Chia sẻ - Các bác nghĩ sao về việc mua loa made in vietnam? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Các bác nghĩ sao về việc mua loa made in vietnam?

nhatnv2102

Gà con
Chuyện là em có mua cái loa Suy Ang< SuYang> 12tr. Mới đầu nghĩ ủng hộ hàng Việt Nam để cho Đất nước phát triển. Mà hậu quả em phải chịu là dùng được hơn 1 tháng thì loa hỏng, sau khi bảo hành xong dùng được gần tuần nó lại hỏng. thế là từ lúc mua đến giờ toàn ở chỗ bảo hành cả tháng lẫn 2 tháng trời, Vì lý do đặt linh kiện chưa về đế. Em mua hàng ở điện máy xanh.

Ngoài lề tí bộ loa MWM em mua từ 2010 đến giờ dùng vẫn êm ru. chẳng lỗi lầm gì.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Chuyện là em có mua cái loa Suy Ang< SuYang> 12tr. Mới đầu nghĩ ủng hộ hàng Việt Nam để cho Đất nước phát triển. Mà hậu quả em phải chịu là dùng được hơn 1 tháng thì loa hỏng, sau khi bảo hành xong dùng được gần tuần nó lại hỏng. thế là từ lúc mua đến giờ toàn ở chỗ bảo hành cả tháng lẫn 2 tháng trời, Vì lý do đặt linh kiện chưa về đế. Em mua hàng ở điện máy xanh.

Ngoài lề tí bộ loa MWM em mua từ 2010 đến giờ dùng vẫn êm ru. chẳng lỗi lầm gì.
Đêm điện máy xanh thôi bác y/c nó đổi cái khác. Mấy thằng điện máy xanh bảo hành lôm côm lắm bác.

Mấy bác cho em ké là dưới 2tr có loa nào hợp với nhạc giàu bass kiểu edm house ngoài jbl không ạ có thêm app càng ok ạ

trangchodom

Búa Gỗ
12 tr mà mua loa Việt Nam hơi phí, có nhiều loa cũ hay trong tầm giá này.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Made in Vietnam chỉ là trên giấy tờ để loè người dùng ít kiến thức, giờ đại đa số các công ty VN toàn thuê gia công dạng OEM bên China, hoặc nhập linh kiện về tự ráp xong rồi ghi "Made in Vietnam" nghe cho oai, với lại muốn ổn thì cứ lựa mấy hiệu loa quen thuộc mà mua, ba cái loa China nghe như muốn vã vào mặt.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đêm điện máy xanh thôi bác y/c nó đổi cái khác. Mấy thằng điện máy xanh bảo hành lôm côm lắm bác.
Điện Máy Xanh và Thế Giới Di Động chế độ bảo hành và cách phục vụ điều không còn được như thời huy hoàng, chuẩn bị cho vào dĩ vãng là vừa, đợt này mình cũng hiếm khi mua hàng ở đó.

quansumk

Búa Gỗ Đôi
Trước giờ mua 2 quả loa ưng ý nhất:
1. LG PK3, ~450k, quá p/p luôn, cùng mức giá vô đối, đến bọn LG 1-2tr đời sau còn ko bằng, bọn mới mồm to hơn nhưng bass đục lắm, tai trâu như mình nghe còn khó chịu.
2. Tribit max sound plus ~1,2 củ, vô đối tầm giá luôn, đơn giản là bật 1 bài nhạc vàng lên, JBL và Sony cùng giá đó chỉ đáng xách dép.
Tâm như bác chủ mua JBL nhặt bãi về là ok nhất

bachikho

Rìu Sắt
Trước giờ mua 2 quả loa ưng ý nhất:
1. LG PK3, ~450k, quá p/p luôn, cùng mức giá vô đối, đến bọn LG 1-2tr đời sau còn ko bằng, bọn mới mồm to hơn nhưng bass đục lắm, tai trâu như mình nghe còn khó chịu.
2. Tribit max sound plus ~1,2 củ, vô đối tầm giá luôn, đơn giản là bật 1 bài nhạc vàng lên, JBL và Sony cùng giá đó chỉ đáng xách dép.
Tâm như bác chủ mua JBL nhặt bãi về là ok nhất
con PK3 h giá 2hand còn cao gấp rưỡi hồi bác mua new :D