Cách khắc phục lỗi win do ghost | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cách khắc phục lỗi win do ghost

Binzz

Binz Một Nắng
Tài khoản bị khóa
bạn vui lòng upload lại hình ảnh được không ạ

Luh3o

Búa Gỗ
cho xin hình ảnh với bạn

chuixoixa

Rìu Bạc
Quang trọng là bác chủ thớt đã chọn thử 1 2 chưa.? đi đến đâu rồi

1 - đút đĩa cài win vào và restart. Bước kế chắc nó định hình lại windows và ta xài được.
2 - chọn ngôn ngữ rồi next thôi. Chắc là cái windows này chưa có mặc định ngôn ngữ?

Tôi sẽ lựa chọn cái số 2.

baongoc

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Đây là bản ghost đa cấu hình, bạn chon số 2, nhấn Net rồi làm tiếp theo yêu cầu hiện trên màn hình đó. Hy vọng thuận buồm đừng trái gió.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Đây chính là lý do mình không bao giờ sử dụng ghost đa cấu hình (sau 1-2 lần thử trước đây) vì thời gian fix lỗi còn tốn thời gian hơn cài mới. Thông báo lỗi kiểu này thường là vì một file boot nguồn nào đó đã bị lỗi. Code lỗi kia nghĩa là "Tùy chọn khởi động không thành công do không thể tiếp cận thiết bị yêu cầu", và đây là kết quả mình search code lỗi trên Google, nhìn đã muốn nản rồi @@.

https://www.prime-expert.com/articles/b16/fix-0xC000000E-required-device-is-inaccessible/

P/S: Không có ý ném đá hội nghị gì nhưng khuyên bạn nên tự cài mới. Mong là mình phán đoán sai :D.