Bên lề về dịch covid-19, vào đây tám | Page 53 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bên lề về dịch covid-19, vào đây tám

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nhìn lại mấy chục năm cuộc sống . Giờ thì già rồi nên vấn đề chết sống nó ko còn là lạ nữa mà lúc nào cũng canh cánh bên lòng .
Tôi lần lượt đưa người thân đến nghĩa trang và sau đó thì cũng sẽ đến lúc lớp người sau đưa tôi vào lò hỏa táng ( vì mộ chôn đắt tiền lắm ) mà cá nhân tôi ko muốn là gánh nặng sau khi ngừng thở vĩnh viễn

Nói như trên là tôi ko hề sợ cái chết theo luật tự nhiên , nhưng tôi vẫn sợ dịch covid , nhưng nếu có vô tình bị dính virus thì tôi vẫn ko buồn tiếct, vì đó là duyên của tôi có với virus :D
và tôi rất sợ phải bị bệnh dài lâu , vì tôi từng thấy thể xác của người bệnh dài lâu bị hư hoại lần hồi rất đáng sợ .
Các người đó cũng từng oanh oanh liệt liệt ( chức này tước nọ ) khi bị dính bệnh thì hởi ơi

Có vị từng là chức cao trong nhành dầu khí ( tiên nhiều lắm ) nhưng khi bị bênh ông nói như sau : Giờ ai đổi lấy tài sản của tao cho tao hết bệnh là tao đổi liền . time sau ông chết

Nếu là tôi thì tôi ko bao giờ nói lời như ống ấy . Vì tôi biết chắc là ko bao giờ và ko có ai đổi đượđổ, và tôi biết chắc 1 điều tôi ăn thì tôi no người ko ăn ko bao giờ thấy no
Tôi nói post này là hôm nay tôi thức vì có người thân ngừng thở luôn ko thở lại nữa

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nhìn lại mấy chục năm cuộc sống . Giờ thì già rồi nên vấn đề chết sống nó ko còn là lạ nữa mà lúc nào cũng canh cánh bên lòng .
Tôi lần lượt đưa người thân đến nghĩa trang và sau đó thì cũng sẽ đến lúc lớp người sau đưa tôi vào lò hỏa táng ( vì mộ chôn đắt tiền lắm ) mà cá nhân tôi ko muốn là gánh nặng sau khi ngừng thở vĩnh viễn

Nói như trên là tôi ko hề sợ cái chết theo luật tự nhiên , nhưng tôi vẫn sợ dịch covid , nhưng nếu có vô tình bị dính virus thì tôi vẫn ko buồn tiếct, vì đó là duyên của tôi có với virus :D
và tôi rất sợ phải bị bệnh dài lâu , vì tôi từng thấy thể xác của người bệnh dài lâu bị hư hoại lần hồi rất đáng sợ .
Các người đó cũng từng oanh oanh liệt liệt ( chức này tước nọ ) khi bị dính bệnh thì hởi ơi

Có vị từng là chức cao trong nhành dầu khí ( tiên nhiều lắm ) nhưng khi bị bênh ông nói như sau : Giờ ai đổi lấy tài sản của tao cho tao hết bệnh là tao đổi liền . time sau ông chết

Nếu là tôi thì tôi ko bao giờ nói lời như ống ấy . Vì tôi biết chắc là ko bao giờ và ko có ai đổi đượđổ, và tôi biết chắc 1 điều tôi ăn thì tôi no người ko ăn ko bao giờ thấy no
Tôi nói post này là hôm nay tôi thức vì có người thân ngừng thở luôn ko thở lại nữa

Chia buồn cùng bạn và gia đình, cầu chúc cho hương hồn người quá cố sớm được siêu thoát.

haivu

Administrator
Thành viên BQT

Thành thật chia buồn cùng bác và gia đình, chúc bác nhiều sức khỏe.
"Black Lives Matter" Okay
"All Lives Matter" Not Okay

Đại học Âu Mỹ đã từng hãnh diện cả trăm năm nay là cái nôi của cổ võ, nuôi dưỡng và bảo vệ tự do ngôn luận. Nhưng những năm gần đây đã có dấu hiệu thay đổi ngược lại.

