This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Bộ Ghost Windows 10 64bit EnterPrise?

Hamano Kaito

Moderator
Bạn thử dùng TeraByte Wiew xem file coi được ko. Nếu được thì file đó dành cho TeraByte
Mà .TBI thì chắc là backup từ TeraByte rồi.
------------------
Sẵn đây mình nói luôn mấy cái file ghi ghost này nọ thực chất là backup lại từ 1 máy nào đó <== được chế tạo lại cho phù hợp với nhiều máy sử dụng
Ghost này là từ Norton Ghost cái này ko phải là thuật ngữ tin học mà tên của 1 sản phẩm công nghệ backup.
Nếu nói đúng thuật ngữ tin học phải là Backup và Restore mới đúng.
Tùy vào từng soft mà nên đặt tên cho hợp lý. Như dùng Norton Ghost thì nên để Backup từ Norton Ghost, hoặc từ TeraByte thì ghi là Backup từ TeraByte

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Chính xác đó @Hamano Kaito .
Nếu là Win10 thì nên làm bản backup no Driver, no Soft > mà vậy thì các bạn KTV ko thích

Hamano Kaito

Moderator
Chính xác đó @Hamano Kaito .
Nếu là Win10 thì nên làm bản backup no Driver, no Soft > mà vậy thì các bạn KTV ko thích

Tùy các bạn đó muốn đặt nhưng phải làm cho hậu thế sao này hiểu rõ được từ chuyên ngành của IT khác với tên gọi sản phẩm.
Có nhiều hãng Backup như của Acronis, TeraByte, Norton Ghost,........... mỗi hãng sẽ cho ra tên Backup khác nhau. Nếu gom chung thành Ghost thì vô lý <== ai ko rành sẽ bị choáng vì ko biết đường mà lần
----------------------
Mà Norton Ghost giờ đã hết thời rồi, qua thời đại UEFI thì Tera với Acronis là vô đối rồi......Những soft khác cũng tốt nhưng ko tốt bằng 2 soft trên

hoanchien

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình đã gửi hướng dẫn cho bạn qua hộp thư rồi nhé bạn cứ theo các bước đó làm sẽ ok, có gì thì hỏi mình nhé