Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 19 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Các anh cho em hỏi.

Mỗi lần em cài office 2019 là nó cài tất cả các phần mềm theo nó. Không có mục chọn lựa từng mục như các bản 2016 trở xuống.

Trong khi đó em chỉ xài word excel pp và outlook thôi còn những cái khác em không dùng? thì có cách nào để em cài 4 cái đấy thôi không. Vì outlook của 2019 thực sự tiện hơn hẳn các bản trước.

Em cảm ơn.

dungltcd

Lạt Ma
Các anh cho em hỏi.

Mỗi lần em cài office 2019 là nó cài tất cả các phần mềm theo nó. Không có mục chọn lựa từng mục như các bản 2016 trở xuống.

Trong khi đó em chỉ xài word excel pp và outlook thôi còn những cái khác em không dùng? thì có cách nào để em cài 4 cái đấy thôi không. Vì outlook của 2019 thực sự tiện hơn hẳn các bản trước.

Em cảm ơn.
Đây bạn GG nhé.

Hoặc dùng hàng chính chủ Office deployment Tool, config file XML. nhưng ko tiện bằng cái trên.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Các bác ai có key window 10 ltsc cho em xin với ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm nay tôi thấy cái này cũng vui vui, chia sẻ lại với các bạn mấy cái hình như sau:

Tôi cài xong bản Win 7 và cài thêm bản O2016 RT theo như cách trước giờ tôi vẫn cài, hình ở dưới đây:

Cài xong đi kiếm key mãi trên mạng không có và cái máy này mới bị hư mấy hôm nay, đã wipe out toàn bộ ổ cứng, giờ mới cài lại Win, tìm lại các bản lưu từ ổ di động thì không có key2016; toàn là 2019 RT và 2010 RT thôi các bạn.

Cuối cùng thấy cái lệnh này của bạn Quỳnh Phạm trên FB ( cảm ơn bạn Quỳnh Phạm nhé ); tôi chép đại vào xem nó ra sao:

Nó cũng báo lỗi gì đó rồi thì giao diện kích hoạt từ Word hiện lên, tôi không dùng nó mà tôi dùng tools của @bbkim, điền lại cái key vào, nó ra IID và tôi get CID từ Web.

Cuối cùng tôi có bản nửa mùa 2019 VL, tôi không ngờ là dùng key 19 activate được từ bản 16. Trước thì tôi có nghe là dùng key 16 activate cho 19 tạm thời nhưng ngược lại thì chưa, hay lâu nay tôi không tham dự vào chuyện key và activate nên tôi không biết có cách mới vậy các bạn?

Tôi gọi bản nửa mùa 2019 vì tôi thấy nó như hình dưới đây, ở bản 2019 RT trên máy khác thì nó là 2008, ở đây nó là version 2002 và click update nó vẫn cứ i sì ở đó. Chắc cũng ngoài vỏ là 2019 ma trong ruột vẫn là 2016 đó.

dungltcd

Lạt Ma
Đọc cmt này của bác xong em có 2 cảm giác:
- Vui vì có thêm được một bài học
- Buồn vì đoạn code trên theo em biết có trong forum Vn-z này trước bên Fb nữa.
Mình thấy mấy cái code này không nên quá quan trọng là của ai vì chung quy cũng chỉ có mấy lệnh gỡ key, nạp key, xóa kms, nạp sku, display ID.
và tất cả đều có trong file ospp.htm, slmgr.htm trong bộ office.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Đọc cmt này của bác xong em có 2 cảm giác:
- Vui vì có thêm được một bài học
- Buồn vì đoạn code trên theo em biết có trong forum Vn-z này trước bên Fb nữa.
Đoạn code này là của bác @Chu Bình Phương trong 1 bài đăng về kích hoạt cho office 2019 từ retail qua VL mà, họ bê qua kia rồi lại lấy tên của họ à bác...đúng thiệt không biết dùng từ gì để diễn tả luôn đó bác ...haizazi...

Sửa lần cuối:

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đoạn code này là của bác @Chu Bình Phương trong 1 bài đăng về kích hoạt cho office 2019 & 2019 từ retail qua VL mà, họ bê qua kia rồi lại lấy tên của họ à bác...đúng thiệt không biết dùng từ gì để diễn tả luôn đó bác ...haizazi...
Bạn đọc đoạn cuối của Chu Binh Phương hoặc của bác Quynh Phạm sẽ thấy cũng ko ai nói là của họ đâu. Đó là tinh thần chia sẻ đó mà!