Hồi đầu tháng 6, khoa trưởng của phân khoa đào tạo Y Tá của viện đại học University of Massachusetts, bà Leslie Neal-Boylan, đã gởi một email với nội dung sau:

Xem phần đính kèm 15117 Xem phần đính kèm 15118

Tạm dịch:
Cộng đồng SSON thân mến,
Tôi viết bài này để bày tỏ sự quan tâm và lên án những hành động bạo lực gần đây (và quá khứ) đối với người da màu. Các biến cố gần đây gợi lại một lịch sử bi thảm về phân biệt chủng tộc và thiên vị đang tiếp tục phát triển mạnh ở đất nước này. Tôi thấy tuyệt vọng cho tương lai của một quốc gia nếu chúng ta không đứng lên chống lại việc bạo lực được sử dụng để chống lại bất cứ ai. Không những Sự Sống Của Người Da Đen Đáng Quí (Black Lives Matter), mà còn cả Sự Sống Của Mọi Người Đáng Quí (All Lives Matter).
Không ai phải sống trong sợ hãi, sợ hãi rằng rằng họ sẽ bị nhắm mục tiêu qua vẻ ngoài của họ hoặc qua những gì họ tin.
............
Chúng tôi là y tá. Chúng tôi chăm sóc cho tất cả mọi người bất kể chủng tộc, tín ngưỡng, màu da, tôn giáo, sắc tộc, khả năng hoăc phái tính. Công chúng tin tưởng chúng tôi. Chúng ta nên ủng hộ ôn hòa cho những người trải nghiệm sự bất bình đẳng và bảo vệ những người trải nghiệm hậu quả của định kiến.
Leslie Neal-Boylan

Một sinh viên BLM gởi email này đến viện đại học, và post lên mạng xã hội.

Xem phần đính kèm 15119

Tạm dịch:
Ngày 4 tháng 6
Một lời tuyên bố gây khó chịu do trưởng khoa Khoa Y Tá Lowell tại Đại Học Massachusettsl, trong đó có câu “All Lives Matter” (Tất Cả Mọi Sự Sống Đều Đáng Quí). Không một ai phản ứng về lời tuyên bố và câu này cho thấy những người có đầu óc hẹp hòi đang ở vị trí lãnh đạo. Một ngày đáng buồn cho một người muốn trở thành một sinh viên y tế tại Đại Học UML.
Dean Leslie Neal-Boylan lời nói của bà sẽ không bị lãng quên.

haley #BLACKLIVESMATTER (@psychohighrep) June 4, 2020

Hôm sau, viện đại học phúc đáp người sinh viên:
Xem phần đính kèm 15120

Tạm dịch:
Haley – Cám ơn bạn đã gây sự chú ý nơi chúng tôi về việc này. Viện Đai Học nghe bạn và chúng tôi tin sự sống của người da đen đáng quí. Hãy đọc lá thư viện trưởng gởi hôm Thứ Hai. https://t.co/WIrxOSC8o9
— umasslowell (@UMassLowell) June 5, 2020

Vài ngày sau viện đại học sa thải bà khoa trưởng, không để cho bà một cơ hội biện minh.
Nếu đây là sự thật thì... sức ép của BLM lớn hơn cả túi nước Tam Hiệp, thật đán buồn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Theo đánh giá của Hội đồng chuyên môn, Ban chỉ đạo quốc gia phòng chống dịch COVID-19, bệnh nhân 91 đang hồi phục và đủ tiêu chuẩn chuyển viện về nước bằng máy bay thương mại, không cần cách ly do bệnh nhân đã hoàn toàn âm tính với COVID-19. Dự kiến bệnh nhân 91 sẽ xuất viện về Anh vào ngày 12.7 tới
===============

Dịch bệnh bạch hầu đang bùng phát mạnh, đặc biệt là các tỉnh miền Trung và Tây nguyên, trong đó có nhiều trường hợp nguy kịch và tử vong, Bộ Y tế đã ra công điện khẩn đề nghị các địa phương thực hiện nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch bạch hầu.
Theo Bộ Y tế, từ đầu tháng 6.2020 đến nay, trên địa bàn khu vực Tây nguyên đã ghi nhận 20 trường hợp dương tính với vi khuẩn bạch hầu, trong đó tỉnh Đắk Nông đã ghi nhận 12 trường hợp (tại huyện Krông Nô và huyện Đắk Glong, trong đó có 1 trường hợp tử vong) và tại tỉnh Kon Tum 8 trường hợp.

