng cháu chỉ cài extension, thì ra cháu có cài thêm Adguard chính nữa, cái này lúc trước bác dùng bị lỗi không hiện được video, xoá nó đi thì có lại, giờ bác không dùng bản cài đặt mà chỉ dùng extension từ browser thôi cháu. Browser extension bên bác là 3 cái này: Ublock Origin, ABP và Adguard, vẫn có get link từ IDM bình thường đó cháu.
Dạ cháu cũng có thử tắt nó đi rồi nhưng cũng vậy bác ạ, gỡ cả chrome đi rồi cài lại cũng không thay đổi gì đó bác :)

Hamano Kaito

Moderator
Dạ cháu cũng có thử tắt nó đi rồi nhưng cũng vậy bác ạ, gỡ cả chrome đi rồi cài lại cũng không thay đổi gì đó bác

Mình cũng bị y chang như bạn đây. Ko có thanh download từ facebook trừ khi chuyển sang GUI dành cho điện thoại thì mới có
Mà ko thích face nên ko quan tâm

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Mình cũng bị y chang như bạn đây. Ko có thanh download từ facebook trừ khi chuyển sang GUI dành cho điện thoại thì mới có
Mà ko thích face nên ko quan tâm
Vâng Mod tại trước thấy nó có sau tự nhiên nó mất đi cả 2 mình mới thắc mắc không biết tại sao, thử các kiểu cũng vậy, bác @baogia2010 vào team thử cũng ko chỉnh được, trong khi bên bác sec0 và bác @Hoang Duch2 vẫn có mình mới thấy lạ đó Mod hj :)

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Vâng Mod tại trước thấy nó có sau tự nhiên nó mất đi cả 2 mình mới thắc mắc không biết tại sao, thử các kiểu cũng vậy, bác @baogia2010 vào team thử cũng ko chỉnh được, trong khi bên bác sec0 và bác @Hoang Duch2 vẫn có mình mới thấy lạ đó Mod hj :)
Chắc nên RE-Clean install Windows thôi bạn ah. Không có thời gian tìm hiểu vè IDM nhiều nhưng nó cũng khá phức tạp để bẻ khóa.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Chắc nên RE-Clean install Windows thôi bạn ah. Không có thời gian tìm hiểu vè IDM nhiều nhưng nó cũng khá phức tạp để bẻ khóa.
Vâng e chỉ thắc mắc thôi bác ạ, không được để bữa nào win nó chậm lỗi gì đó sẵn cài lại win thì coi thử lại cái IDM này sau khi cài mới lại win cài nó luôn thì coi thử bên FB nó có bắt link lại ko bác ạ :)

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Bị có 1 lỗi nhỏ cài lại Win ko đáng đâu sếp ơi ! Hihihi, giờ này ai chơi fakebook nữa vn-z mới là xịn sò chứ ! Ahahah
Vâng Mod hjhj mình chỉ thắc mắc nó thôi, chắc để sau win nó có lỗi gì nhiều thì cài lại win cài lại nó luôn coi nó có bắt link lại bên FB ko :)

Hamano Kaito

Moderator
Vâng Mod hjhj mình chỉ thắc mắc nó thôi, chắc để sau win nó có lỗi gì nhiều thì cài lại win cài lại nó luôn coi nó có bắt link lại bên FB ko

Cần gì cài lại win hay chờ Win lỗi rồi mới cài. Máy....................y ảo...................o đâu nào !!
Cài win vào máy ảo test ngay và luôn cho nóng hỏi !{smile}