Hỏi/ Thắc mắc - Bản quyền Win xp sp1 64bit | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bản quyền Win xp sp1 64bit

Chào các bác.
Công ty em có 1 máy dùng PC để điều khiển hoạt động. PC này sử dụng win xp sp1 x64.
Không may, ổ cứng của nó bị hỏng, em ghost bản win của máy bên cạnh sang( máy giống nhau ) thì nó yêu cầu phải kích hoạt trong sau 3 ngày tới. Em đã dùng rất nhiều loại tool trên mạng nhưng k thể active đc nó. Sau 3 ngày nó k cho login vào windows nữa, và yêu cầu active.
PC này đều sử dụng OEM key, nhưng máy cũ nên bị xé mất rồi.
Bác nào có phương pháp nào để xử lí nó không ạ.

Ps: Đây là máy dùng để điều khiển dây chuyền sản xuất, có rất nhiều modul mở rộng, cấu hình phức tạo, driver cũ quá k tìm thấy trên mạng nữa nên cài win mới hay ghost bản khác là điều không thể các bác ạ.
Cảm ơn các bác.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mở reg
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrentVersion\WPAEvents

Sau đó hãy đóng tất cả các cửa sổ lại

Vào Start >> run và gõ : %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bạn đến cửa sổ Active windows. , hãy chọn:
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Nhấn Next
Nhấn Change Product key

cho một trong các key sau vào
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B (OK)
B3P7V-Q2WTH-CRK4R-YHJRF-39H4M (OK)
V2C47-MK7JD-3R89F-D2KXW-VPK3J (OK)
Q6TD9-9FMQ3-FRVF4-VPF7Y-38JV3 (OK)

xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active, đừng quan tâm, hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Khởi động lại Windows. Khởi động lại KIỂM TRA BQ Vào Start >> run và gõ: %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

mở reg
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrentVersion\WPAEvents
Xem phần đính kèm 15595

Sau đó hãy đóng tất cả các cửa sổ lại

Vào Start >> run và gõ : %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bạn đến cửa sổ Active windows. , hãy chọn:
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Nhấn Next
Nhấn Change Product key

cho một trong các key sau vào
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B (OK)
B3P7V-Q2WTH-CRK4R-YHJRF-39H4M (OK)
V2C47-MK7JD-3R89F-D2KXW-VPK3J (OK)
Q6TD9-9FMQ3-FRVF4-VPF7Y-38JV3 (OK)
Xem phần đính kèm 15597

xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active, đừng quan tâm, hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Khởi động lại Windows. Khởi động lại KIỂM TRA BQ Vào Start >> run và gõ: %systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Em làm giống của bác nhưng khi khởi động lại nó lại đòi key, em cũng thay đổi registry giống video trên youtube của ông bên Tây nhưng k đc.

Hồi còn dùng XP tôi dùng cách này vẫn OK , ko hiểu sao máy của bạn lại ko được nhỉ ,
Không biết có phải do phần cứng nó đi đi theo key OEM k bác nhỉ.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Chào các bác.
Công ty em có 1 máy dùng PC để điều khiển hoạt động. PC này sử dụng win xp sp1 x64.
Không may, ổ cứng của nó bị hỏng, em ghost bản win của máy bên cạnh sang( máy giống nhau ) thì nó yêu cầu phải kích hoạt trong sau 3 ngày tới. Em đã dùng rất nhiều loại tool trên mạng nhưng k thể active đc nó. Sau 3 ngày nó k cho login vào windows nữa, và yêu cầu active.
PC này đều sử dụng OEM key, nhưng máy cũ nên bị xé mất rồi.
Bác nào có phương pháp nào để xử lí nó không ạ.

Ps: Đây là máy dùng để điều khiển dây chuyền sản xuất, có rất nhiều modul mở rộng, cấu hình phức tạo, driver cũ quá k tìm thấy trên mạng nữa nên cài win mới hay ghost bản khác là điều không thể các bác ạ.
Cảm ơn các bác.
No quote
Bạn thử key này xem có được ko
Nếu là OEM key thì dùng Produkey sẽ thấy được key >> nạp vào lại thôi.

Attachments

• ProduKey.exe.txt
    88.7 KB · Lượt xem: 47
Để e thử mấy cách của các bác trên xem tnao. Chứ cứ mấy ngày phải ghost 1 lần thì chắc ổ cứng die mất

nnt236

Búa Đá
Key trên toàn win xp sp1 x86 nên không được. Bạn kiếm key xp x64 add lại như trên xem được không

alleluia

Búa Gỗ Đôi
mình đang có vấn đề y chang bạn này và chưa có tool thuốc :( . đã thử các key đều không chạy