Giám đốc Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.HCM, cho biết bệnh nhân G.A.Ph. (13 tuổi, ngụ tỉnh Đắk Nông) điều trị bệnh bạch hầu tại đây đang có diễn biến xấu hơn sau một tuần điều trị tích cực. Bệnh nhân đang rối loạn nhịp tim, viêm cơ tim, suy tim lại nặng hơn, chức năng co bóp tim giảm, suy thận mức độ vừa.

Các bác sĩ tiếp tục cho bệnh nhân thở máy, dùng máy tạo nhịp tim nhân tạo, uống thuốc vận mạch và điều trị dinh dưỡng hỗ trợ. Các bác sĩ nhận định khả năng tử vong của bệnh nhân này lên đến 70-80%.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Xem phần đính kèm 15123

BQT vừa thông báo topic này dính quá nhiều luật BAN QUYEN ( gồm nhiều post liên quan đến chính trị ) và BQT đang phân trần với bên report , nếu ko thỏa thuận được thì topic sẽ bị lặn :(
Em nghĩ không phải do bản quyền mà topic này có nhiều từ ngữ phân biệt chủng tộc và chính trị

dammage

Rìu Chiến
Xem phần đính kèm 15123

BQT vừa thông báo topic này dính quá nhiều luật BAN QUYEN ( gồm nhiều post liên quan đến chính trị ) và BQT đang phân trần với bên report , nếu ko thỏa thuận được thì topic sẽ bị lặn :(
tui cũng bị dính
, giờ hông lẽ đăng có cái link thôi ai thích tự vô đọc

Em nghĩ không phải do bản quyền mà topic này có nhiều từ ngữ phân biệt chủng tộc và chính trị
ủa tui nhớ bữa trước có người nói xin dừng tại đây rồi mà ta
, sao lâu lâu vẫn còn xuất hiện góp vui vậy

Sửa lần cuối:

dammage

Rìu Chiến

chia buồn cùng bạn và gia đình, tui cũng thấy 1 người từng oai phong lẫm liệt, giàu khủng khiếp đất đai bạt ngàn, vợ lớn vợ nhỏ dập dìu, tới lúc bệnh gần chết mình mẩy co rút lại tay chân run rẩy nhìn như bộ xương, thèm ăn 1 tô bún riêu cũng không ăn được, thành trụ hoại không, quy luật không ai tránh khỏi, có lẽ chúng ta chỉ khác ở nhau cách đối mặt với nó như thế nào mà thôi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nhưng sao có bên nào report vậy bác? Em thấy ở forum nhiều bài nội dung copy mà sao không bị?
Bên report là cơ quan quản của web chống Lậu BQ đai loại là GG . chỉ có thành viên cấp cao của rum trong BQT vì như admin mới nhận được các thông báo vi phạm , còn MOD và MEM ko có quyền xem các report này đâu bạn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
thành trụ hoại không, quy luật không ai tránh khỏi, có lẽ chúng ta chỉ khác ở nhau cách đối mặt với nó như thế nào mà thôi
Ko phủ nhận với hàng ko in đậm . Vì là tiến háo của xã hội , do đó ko mấy ai tìm về cái bản thể của chính mình
Mỗi 1 cá thể ( con người ) là 1 vũ trụ thu nhỏ = chứng chứng khoa học khám phá bàn đồ của não và võ não của con người
Nói theo triết lý của phật ( xin lưu ý : Phật ko phải là đạo PHẬT ) Vì PHẬT ko phải là đạo { cái này ai theo đạo phật hãy tìm hiểu sâu hơn về nguồn gốc của THÍCH CA MÂU NI }
Đạo tôn sùng GIÁO CHỦ đồng thời cầu khẩn khấn vái cái mà ko hề thấy chưa bao giờ thấy ( thế giới gọi là tâm linh và siêu TỰ NHIỆN ".
Riêng con đường phật chỉ ra cho kẻ khác " hành " làm theo thì sẽ = và giống y như PHẬT . sau khi làm đúng những gì phật chỉ thì đệ tử và thầy NGANG NHAU ko hơn ko kém . Khác với các đạo
Ta như vầy và ngươi cũng như vầy