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Bạn đọc đoạn cuối của Chu Binh Phương hoặc của bác Quynh Phạm sẽ thấy cũng ko ai nói là của họ đâu. Đó là tinh thần chia sẻ đó mà!
Vâng bác giờ e mới coi kỹ lại mới thấy dòng chữ made in not me bác ạ :p

dungltcd

Lạt Ma
Ok mình biết vì cũng như key . . . từ forum đi vòng quanh thế giới rồi lại quay lại forum. Nhưng vẫn thấy sao sao ấy!
Mình hoàn toàn ko quan tâm code hay key là của ai, vì tất cả đều từ MS thôi, ý chính của mình là trong forum cũng có.
OK nếu đã không quá quan trọng code kiếc của ai thì càng không nên quan trọng cái nào trước hay sau cho nên ý kiến của mình vẫn là "Buồn làm chi em ơi..." :p

PS: hi vọng bác @Hoang Duch2 sẽ sửa post ở trên.

dungltcd

Lạt Ma
OK, tai câu văn của mình ko rõ ràng thôi (vì tưởng chữ "nữa" cuối câu cũng diễn tả trước sau ko quan trọng mà vấn đề chỉ là "có")
HẾT BUỒN RỒI. Bạn share mớ KEY QUÝ HIẾM để tăng thêm niềm vui nào.
Share bên topic tổng hợp key nhé. :D

Thôi share ở đây, share bên kia thì lại sang tàu khựa, phí key ra.
Office 2016 ProfessionalR Retail

Văn bản ẩn cho người dùng: Nhanchu, Hoang Duch2, thuanpm, @sec0

key OEM loại này thì ko ít nhưng key Retail thì rất hiếm.

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Share bên topic tổng hợp key nhé.

No quote

Hjhj tks bác @dungltcd nhìu nhìu nha, trưa giờ ngồi cài lên buld 20h2 19042 541 cho e nó xong, mình ngồi vọc mấy cái linh tinh nên giờ mới thấy được bác gọi ạ {EMO_038}

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Các bạn/cháu thân mến, mỗi ngày tôi cũng hay vào FB thấy có gì liên quan tới key tôi cũng save lại phòng khi hữu sự, nhân hôm đó vừa cài lại bản Win 7 với O16RT, tìm mãi key không có, nên tôi mới chạy thử lệnh chép từ post của Quỳnh Phạm cho bản Office 2019, bạn ấy cũng không có nói là code của bạn ấy, chỉ post code lên thôi và ai thích thì thực hành.

Tôi cũng không ngờ là làm phiền bạn @Nhanchu@chubinhphuong, cho tôi xin lỗi nhé.

Quỳnh Phạm post rất nhiều code này trên FB với key sẵn nên tôi thấy thuận tiện thì làm theo, không ngờ từ bản 16 mà dùng key 19 nó cũng chịu. Thấy vui nên chia sẻ với các bạn không ngờ làm phiền các bạn. Forum mình thì có topic convert 16RT sang VL, hoặc 19RT sang VL và ngược lại chứ chưa có vụ dùng key 19VL activate cho 16RT phải không các bạn?

Hôm qua tôi lại làm lần nữa code này cho máy con tôi, máy của cháu là Win 10 và O16RT, đúng là sau khi chạy tools nó báo lỗi không có value từ ipk, đây chính là cái lỗi mà một bạn trên FB có nói và tôi hai lần chạy đều thấy nó, check lại từ giao diện CMD tôi thấy rõ ràng lệnh đó vẫn còn nhưng sao nó cứ báo lỗi này?

Lúc đó tôi lại dùng tools của @bbkim và điền lại cái key 19VL vào thì nó hiện IID và báo thành công luôn. Làm với tools thì tôi làm backup luôn cho thuận tiện, các bạn Pro thì sẽ không làm vậy đúng không?

Tôi thật tình kể lại làm theo cái post của Quỳnh Phạm, thành công thì tôi nói lời cảm ơn bạn ấy. Giờ bạn Quỳnh Phạm có vào đây mà xem thì cũng vui lòng miễn chấp cho tôi nhé.

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Share bên topic tổng hợp key nhé.

No quote

Key cũng đã lượm vào kho rồi.
Mình xin phép các bạn để xóa các cmt đã gây hiểu lầm tai hại.

dungltcd

Lạt Ma
Quỳnh Phạm post rất nhiều code này trên FB với key sẵn nên tôi thấy thuận tiện thì làm theo, không ngờ từ bản 16 mà dùng key 19 nó cũng chịu. Thấy vui nên chia sẻ với các bạn không ngờ làm phiền các bạn. Forum mình thì có topic convert 16RT sang VL, hoặc 19RT sang VL và ngược lại chứ chưa có vụ dùng key 19VL activate cho 16RT phải không các bạn?

