Hỏi/ Thắc mắc - Cách bật Secure Boot bằng phần mềm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách bật Secure Boot bằng phần mềm

kushypro

Búa Đá
Máy của em dùng main B360 Pro VH Windows 11 Enterprise G 22H2 (construction)
Em đã bật đúng trong bios rồi mà máy khởi động lại phần Secure Boot vẫn off cho e hỏi cho các nào để bật Secure Boot = phần mềm không ạ , chứ e chơi valorain bị lỗi 9003 hoài !!! Cám ơn các bác

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Máy của em dùng main B360 Pro VH Windows 11 Enterprise G 22H2 (construction)
Em đã bật đúng trong bios rồi mà máy khởi động lại phần Secure Boot vẫn off cho e hỏi cho các nào để bật Secure Boot = phần mềm không ạ , chứ e chơi valorain bị lỗi 9003 hoài !!! Cám ơn các bác
Secure boot chỉ mở = ở bios thôi chứ phần mềm làm sao mà can thiệp vào bios được
========
Lạ 1 cái là cái gì tắt secure boot nhỉ

kushypro

Búa Đá
Xem cái gì tắt ở system , chứ bios đã bật thì làm sao mà tự tắt được

Đây ạ
secure boot vẫn off

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Đây ạ
secure boot vẫn off
Bản thân bản G bị tắt tính nag8 của WD , còn secure boot bị tắt thì bạn vào lại bios xem nó có tắt hay vẫn còn bật

Ko biết có phải tính năng tắt WD của bản G nó can thiệp ko thì ko rõ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái này secure của device , bạn tìm xem cái secure boot , thường thì nó ở boot option

kushypro

Búa Đá
Vấn đề đã được giải quyết ạ , cái này do e dual boot với Opencore để dùng hackintosh nên em chỉ set chuẩn là CSM nên bị vậy . Em chân thành cám ơn !