Tôi là người gốc phật giáo , nhưng rất buồn khi thấy phật giáo ngày càng sa lầy vào cõi vô thần ( cầu nguyện khấn vái van xin ) Buôn thần bán thánh
Xin thưa PHẬT ko kêu ko bảo bất cứ 1 người nào đó lạy và cầu nguyện khấn vái ngài hết .
Người nào còn có tâm cầu nguyện khấn vái thì ko phải người theo PHẬT (đạo là từ mượn chứ thật ra Phật ko có đạo = mà chỉ có cách hành trì )

Mấy ÔNG SƯ ở chùa nhờ hột cơm của bá tánh , dàn na thí chủ dâng cúng co cái để ăn { ăn no truyền bá tào lao } hầu có cái xe hơi để chạy có phi thuyền để du ngoạn cung hằng

Trần nhân Tông có câu thơ đã ngộ { Trong nhà có báo hãy thôi tìm kiếm }
Thật ra ko thể nào nói cho trọn trong 1 cmt , vì triết lý phải hàng ngàn ngàn ngàn chưa nói hết

Nói rõ nhất để đạt được hạnh phúc của 1 đời ( kiếp con người ) thì phải tập TU . Tu là từ dùng cho người cải sửa ( tu = sửa ) . Nhưng trong nhà Phật TU là quay về , Tu để tìm về cái GỐC của chính MÌNH

TU theo từ Hán VIệt ngữ là sữa

Nhưng triết lý PHẬT từ đi tu còn gọi là bỏ nhà ( xuất gia ) ra khỏi nhà hay nói đùng hơn là bỏ lối sống của đời bước ngoặc mới khổ thay bỏ nhà ko tìm hang hốc mà lại tìm lối vào chùa còn tệ hơn .
Bỏ cái nhà nhỏ để xã cái tham ai dè vào chùa cái chùa to hơn 10 lần cái nhà , mỗi mỗi đều phải bào quản giữ gìn . THế là hóa ra bỏ cái tham nhỏ để lấy cái tham lớn

Thôi đây là rum chứ ko phải là CHÙA :D {rofl}
Nên nói bấy nhiều đã là quá dài . Nhưng nếu theo ý tôi thì nó chỉ có 1/k của ý nghĩ tôi muốn nói
Khi nào topic đóng thì chịu , nếu topic ko bị lặn thì ai đang theo đạo PHẬT ( đạo phật là tạm gọi là ĐẠO PHẬT ) chứ ông Thích Ca Mâu Ni chưa bao giờ nói đường lối TU của ông là 1 đạo

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ko phủ nhận với hàng ko in đậm . Vì là tiến háo của xã hội , do đó ko mấy ai tìm về cái bản thể của chính mình
Mỗi 1 cá thể ( con người ) là 1 vũ trụ thu nhỏ = chứng chứng khoa học khám phá bàn đồ của não và võ não của con người
Nói theo triết lý của phật ( xin lưu ý : Phật ko phải là đạo PHẬT ) Vì PHẬT ko phải là đạo { cái này ai theo đạo phật hãy tìm hiểu sâu hơn về nguồn gốc của THÍCH CA MÂU NI }
Đạo tôn sùng GIÁO CHỦ đồng thời cầu khẩn khấn vái cái mà ko hề thấy chưa bao giờ thấy ( thế giới gọi là tâm linh và siêu TỰ NHIỆN ".
Riêng con đường phật chỉ ra cho kẻ khác " hành " làm theo thì sẽ = và giống y như PHẬT . sau khi làm đúng những gì phật chỉ thì đệ tử và thầy NGANG NHAU ko hơn ko kém . Khác với các đạo
Ta như vầy và ngươi cũng như vầy

Tôi là người gốc phật giáo , nhưng rất buồn khi thấy phật giáo ngày càng sa lầy vào cõi vô thần ( cầu nguyện khấn vái van xin ) Buôn thần bán thánh
Xin thưa PHẬT ko kêu ko bảo bất cứ 1 người nào đó lạy và cầu nguyện khấn vái ngài hết .
Người nào còn có tâm cầu nguyện khấn vái thì ko phải người theo PHẬT (đạo là từ mượn chứ thật ra Phật ko có đạo = mà chỉ có cách hành trì )

