Chia sẻ - Các biện pháp thay thế Office 365 E5 (Share 175 Account 365 Edu) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Các biện pháp thay thế Office 365 E5 (Share 175 Account 365 Edu)

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
UPDATE: ĐÃ CÓ LẠI +84 và đã có thể đăng ký gói E5

- Theo mình được biết thì bên Microsoft không biết do lỗi hoặc chủ động chặn mà mã vùng Việt Nam +84 của chúng ta đã biến mất khỏi trang reg của E5. Điều này không ảnh hưởng mấy đến những bạn đã đăng ký, nhưng lại gây khó khăn cho các bạn đang muốn đăng ký mới. Vậy cách để xử lý trong lúc chờ mã vùng Việt Nam trở lại hoặc là thay thế hẳn E5 như thế nào (trong trường hợp bạn là người Việt và chỉ có số điện thoại Việt):

1. Các bạn có thể gộp nhóm để mua tài khoản Office 365 Family ở topic này hoặc tự lập nhóm và mua trực tiếp tại trang chủ của Microsoft. Chi phí tính ra khá rẻ, chỉ khoảng 300k/1 tài khoản/1 năm. Ưu điểm của loại tài khoản này là dùng ổn định, tự tin dùng 1 TB onedrive mà không sợ mất cắp dữ liệu.

2. Thay vì dùng có thời hạn, các bạn chuyển qua dùng office 2010-2021, kích hoạt 1 lần dùng vĩnh viễn mà các chức năng cũng không khác biệt lắm (đối với một người dùng cơ bản). Key được chia sẻ khá nhiều và thường xuyên tại topic này. Trong trường hợp bạn không tìm được key hoặc không biết kích hoạt thì có thể đăng bài tại đây hoặc đây sẽ được các mod hỗ trợ kích hoạt từ xa.

3. Dùng tài khoản 365 Edu mình share dưới đây. Cách này thực sự mình không khuyến khích các bạn dùng với mục đích sử dụng ổn định. Phần lớn mình muốn dành cho các bạn "vọc sĩ" hơn ( còn vọc gì thì mình không biết 😁). Khi sử dụng các tài khoản này, các bạn phải chuẩn bị tâm lý bị văng bất cứ lúc nào, nhưng số lượng tài khoản khá nhiều, văng thì đăng nhập lại hoặc đăng nhập cái khác. Lưu ý là không sử dụng onedrive kèm theo tài khoản để tránh thất thoát dữ liệu. Một lần nữa mong các bạn hãy mua bản quyền để ủng hộ nhà sản xuất. Còn nếu vẫn muốn vọc thì mã hex ở dưới đây:
- Nếu sử dụng được xin hãy để lại lời cảm ơn.
- Bước 1:

- Bước 2:

4. Mình đã thử sử dụng các số điện thoại ảo với mã vùng Mỹ, Pháp, Canada,... được chia sẻ trên mạng nhưng không khả thi. Bạn nào làm được nếu có thể xin chia sẻ bí quyết để mọi người cùng tìm hiểu. Còn các cách đăng ký tài khoản từ trường học ảo xin không được đề cập ạ.

Kết: Tất cả những gì mình viết đều đến từ kinh nghiệm và quan điểm cá nhân, nếu có sai sót mong các bác góp ý nhẹ nhàng ạ! Bác nào có ý kiến khác thì hoan hỉ đóng góp để mọi người cùng thảo luận.

Chúc mọi người một ngày vui vẻ!​

Sửa lần cuối:
N

n2t4r

Kiểu này chắc chỉ còn cách mua 365 thôi, trước mình có quen 1 ông, bán cũng rẻ, 150k một năm, tính đủ 365 ngày từ ngày mua, bảo hành vĩnh viễn, hỗ trợ đầy đủ. Giờ ổng lặn hụp rồi không bán nữa, không biết còn ai bán với giá đó nữa không nhỉ

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Kiểu này chắc chỉ còn cách mua 365 thôi, trước mình có quen 1 ông, bán cũng rẻ, 150k một năm, tính đủ 365 ngày từ ngày mua, bảo hành vĩnh viễn, hỗ trợ đầy đủ. Giờ ổng lặn hụp rồi không bán nữa, không biết còn ai bán với giá đó nữa không nhỉ
Vài tháng trước lướt lướt amazon hình như thấy đợt sale của mấy hộp key 365 family tồn kho của năm 2021 giá hình như đổi qua tiền Việt không nhớ rõ lắm khoảng hơn 700k thì phải, mà chắc với giá đó thì cháy hàng rồi. Còn chỗ bán gói 365 giá rẻ mà uy tín thì mình không rõ cho lắm.

