Thảo luận - BlueStacks NoADs 10in1 v23-11-10-1 có Android 11, không còn quảng cáo, nhanh hơn, mượt mà hơn, nhiều tùy chọn hơn | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận BlueStacks NoADs 10in1 v23-11-10-1 có Android 11, không còn quảng cáo, nhanh hơn, mượt mà hơn, nhiều tùy chọn hơn

hpa105

Búa Gỗ Đôi
1. Ngày trước bác @PMHCT chưa mod BlueStacks đâu, iem chat với bác ấy và nói các tính năng hay của ẻm.
2. Xin liệt kê và tính năng hay, mà các "phần mềm giả lập Android" khác KHÔNG có:
- Chia sẻ file giữa BlueStacks "phần mềm giả lập Android" với Windows rất dễ dàng: qua lại 2 chiều
- Phần mềm chia đôi màn hình Split-Screen-Dual-Window-Multitasking có thể điều chỉnh được kích thước, các "phần mềm giả lập Android khác" KHÔNG làm được
- Ăn RAM và CPU ít hơn, đặc biệt tính năng Trim Memory Clean Memory
Vừa xem lại thì tính năng chia đôi màn hình Split Screen LDplayer cũng có bác ạ
Nhờ bác test lại lần nữa xem có điểm gì BlueStacks có mà LDplayer ko có không

hpa105

Búa Gỗ Đôi
không hiểu thế nào bác ơi
Thản nào b bảo Bluestacks ngon hơn cũng phải. Của em thấp nhất là MuMu nhưng hoạt động ko trơn tru, ít config setting (đặc biệt cho Adguard) - mở lên tầm 150 180, chạy ứng dụng lên 280 300.
Sau đó tới LDplayer cứ loanh quanh 300. Đôi khi cũng vọt lên 600 700 nhưng nó ko phải liên tục.
Còn dở nhất là ông Bluestacks, mở lên là 300 400 rồi. Chạy dứng dụng thì từ 600 - 900 có khi vọt qua 1GB. Mà rất chậm/ giật/ lag. Còn 2 giả lập trên mượt mà

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Thản nào b bảo Bluestacks ngon hơn cũng phải. Của em thấp nhất là MuMu nhưng hoạt động ko trơn tru, ít config setting (đặc biệt cho Adguard) - mở lên tầm 150 180, chạy ứng dụng lên 280 300.
Sau đó tới LDplayer cứ loanh quanh 300. Đôi khi cũng vọt lên 600 700 nhưng nó ko phải liên tục.
Còn dở nhất là ông Bluestacks, mở lên là 300 400 rồi. Chạy dứng dụng thì từ 600 - 900 có khi vọt qua 1GB. Mà rất chậm/ giật/ lag. Còn 2 giả lập trên mượt mà
1. iem thì khách quan, chẳng PR cho phần mềm nào. THẤY gì nói thế
2. mỗi người mỗi cảm nhận và lựa chọn cho phù hợp
Con HP Pavilion 360: 4Gb ram, chip U thế hệ 12. Nhưng yếu xìu, ch!ch MEmu, Nox, LDplayer đều quá ram. CHỈ CÓ BlueStacks thêm tính năng Trim Memory Clean Memory nên mới chạy được apk trên Windows

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Cùng xem TV như bác nhưng trên LDPlayer của em chỉ vài MB, lúc mở chạy cũng tầm 70 80MB rồi nó tụt dần, phê luôn, cực tiết kiệm RAM.
- bác dùng bản LDplayer mới nhất hay bản nào? Lạ nhỉ, BlueStacks trên máy iem lại rất ổn
- Sao không thấy VirtualBox Headless Frontend của LDplayer???
1. LDplayer, SmartTube, MonterTV

2. BlueStacks (áp dụng tính năng Trim Memory Clean Memory), SmartTube, MonterTV

Sửa lần cuối:

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
có bản portable ko ad ơi hoặc có emulator nào có portable ko :(
bạn thử qua MEmuPlayer NoADs hoặc LdPlayer NoADs.

hpa105

Búa Gỗ Đôi
bác chủ thớt cho hỏi, khi down ở trong Bluestack thì nó vào folder nào và vào từ máy tính kiểu gì hoặc copy ra folder windows như thế nào vậy ạ?
Như LDplayer thì có 1 shared folder là XuanZhi9 dùng chung, m cứ copy qua lại giữa Win và giả lập LD bằng folder này. Nhưng bên BlueStack thì mới tìm hiểu nên chưa mò ra

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Em mới phát hiện ra Enable Vsync sẽ bị lỗi khởi động BlueStacks, chỉ có cách xóa đi cài lại. Mọi người test thử chức năng này với ạ
VSync chỉ bật khi màn hình bạn gặp hiện tượng xé hình, rách hình.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
bác chủ thớt cho hỏi, khi down ở trong Bluestack thì nó vào folder nào và vào từ máy tính kiểu gì hoặc copy ra folder windows như thế nào vậy ạ?
Như LDplayer thì có 1 shared folder là XuanZhi9 dùng chung, m cứ copy qua lại giữa Win và giả lập LD bằng folder này. Nhưng bên BlueStack thì mới tìm hiểu nên chưa mò ra
bạn dùng Media File Manager (có mục Import to / Export to)