Mấy ÔNG SƯ ở chùa nhờ hột cơm của bá tánh , dàn na thí chủ dâng cúng co cái để ăn { ăn no truyền bá tào lao } hầu có cái xe hơi để chạy có phi thuyền để du ngoạn cung hằng

Trần nhân Tông có câu thơ đã ngộ { Trong nhà có báo hãy thôi tìm kiếm }
Thật ra ko thể nào nói cho trọn trong 1 cmt , vì triết lý phải hàng ngàn ngàn ngàn chưa nói hết

Nói rõ nhất để đạt được hạnh phúc của 1 đời ( kiếp con người ) thì phải tập TU . Tu là từ dùng cho người cải sửa ( tu = sửa ) . Nhưng trong nhà Phật TU là quay về , Tu để tìm về cái GỐC của chính MÌNH

TU theo từ Hán VIệt ngữ là sữa

Nhưng triết lý PHẬT từ đi tu còn gọi là bỏ nhà ( xuất gia ) ra khỏi nhà hay nói đùng hơn là bỏ lối sống của đời bước ngoặc mới khổ thay bỏ nhà ko tìm hang hốc mà lại tìm lối vào chùa còn tệ hơn .
Bỏ cái nhà nhỏ để xã cái tham ai dè vào chùa cái chùa to hơn 10 lần cái nhà , mỗi mỗi đều phải bào quản giữ gìn . THế là hóa ra bỏ cái tham nhỏ để lấy cái tham lớn

Thôi đây là rum chứ ko phải là CHÙA :D {rofl}
Nên nói bấy nhiều đã là quá dài . Nhưng nếu theo ý tôi thì nó chỉ có 1/k của ý nghĩ tôi muốn nói
Khi nào topic đóng thì chịu , nếu topic ko bị lặn thì ai đang theo đạo PHẬT ( đạo phật là tạm gọi là ĐẠO PHẬT ) chứ ông Thích Ca Mâu Ni chưa bao giờ nói đường lối TU của ông là 1 đạo
Và tôi xin nói thêm , nếu ko có các sư và các chùa thì lâu dài sẽ ko ai còn biết đến ông THÍCH CA MÂU NI ( phật)

Hết sức là mâu thuẫn , khi phải cảm ơn mấy ông sư ở chùa LỚN ko khác chính trị là bao nhiêu . GHÉT LẮM nhưng phải thừa nhận nó hữu ích

Nhưng phải cảm ơn các SÃI TRỤ TRÌ , một thời đã qua LUẬT và xã hội . MẤY ÔNG ba TRỢN lợi dụng tín ngưỡng của KHẤT SĨ TĂNG GIÀ , cạo đầu ôm cái bình bát đi khắp hang cùng ngõ hẹp , chiều về mua thịt rượu nhậu say sưa

Thế là nhà nước buộc phải cấm hàng tăng ni khất sĩ

Cái hay nhất của khất sĩ là ko giữ bất cứ 1 vật gì làm của riêng ngoài quần áo và cái bình bát để làm phương tiện nuôi cái nhà trọ ( ko nói là kế sinh nhai) vì cái thân là nơi trọ của cái TÂM , tâm mới là chủ ( Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ ) . Ko tư hữu thì làm gì có phát sinh cái tham ( trừ tham thì sẽ trừ được si ( ngu ) còn sân là ( giận ) thì tùy người có người thì ko giằn được có người thì ko giận .
Ai ko còn giận thì người đó đúng là khất sĩ
Cho dù họ ( người khác ) hành hạ cơ thể của mình rất là đau đớn , thế mà trong lòng ko có oán thù

Hòa thượng Thích Quảng Đức ko có lòng thù hận chỉ có lòng hoằng khai PHẬT ( nói là đạo phật = từ đạo là mượn dùng ) Ai hiểu hành theo Phật thì ko gọi là đạo
Vì Đạo thường hiểu theo 1 khía cạnh nhất định = là 1 chủ nghĩa phải có giáo chủ .