N

n2t4r

Vài tháng trước lướt lướt amazon hình như thấy đợt sale của mấy hộp key 365 family tồn kho của năm 2021 giá hình như đổi qua tiền Việt không nhớ rõ lắm khoảng hơn 700k thì phải, mà chắc với giá đó thì cháy hàng rồi. Còn chỗ bán gói 365 giá rẻ mà uy tín thì mình không rõ cho lắm.
Nếu mua bên TGDD thì mình được gói Personal 1 triệu 1 năm, còn mua Family thì 6 người (1 chủ 5 khách) giá khoảng 1 triệu rưỡi, chia ra là 250 mỗi người một năm, nhưng vấn đề là bạn bè mình toàn dùng WPS hàng tàu và bảo nó ngon không muốn đổi mới chết chứ. còn mua trên đây thì sợ bị kick này nọ, cũng rắc rối

Tuc Vang

Rìu Sắt
Nếu mua bên TGDD thì mình được gói Personal 1 triệu 1 năm, còn mua Family thì 6 người (1 chủ 5 khách) giá khoảng 1 triệu rưỡi, chia ra là 250 mỗi người một năm, nhưng vấn đề là bạn bè mình toàn dùng WPS hàng tàu và bảo nó ngon không muốn đổi mới chết chứ. còn mua trên đây thì sợ bị kick này nọ, cũng rắc rối
Nếu không qua trọng cái Office và chỉ lưu trữ thì bạn nhảy qua chơi GG Drive cũng ok. Fake qua bên Thổ mua gói 2TB quá xá rẻ, có hơn 370k/năm thôi.

Trong Le

Rìu Vàng
Hết cách thì xài O2021 pro plus ấy, giao diện và tính năng như O365 à, kích 180 ngày rồi lại auto kích tiếp
nhiều tính năng chỉ có office 365 mới có nên bỏ thì cũng tiếc chứ!
Còn Office pro plus 2021 thì 4rum mình chia sẻ key xịn nhiều, cần gì kích 180 ngày chi cho mệt.

trantrinh1902

Búa Đá Đôi
Hết cách thì xài O2021 pro plus ấy, giao diện và tính năng như O365 à, kích 180 ngày rồi lại auto kích tiếp
Ofice 2021 có xài đc power app như sharepoint, automate, power Bi k bác?
Mình có mail trường với mail cty mà k biết cài O 365 ntn

trantrinh1902

Búa Đá Đôi
nhiều tính năng chỉ có office 365 mới có nên bỏ thì cũng tiếc chứ!
Còn Office pro plus 2021 thì 4rum mình chia sẻ key xịn nhiều, cần gì kích 180 ngày chi cho mệt.
Mình mới đc 1 bạn trong 4rum cài cho, thấy cài cực chứ có phải nhập key dễ gì đâu bạn

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Ofice 2021 có xài đc power app như sharepoint, automate, power Bi k bác?
Mình có mail trường với mail cty mà k biết cài O 365 ntn
Đăng nhập 365 vào web thì bên góc phải ở trên sẽ hiện nơi tải về mà
Mình mới đc 1 bạn trong 4rum cài cho, thấy cài cực chứ có phải nhập key dễ gì đâu bạn
Cài 2021 hay 365 vậy bạn?

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Mình còn 2 slot gói E5, hạn tháng 2/2023 thì phải. Bạn nào muốn dùng thì rep, mình sẽ gửi inbox nhé.

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Đúng rồi bạn. Mình đã mua và đang sử dụng đây. Mình thử mấy nước tỷ lệ đổi ra tiền VND thấp để thử thì thấy Thổ nó bán gói storage rẻ thật. 100gb có 7k/tháng.
Cảm ơn thông tin hữu ích của bác. Mà tunnelbear + ipvanish đều không có server Turkey, bác dùng vpn bọn nào thế?

Sửa lần cuối: