Bị số điện thoại 0837493758 gọi cảnh báo khóa sim | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bị số điện thoại 0837493758 gọi cảnh báo khóa sim

anhtuanpham87

Rìu Bạc
Chào các bạn vn-zoom.
Hôm nay mình Bị số điện thoại 0837493758 gọi cảnh báo khóa sim điện thoại đang dùng sau vài tiếng nữa ? Yêu cầu bấm số 0 để thực hiện các thao tác hướng dẫn gì đó.
Mình sợ quá tắt máy luôn mà đợi mãi không thấy sim bị khóa . Tìm kiếm trên mạng thấy người ta chia sẻ rằng các yêu cầu cảnh báo khóa sim điện thoại đều là lừa đảo, giả mạo để lấy thông tin người dùng.

Các bạn vn-zoom đã bị gọi đe dọa khóa sim chưa ?

Mình làm trong nhà mạng mà nó còn gọi hù khóa sim đây,mn đề phòng tại nhà mạng không tự nhiên khóa sim khách hàng đâu,luôn có tin nhắn

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
nó doạ nạn nhân để nạn nhân bấm cú pháp chuyển hướng cuộc gọi & tin nhắn đến sim rác của nó.
mục đích là lấy otp “quên mật khẩu” của các tài khoản ngân hàng

Hamano Kaito

Moderator
Mình làm trong nhà mạng mà nó còn gọi hù khóa sim đây,mn đề phòng tại nhà mạng không tự nhiên khóa sim khách hàng đâu,luôn có tin nhắn
Bạn nói ko có tin nhắn là sai lầm. Mẹ mình từng bị dính đây, vừa nhắn tin vừa gọi
Làm phiền mãi thế là bả chữi cho 1 hồi nên bọn nó bỏ luôn
Bọn này xàm thật, rãnh việc đi lừa người khác. Dùng đầu vào việc vô bổ
--
Cuối năm bọn nó đói quá mà ! {bye}

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Bạn nói ko có tin nhắn là sai lầm. Mẹ mình từng bị dính đây, vừa nhắn tin vừa gọi
Làm phiền mãi thế là bả chữi cho 1 hồi nên bọn nó bỏ luôn
--
Nó cứ đi lừa thôi. ai sợ thì sẽ dính chấu. VTV cảnh báo cái này nhiều rồi mà. Cũng lừa được khá khá người. số tiền lên tới tiền tỷ rùi.
Ngoài số điện thoại rác còn chèn sóng viễn thông nên cũng khó truy.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
--
Nghề này có từ thủa khai thiên lập địa, ngang ngửa với nghề bán bông á, cổ xưa lắm rồi, không thể diệt trừ nó đâu.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
làm theo thì nó kêu làm gì tiếp vậy bạn?
Nhiều khi mình cũng tò mò lắm luôn á, vì nó nói mình dính biên bản vi phạm giao thông cần phải nộp phạt, mình hỏi nộp đâu nó bảo ra phường xác nhận...
Ủa mình ra phường thì nó lấy gì ăn mà gọi điện???
Phân vân thắc mắc tò mò lắm luôn các bạn à, nhưng mình chưa có tâm sự để 8 thêm với nó nhằm mở mang.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Ba cái vặt :D
Nếu nó là robot tự động: cúp máy bỏ qua.
Nếu nó là nhân viên thì nói rằng đợi chút tôi lấy hợp đồng sử dụng thuê bao di động khi ký với nhà mạng ra kiểm tra. Tôi không nhớ có điều khoản nào cho phép anh chị bảo khóa sim khi tôi đã và đang làm đúng thỏa thuận trong hợp đồng nhá.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
từng bị gọi rồi nhưng chỉ có 1 lần rồi thôi. làm như sim thông tin chính chủ bị lộ vậy. vừa đăng ký xong là bị ngay. phiền quá đi

lth1890

Búa Đá
Chia sẻ vs các bác mình cũng bị gọi làm việc kiếm thêm như like tiktok, fb ...
Mình rảnh nên cũng xem cách thức lừa của chúng ntn.
Ban đầu like fb, tele... mỗi lần like xong chụp ảnh lại đc CK 20k vào tk ngay và luôn.
Làm được 4 nhiệm vụ nv, chúng muốn mình làm việc trên APP và nạp tiền vào TK trên APP đó.
Tới đây thì biết chúng lừa trên APP đó khi nạp tiền vào và làm nv phải đủ 1 số tiền nào đó mới có thể rút đc.
Thế là mình chặn hết các liên lạc. Biến mất luôn.
Khổ, đi lừa mà bị mình hớt mất 80k :v {big_smile}

Trong Le

Rìu Vàng
Nhiều khi mình cũng tò mò lắm luôn á, vì nó nói mình dính biên bản vi phạm giao thông cần phải nộp phạt, mình hỏi nộp đâu nó bảo ra phường xác nhận...
Ủa mình ra phường thì nó lấy gì ăn mà gọi điện???
Phân vân thắc mắc tò mò lắm luôn các bạn à, nhưng mình chưa có tâm sự để 8 thêm với nó nhằm mở mang.
vụ này mình cũng nhiều lần kiên nhẫn hỏi tụi nó là giờ mình phải làm sao, đóng phạt thế nào mà tụi nó cứ bảo ra kho bạc để đóng phạt. Vậy tụi nó có lừa gì đâu???

khue57

Búa Gỗ Đôi
Nó còn nhiều lần nhân danh nhà mạng bảo rằng bổ xung thông tin các nhân (nó đọc các thông tin cá nhân, xong có phần sai, thấy sai là bấm theo nó - mà thông tin cá nhân thì kê khai "rõ ràng" tại các điểm giao dịch nhà mạng -chẳng lẽ dữ liệu bị xoá???)