Từ Hán Việt Đạo là con Đường

Riêng Phật ko gọi là đạo mà chỉ tạm mượn từ đạo , vì theo 1 thuyết nó cũng là 1 đường lối TU và HÀNH
vì vậy tạm mượn từ đạo để gán cho thuyết của PHẬT là đạo Phật

Khất sĩ Quý hơn tiến sĩ , vì sao ?? Nếu khất sĩ ko quý thì ko có Thích Ca Mâu Ni ( Phật )

Sửa lần cuối:

guest11

Rìu Chiến Chấm
Photoshop: Chỉnh hình
James Fridman, là một nghệ sĩ giỏi trong lãnh vực sử dụng Photoshop. Ông đã được nhiều người hâm mộ khi ông chỉnh hình theo yêu cầu của giới hâm mộ. Tuy nhiên ông có có đầu óc khôi hài. Óc khôi hài của ông biểu hiệu qua một số hình độc giả yêu cầu ông chỉnh. Ông đã (cố tình) làm như người thơ ngây, chỉnh những hình theo lời yêu cầu hoàn toàn theo nghĩa nghĩa đen của ngôn từ. Mặc dầu người gởi hình nhờ chỉnh không đạt được tấm hình như ý muốn, nhưng cũng nhận được nụ cười khi nhìn những hình đã chỉnh theo nghĩa đen của lời yêu cầu.

"Ông có thể làm ơn làm cho thác nước to hơn và gần hơn được không."

"Làm ơn mang con hươu cao cổ lại gần chúng tôi hơn."

"Bạn gái tôi quên không mang giầy. Ông có thể giúp được không."

"Tay của tôi và của bạn gái tôi có vẻ thừa thãi. Ông có thể giúp chúng tôi đang cầm tay?"

"Ông có thể giúp tôi giống người cá?"

"Ông có thể làm cho bạn trai tôi đang nhìn tôi?

"Ông có thể làm cho người phụ nữ bên trái đừng ngắm nhìn chồng tôi?"

"Ông có thể giúp chúng tôi cao bằng nhau?"

"Ông có thể làm cho ngực của tôi đừng hở hang quá và lấy chai bia ra khỏi hình?"

"Hình đám hỏi của chúng tôi. Hai người đang chơi cờ không đúng chỗ. Ông giúp được không?"

"Ông làm cho đầu tôi bớt tròn được không?

"Hình vợ tôi và tôi. Ông có thể xóa hình người đàn ông kia có mũ trắng?

"Chân tôi trong hình ngắn hơn chân thực sự của tôi. Ông có thể làm chúng dài hơn?"

"Ông có thể đóng hai chân bạn trai của tôi được không?"

"Ông có thể đổi màu da chúng tôi được không? Làm cho da bạn tôi đen, và da tôi trắng?"

"Ông có thể xóa hình cái giường và làm tôi đang ngồi trên thảm thần, bay qua đại dương?"

"Ông có thể làm tôi cũng ở trong khung hình?"

"Có cách nào làm áo tôi bớt nhăn không? Vết nhăn làm giảm giá trị eo thon của tôi."

"Tôi đã nói dối bạn tôi là tôi đã thăm Paris. Ông có thể làm tôi đứng trướt tháp Eyefell được không"
[eye: mắt; fell: rơi. thay vì tháp Eiffel]

"Ông có thể làm chúng tôi đang ở trong tình trạng nguy hiểm hơn trên mặt nước?"

"Ông có thể xử thế nào với người phụ nữ ở hậu cảnh?"

"Ông có giúp tôi đạt giấc mơ là tôi đang ở trong không gian [space]?"

"Ông có giúp tay tôi đụng vào con tàu? [sheep: con trừu; ship: con tàu]"

"Ông có thể làm cây dồi bắp trong tay bạn trai tôi trở nên nguyên vẹn, không bị vết cắn?"

"Ông có thể xóa những người ở hậu cảnh được không?"

"Vợ chồng tôi thích tấm hình này, nhưng áo vợ tôi lại giống áo gã chèo thuyền. Ông sửa được không?"

"Tôi đang nằm ngậm cây với trái banh. Ông có thể làm bạn tôi đánh trái banh?"

"Tôi thích tấm hình này của vợ chồng tôi, nhưng tôi không muốn chiếc xe trong hình."

"Ông biết hình tôi giống như trong nước. Ông có thể làm cho hình tôi sâu hơn dưới mặt nước?"

