Cách Khôi Phục Recovery Partition | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cách Khôi Phục Recovery Partition

hoan2k5

Gà con
e chào anh/chị ạ, e đag dùng win 11 mà e lỡ tay xóa vùng Recovery Partition rồi có bị sao không vậy ạ? và làm thế nào e khôi phục được vùng đó vậy ạ? e cảm ơn mọi người nhiều !!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái part đó chỉ để váo được option boot , người dùng basic thì xóa đi cho đỡ vướng bận
Nếu là laptop win theo máy thì part đó nó cũng chỉ là thừa thẹo các ứng dụng của nhà sản xuất . Người dùng tốt nhất nên backup windows = soft bên thứ 3
=======
Còn như bạn vẫn thích recovery thì có thể dùng mini tool để khôi phục phân vùng

meebo

Rìu Vàng Đôi
Phân vùng đó đúng như bác @@sec0 nói. Nếu bác muốn recovery thật sự thì tải file Recovery Media từ nhà sản xuất về đập vô. Nó sẽ phục hồi về nguyên trạng mọi thứ nhưng mà bạn sẽ mất tất cả và rất mất thời gian.

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
bữa mình chạy Recovery Media 24G của hp cho con hp envy 13 2022 mất 3h46' sợ luôn, chả dám chạy lại nữa, ko biết mấy anh hp cài cắm gì lắm thế

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
e chào anh/chị ạ, e đag dùng win 11 mà e lỡ tay xóa vùng Recovery Partition rồi có bị sao không vậy ạ? và làm thế nào e khôi phục được vùng đó vậy ạ? e cảm ơn mọi người nhiều !!
cái đó thì chả sao đâu. lỗi không khôi phục đc thôi. Lỗi win cài mới là đc chứ chạy reco cũng lâu lắm

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
"Đã mang tiếng ở trong trời đất
Phải biết cài Win với anh em" (Xin cụ Nguyễn Công Trứ xá lỗi).
Bạn nên học cách cài Windows cho thật chuẩn rồi dùng phần mềm hãng thứ ba mà backup hệ thống. Phần Recovery Partition đi theo máy không cần thiết phải giữ như #2 mà bác @sec0 đã HD.