Bản retail 2019 và bản retail 2019 MSDN có khác nhau ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bản retail 2019 và bản retail 2019 MSDN có khác nhau ?

ungthienhai

Búa Gỗ
Chào các bác, em tìm trên google khoảng vài giờ nhưng không tìm ra kết quả mình cần.

Các bác có thể chia sẻ giúp em:
1. Bản retail 2019 và bản retail 2019 MSDN có thể dùng tài khoản của em đăng nhập và active luôn được không? Vì hôm qua em đã liên kết với tài khoản của em tại bản Office retail 2019 MSDN
2. Do hôm qua em cài onlien nên có nhiều phần mềm đi theo như Publiser, Onenote, Skype... Em không dùng đến nên không thể xoá được, phải tải file Iso nhưng hiện bản Office retail 2019 MSDN không có link chính chủ từ MS.
3. Em cảm ơn các bác nhiều nhé.

ungthienhai

Búa Gỗ
như nhau hết bác à
mình recommend dùng cái này nhé

Office 2013-2021 C2R Install

vừa tiện lại nhanh :D
nếu như nhau vậy thì add key vẫn như nhau ko bác, do hôm qua em hỏi key cho 2019retail thì mn bảo nên cài bản MSDN để dễ có key hơn. Với em đang cần file iso chính chủ, bác có thể gửi giúp em ko ?

N

n2t4r

Chào các bác, em tìm trên google khoảng vài giờ nhưng không tìm ra kết quả mình cần.

1. Bản retail 2019 và bản retail 2019 MSDN có thể dùng tài khoản của em đăng nhập và active luôn được không? Vì hôm qua em đã liên kết với tài khoản của em tại bản Office retail 2019 MSDN
2. Do hôm qua em cài onlien nên có nhiều phần mềm đi theo như Publiser, Onenote, Skype... Em không dùng đến nên không thể xoá được, phải tải file Iso nhưng hiện bản Office retail 2019 MSDN không có link chính chủ từ MS.
Hiểu đơn giản nhưng không chính xác lắm: Thì Retail thường cài bằng source online thông qua portal hoặc là tool cài dựa trên ODT. Còn Retail MSDN tải cả iso nặng gần 6gb về rồi cài (iso từ kho MSDN). Bản chất 2 bản là như nhau hoàn toàn (Thực ra bản Retail thường cài online ngon hơn vì vừa custom được, cài mới nhất, nhẹ, nhanh), còn cài cả iso thì phải biết config xml nếu muốn cài custom, phải cập nhật bản mới nhất sau khi cài, chỉnh chọt này nọ nếu cần. Về vụ kích hoạt thì như nhau hết: 1 là đăng nhập acc có Key, 2 là Key Retail. Chốt lại vẫn nên cài bằng Tool, kích hoạt thì dùng Key là ngon nhất (Có thể lên một số bài chia sẻ Key, hỗ trợ kích hoạt của forum)

N

n2t4r

Bonus: Nếu bạn muốn tải iso MSDN bắt buộc bạn phải có tài khoản MSDN mới tải được (khoảng 1250 đô 1 năm) nha

ungthienhai

Búa Gỗ
Mình cảm ơn chia sẻ của bác rất nhiều.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT

Ngắn gọn như sau:
1. Trả lời: Được hết! Tính năng giữa R_Retail và MSDNR_Retail là giống nhau. Office sẽ được cập nhật đầy đủ tính năng dựa trên thông tin giấy phép. Tài khoản MS của bạn có giấy phép 2019 Retail thì Office sẽ theo đó mà chạy, tính năng cũng dựa theo đó, nếu tài khoản bạn có giấy phép 365, Office cũng thực hiện quy trình tương tự.

2. Trả lời: Cài online cũng có thể tuỳ chỉnh ứng dụng, tuy nhiên điều này là không ngon bằng cài đầy đủ ứng dụng, không sử dụng ứng dụng sẽ không phát sinh dữ liệu người dùng nên đừng lo lắng nó gây nặng máy.

Có thể bạn chưa biết: Theo phả hệ của nhà MS, Office có cấp bật là Office 365 >> 2021 >> 2019 >>
3 đối tượng này có cùng bộ cài giống nhau, chỉ là những bộ ISO riêng đã bật sẳn loại giấy phép dành cho loại đó. Ví dụ bạn cài bản 2019 Retail, bạn sẽ không thể nhập trực tiếp key 2021 vào và ngược lại.
Nhưng chỉ cần bạn biết cách bật giấy phép 2021 lên, dù bạn đang cài bản 2019 vẫn có thể kích hoạt hoàn tất, và sau đó Office sẽ tự động cập nhật đầy đủ và chạy full tính năng theo giấy phép 2021.

xacphao

Rìu Sắt Đôi

Nếu key Office của bạn đả activated, thì bạn thử cách này coi được kg:
1/ Login account tại trang setup.office.com
2/ nhập key office đả activated
Nếu ok, thì Ms sẻ cho bạn tải về file ABCD.exe chính chủ của Ms. ABCD là tên file office có kèm key của bạn.

Sửa lần cuối:

ungthienhai

Búa Gỗ
Em cảm ơn các bác rất nhiều,

Hiện office của em đã hoạt động tốt nhưng có một vấn đề là em dùng vba nên cần làm trên 32bit, mình làm cách nào cài được 32bit từ cài online tải từ MS ?

file em tải về từ setup.office.com không có chỗ lựa chọn phiên bản..

tuanhvn

Búa Gỗ Đôi

Hiện office của em đã hoạt động tốt nhưng có một vấn đề là em dùng vba nên cần làm trên 32bit, mình làm cách nào cài được 32bit từ cài online tải từ MS ?

file em tải về từ setup.office.com không có chỗ lựa chọn phiên bản.
Tải file iso về, double click, nó hiện ra cài x64 và x86, chọn x86 rồi cài . Link tải office 2019 iso thì có sẵn trong forum rồi

Sửa lần cuối:

xacphao

Rìu Sắt Đôi

file em tải về từ setup.office.com không có chỗ lựa chọn phiên bản..
Ms kg cho lựa phiên bản, nhưng file .exe là 32 hay 64 bit thì mình lại kg để ý bạn.