"Làm tôi giống như đang ở trong cây.

"Xóa hình gã đàn ông đằng sau."

"Làm chúng tôi đang ở ngoài, không ở trong nhà."

"Làm gấu trở nên gấu thực"

"Tay tôi có vẻ thừa thãi. Hãy làm tay tôi đang nắm cây cột."

"Ông có thể sửa hình tôi không phải đang đứng trong lỗ tại nền nhà?"

"Hãy làm chúng tôi như đang đứng trong viện bảo tàng."
7c04d31f-3b41-4827-a2cb-e17f63c8b836

"Tôi đang nằm tại bãi biển bên Nga, tôi muốn nằm ở bên Mỹ."

"Bạn tôi chụp hình tôi nhưng có một sinh vật xấu xa làm hỏng bức hình. Ông có thể xóa sinh vật xấu xa đó?"

"Ông có thể thêm con chim ó với cánh ở rốn tôi không?" [Eagle: Chim Ó; Angle: góc. Lộn eagle với angle.]

"Hãy làm như nước đang phun vào trong miệng tôi."

"Làm mắt bạn tôi khép kín."

guest11

Rìu Chiến Chấm
luật bản quyền nó ko chỉ là bản quyền của 1 tác giả , nó bao gồm nhiều thứ khác bao hàm gộp lại cái từ viết tắt DMCA
Theo định nghĩa trên pháp lý thì lại khác.
Không ai phản đối việc admin xóa bài thành viên, mà lý do form đưa ra, vi phạm luật bản quyền, DMCA, làm nhiều người tối mù thêm về DMCA. Admin xóa bài có thể đưa lý do khác, rõ ràng hơn, cũng chẳng sao, chẳng hạn như vi phạm luật riêng của diễn đàn (admin có quyền làm ra những luật riêng cho diễn đàn), miễn là đừng ghi "vi phạm DMCA", "luật bản quyền", khi lý do không đúng theo định nghĩa của "vi phạm bản quyền", của người làm luật CDMA trên mặt pháp lý.
Tôi cũng đã từng bị xóa bài vì vô tình vi phạm luật riêng của diễn đàn. Hoàn toàn không trách cứ forum. Nhưng chỉ nực cười khi được báo vi phạm CDMA (thực ra chỉ là vi phạm nội qui riêng của diễn đàn, không dính dáng gì đến CDMA). Cũng chẳng sao. Not a big deal.

guest11

Rìu Chiến Chấm
- De Blasio, thị trưởng New York City và Trump, là 2 kình địch thường chỉ trích nặng nề nhau. Trump có một số khách lớn cho thuê tại một số thành phố lớn. Một khách sạn lớn của Trump tại New York City, tọa lại tại nơi có nhiều cửa hàng cao cấp, Hồi đầu tuần De Blasio quyết định cho sơn hàng chữ vĩ đại "Black Lives Matter" ngay trên đại lộ trước mặt khách sạn. Mấy ngày sau, khi nhân viên thành phố sửa soạn sơn thì có lệnh ngững, dời lại vào tuần tới, không nêu rõ lý do.

Dự án sơn Black Lives Matter trước tòa nhà Trump Tower

Tòa nhà của Trump có ban an ninh canh gác

- Khác biệt giữa U và E

Con đường trước mặt tòa thị chính thành phố Milwaukee, tiểu bang Wisconsin, được thành phố cho sơn hàng chữ: "Defund Police". ngày 1 tháng 7. Nhưng hai ngày sau, nhóm người chống BLM đổi mẫu tự "U" của Defund Police thành "E" của chữ "Defend Police" (Bảo vệ cảnh sát). Cùng ngày đó nhóm BLM lại sơn đè mẫu tự "E" thành mẫu tự "U"

E đè U

U đè lại E

Video Clip

guest11

Rìu Chiến Chấm

dammage

Rìu Chiến
Ăn cơm Mỹ, chống Mỹ vào ngày 4 tháng 7, đại lễ của Mỹ ngay trên đất Mỹ.
tự nhiên nhớ tới cái câu ăn cơm gì gì đó quên rồi

tui nghĩ mỹ là nước nhập cư, khái niệm dân tộc hay quê hương tổ quốc không rõ ràng mạnh mẽ như mấy nước bên lục địa già