Hôm qua tôi lại làm lần nữa code này cho máy con tôi, máy của cháu là Win 10 và O16RT, đúng là sau khi chạy tools nó báo lỗi không có value từ ipk, đây chính là cái lỗi mà một bạn trên FB có nói và tôi hai lần chạy đều thấy nó, check lại từ giao diện CMD tôi thấy rõ ràng lệnh đó vẫn còn nhưng sao nó cứ báo lỗi này?

Lúc đó tôi lại dùng tools của @bbkim và điền lại cái key 19VL vào thì nó hiện IID và báo thành công luôn. Làm với tools thì tôi làm backup luôn cho thuận tiện, các bạn Pro thì sẽ không làm vậy đúng không?
Office 16R,19R, 19VL, O365 nó chung một source cài đặt nên bác hoàn toàn có thể nạp và dùng chéo license của nhau mà không gặp vấn đề gì, riêng bộ cài 16 VLSC thì không nên làm mặc dù cố ép thì vẫn được bác ạ.
cho nên nếu bác nạp và dùng được license 19vl trên Office 16R thì cũng ko có gì lạ bác ạ.

Còn trường hợp máy của con Bác thì ngoài nạp sku thì phải nạp thêm cái pkey của O2019 nữa thì mới được.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Office 16R,19R, 19VL, O365 nó chung một source cài đặt nên bác hoàn toàn có thể nạp và dùng chéo license của nhau mà không gặp vấn đề gì, riêng bộ cài 16 VLSC thì không nên làm mặc dù cố ép thì vẫn được bác ạ.
cho nên nếu bác nạp và dùng được license 19vl trên Office 16R thì cũng ko có gì lạ bác ạ.

Còn trường hợp máy của con Bác thì ngoài nạp sku thì phải nạp thêm cái pkey của O2019 nữa thì mới được.

Bác thao tác cho máy bác Win7+O16RT và máy con bác Win10+O16RT giống y nhau cháu à, tức là cài xong rồi chạy cái code đó, chứ bác không có chép sku gì hết, khi nó báo lỗi " no value from ipk " thì bác mới mở cái tools của bbkim điền key vào, nó hiện ra IID và rồi báo thành công luôn đó cháu.

Riêng trên máy Win 7 nó còn có thêm cái lỗi là lệnh đó chỉ chạy được cho từ Win 8 trở lên nhưng bác thây kệ nó bác cứ sử dụng tools Act xem nó có làm được hay không, cháu thừa biết là bác hay thích quậy máy mà phải không?

Hôm qua bác làm cho con bác xong, sáng nay vào mới thấy key của cháu cho, tiếc quá, phải chi có sớm hơn một chút. Bác sợ cháu phiền nên không dám nhắn tin xin key của cháu và vào thời điểm làm từ Win 7, lúc đó diễn đàn cứ bị đóng cửa từ trưa tới chiều, chỉ còn các bản Save từ FB và vào FB tìm là nhanh nhất.

Bạn @Nhanchu có giải thích cho bác lý do vì sao bị lỗi " no value from ipk " khi chạy code rồi cháu, nó là O16RT, không có sku của O19 nên chạy code thì bị lỗi là đúng rồi, tại mình làm sai chứ code không sai.

Cảm ơn cháu đã cho bác cái key quý hiếm nhe.

dungltcd

Lạt Ma
Bác thao tác cho máy bác Win7+O16RT và máy con bác Win10+O16RT giống y nhau cháu à, tức là cài xong rồi chạy cái code đó, chứ bác không có chép sku gì hết, khi nó báo lỗi " no value from ipk " thì bác mới mở cái tools của bbkim điền key vào, nó hiện ra IID và rồi báo thành công luôn đó cháu.

Riêng trên máy Win 7 nó còn có thêm cái lỗi là lệnh đó chỉ chạy được cho từ Win 8 trở lên nhưng bác thây kệ nó bác cứ sử dụng tools Act xem nó có làm được hay không, cháu thừa biết là bác hay thích quậy máy mà phải không?

Hôm qua bác làm cho con bác xong, sáng nay vào mới thấy key của cháu cho, tiếc quá, phải chi có sớm hơn một chút. Bác sợ cháu phiền nên không dám nhắn tin xin key của cháu và vào thời điểm làm từ Win 7, lúc đó diễn đàn cứ bị đóng cửa từ trưa tới chiều, chỉ còn các bản Save từ FB và vào FB tìm là nhanh nhất.

Bạn @Nhanchu có giải thích cho bác lý do vì sao bị lỗi " no value from ipk " khi chạy code rồi cháu, nó là O16RT, không có sku của O19 nên chạy code thì bị lỗi là đúng rồi, tại mình làm sai chứ code không sai.

Cảm ơn cháu đã cho bác cái key quý hiếm nhe.
vâng bác, bất kể tại sao cứ active được là được ! :D