Chia sẻ - Các biện pháp thay thế Office 365 E5 (Share 175 Account 365 Edu) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Các biện pháp thay thế Office 365 E5 (Share 175 Account 365 Edu)

Tuc Vang

Rìu Sắt
Cảm ơn thông tin hữu ích của bác. Mà tunnelbear + ipvanish đều không có server Turkey, bác dùng vpn bọn nào thế?
Mình dùng Avast VPN để fake qua Thổ à bạn. Khi mua bạn nên xoá hết thông tin thanh toán ở tài khoản Google, chỉ ad duy nhất thông tin thanh toán địa chỉ bên Thổ thôi nhé.

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cảm ơn thông tin hữu ích của bác. Mà tunnelbear + ipvanish đều không có server Turkey, bác dùng vpn bọn nào thế?
Nordvpn cũng có Thổ Nhĩ Kỳ. Tài khoản ở đây còn sống nhiều.

P/s: share bài mình câu like câu view xíu mọi người đừng để ý (để ý càng tốt) hehe {big_smile}

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Mình dùng Avast VPN để fake qua Thổ à bạn. Khi mua bạn nên xoá hết thông tin thanh toán ở tài khoản Google, chỉ ad duy nhất thông tin thanh toán địa chỉ bên Thổ thôi nhé.
tức là nếu đã tồn tại card cũ thì xoá đi phải ko bác? tk gmail em định backup này thì mới khai sinh luôn :D

bekutovnz

Búa Đá
Nếu bác tạo mới thì fake ip qua thổ luôn cho dễ, chuyển phương thức thanh toán qua lại thằng google nó không cho lại phiền phức
tức là nếu đã tồn tại card cũ thì xoá đi phải ko bác? tk gmail em định backup này thì mới khai sinh luôn :D

Trong Le

Rìu Vàng
Mình mới đc 1 bạn trong 4rum cài cho, thấy cài cực chứ có phải nhập key dễ gì đâu bạn
key nhóm chia sẻ nhiều rồi. Nếu key online thì dễ, còn không thì xem hướng dẫn nhập key và kích hoạt thôi. Tập làm cho biết, dễ mà!
mình thích dùng O365 nên không dùng O2021 thôi.

Trong Le

Rìu Vàng
Đúng rồi bạn. Mình đã mua và đang sử dụng đây. Mình thử mấy nước tỷ lệ đổi ra tiền VND thấp để thử thì thấy Thổ nó bán gói storage rẻ thật. 100gb có 7k/tháng.
mình đã đổi IP và gắn địa chỉ thanh toán sang Thổ mà giá vẫn vậy, không cập nhật giá như bạn mua nhỉ?

Tuc Vang

Rìu Sắt
mình đã đổi IP và gắn địa chỉ thanh toán sang Thổ mà giá vẫn vậy, không cập nhật giá như bạn mua nhỉ?
Bạn xem trong thanh toán của acc có chọn địa chỉ bên Thổ làm địa chỉ thanh toán chính chưa?

kezihenry

Rìu Bạc
Sau mã vùng điện thoại của Nga bị xóa khỏi lựa chọn (tất nhiên) thì đến lượt VN =))); là do lỗi thì nghe khó tin quá, chắc tại số lượng tài khoản đăng ký quá nhiều nên Microsoft chặn luôn

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sau mã vùng điện thoại của Nga bị xóa khỏi lựa chọn (tất nhiên) thì đến lượt VN =))); là do lỗi thì nghe khó tin quá, chắc tại số lượng tài khoản đăng ký quá nhiều nên Microsoft chặn luôn
Cái "do lỗi" là để chặn trước chặn sau, lỡ microsoft khôi phục lại thì mình đỡ quê thôi =)))) Với lại microsoft không có thông tin chính thức gì về chuyện này nên cũng không dám phán xanh rờn á.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Đang dùng office 2021 proplus VL, kích bằng key trên trang chia sẻ. Nhưng có shop tặng tài khoản office 365 khi mua laptop mới của họ. Giờ đổi tài khoản trong office 2021 proplus sang tài khoản office 365 thì bản office có chuyển từ proplus sang 365 không các bạn? hay phải làm cách nào để chuyến? Tài khoản office 365 này nghe shop bán laptop nói là trọn đời? trong khi mình chỉ nghe là MS bán và gia hạn theo năm, có tài khoản như vậy không mọi người? Nhờ các bạn khai sáng cho mình với nhé. Thực sự từ trước đến giờ mình toàn dùng bản VL hoặc Retail chứ chưa dùng 365 bao giờ.
Cám ơn các bạn trước

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đang dùng office 2021 proplus VL, kích bằng key trên trang chia sẻ. Nhưng có shop tặng tài khoản office 365 khi mua laptop mới của họ. Giờ đổi tài khoản trong office 2021 proplus sang tài khoản office 365 thì bản office có chuyển từ proplus sang 365 không các bạn? hay phải làm cách nào để chuyến? Tài khoản office 365 này nghe shop bán laptop nói là trọn đời? trong khi mình chỉ nghe là MS bán và gia hạn theo năm, có tài khoản như vậy không mọi người? Nhờ các bạn khai sáng cho mình với nhé. Thực sự từ trước đến giờ mình toàn dùng bản VL hoặc Retail chứ chưa dùng 365 bao giờ.
Cám ơn các bạn trước
Đã chuyển qua volume rồi thì mình không biết còn nâng cấp trực tiếp được không nữa tại mình chưa thử. Nếu là 2021 retail thì chỉ cần đăng nhập tài khoản office 365 thì có thể nâng cấp trực tiếp.
Còn tài khoản 365 vĩnh viễn vốn dĩ là không có, tuy nhiên thực tế thì có các tài khoản A1plus được reg từ trường học ảo nên có thể vĩnh viễn nếu microsoft không quét đến. Tài khoản của shop tặng bạn có thể thuộc diện này.

Sửa lần cuối:

bekutovnz

Búa Đá
Đã chuyển qua volume rồi thì mình không biết còn nâng cấp trực tiếp được không nữa tại mình chưa thử. Nếu là 2021 retail thì chỉ cần đăng nhập tài khoản office 365 thì có thể nâng cấp trực tiếp.
Còn tài khoản 365 vĩnh viễn vốn dĩ là không có, tuy nhiên thực tế thì có các tài khoản A3 được reg từ trường học ảo nên có thể vĩnh viễn nếu microsoft không quét đến. Tài khoản của shop tặng bạn có thể thuộc diện này.
Chắc là tài khoản reg lậu bên trường/cơ quan, thời gian sống thì hên xuôi, hên vài năm, xuôi vài tháng là đi hết kể cả dữ liệu, mình không mê lắm haha

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Chắc là tài khoản reg lậu bên trường/cơ quan, thời gian sống thì hên xuôi, hên vài năm, xuôi vài tháng là đi hết kể cả dữ liệu, mình không mê lắm haha
Shop nói là họ mua theo dạng doanh nghiệp, tên mail là tên shop đuôi microsoft luôn. Mỗi 1 tài khoản kích hoạt 15 pc lận.

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Shop nói là họ mua theo dạng doanh nghiệp, tên mail là tên shop đuôi microsoft luôn. Mỗi 1 tài khoản kích hoạt 15 pc lận.
Ồ, shop đầu tư dữ, vậy bạn cứ dùng thử nhưng để cho chắc thì đừng dùng onedrive hoặc là dùng nhưng có backup phòng trường hợp xấu nhất là bị khóa onedrive hoặc mất tài khoản sẽ không bị thất thoát dữ liệu cá nhân.

bann11f

Gà con
Mình làm thì mình xóa hết tất cả các địa chỉ thanh toán ở VN luôn bạn, chỉ chừa lại địa chỉ thanh toán ở Thổ và ad Thẻ thanh toán vào đó là xong.
bạn thanh toán bằng tài khoản nào vậy, ra tới bước thanh toán (1 năm ~74VNĐ gói 100Gb) rồi mà nhập số thẻ visa debit của MB vào thì không nhận.