Nhờ tư vấn - Bài toán kích hoạt win 11 Pro | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Bài toán kích hoạt win 11 Pro

tooorro

Gà con
Như tiêu đề, em hiện mới mua con laptop có Key Home SL dính main, em đã thử các scrips trên diễn đàn rồi:
- có key thì lên enterprise, key thì lên pro nhưng đều không thể active, báo phải nhập key
- cài mới thì nó tự vào key home Sl
Hiện tại em đang ở enterprise không bản quyền mong các bác có kinh nghiệm chỉ em lên pro, hoặc enterprise có bản quyền
(Em có một tài khoản mail outlook có key theo tài khoản, trước đây khi em cài mới win 10/11 ở những máy cũ mà vô thẳng Window Pro thì chỉ cần đăng nhập là nó acitve tự động theo mail. Nhưng con máy này nó cứ ở home SL dù có ép lên pro & đăng nhập thì nó cũng không nhận. Em nghĩ em cần 1 cách cài win mà nó vào thẳng win 11Pro)

Dakkaris

Rìu Vàng

How to online upgrade from Home > Pro by using the generic HWID key for Pro:

- Disconnect from internet
- Go to "Settings" > "Update & Security" > "Activation" > "Change productkey"
- Enter VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
- Press "Ok" and wait for the process to run

Sửa lần cuối:
các máy đời mới mặc định trong bios là bản windows home, pro...khi mình mua, dù cài clean nó vẫn trở thành bản home như máy của bạn. Chỉ có cách cài bản Windowsn Pro, enterprise..(không phải bản AIO) đã được mod, by pass TMP..., mới được như ý. Sau đó dùng cách kích hoạt = key hoặc xem hướng dẫn trên diễn đàn.

hungnth

Rìu Vàng Đôi
các máy đời mới mặc định trong bios là bản windows home, pro...khi mình mua, dù cài clean nó vẫn trở thành bản home như máy của bạn. Chỉ có cách cài bản Windowsn Pro, enterprise..(không phải bản AIO) đã được mod, by pass TMP..., mới được như ý. Sau đó dùng cách kích hoạt = key hoặc xem hướng dẫn trên diễn đàn.
Cách nhanh nhất mình làm là tải bản .iso trên trang của MS, thêm file ei.cfg vào thư mục source bằng UltraISO, như vậy lúc cài thì sẽ chọn được bản Windows Pro, cài xong thì active bằng key pro là được.
Cách này dùng file chỉnh chủ của MS nên cũng an tâm hơn.

vangtrangcodon

Búa Gỗ
Sao lại phải mặc định dùng bản mod hả bạn, dùng Win gốc Business là được mà bạn nhỉ?

Sao lại phải mặc định dùng bản mod hả bạn, dùng Win gốc Business là được mà bạn nhỉ?
trước đây tôi có thử các bản chính chủ của MS, khi cài chọn bản Pro, Enterprise.. cho em MS Surface, khi mua về mặc định là Windows 11 home, nhưng kết quả cài xong cũng là bản Home mặc định. Phải mod bản chính chủ mới cài được bản như ý. Cách này dùng cho các dòng máy mua từ hãng.

Sửa lần cuối:

vangtrangcodon

Búa Gỗ
cài xong nếu có tài khoản có key sẵn vào store và bấm upgrade từ home lên pro mất tầm 2p xong restart là xong rồi không cần phải ép cài các thứ đâu :rolleyes:
Từ home lên pro không biết nó dính cái gì ấy bạn, máy mình cũng ép lên kiểu ấy nó bị lag bạn ạ, mặc dù máy mình phần cứng cũng ok, nên mình chọn cài lại cho khỏe.

Còn bạn trên kia thì bạn cũng trình bày là bạn ấy có tài khoản MS có key sẵn rồi đăng nhập vào nó cũng có được đâu bạn. Key theo máy nó phiền phức và khó chịu lắm, chắc bạn cũng chưa bao giờ trong trường hợp đó nên chưa hiểu được.

chau2018

Búa Gỗ Đôi
Từ home lên pro không biết nó dính cái gì ấy bạn, máy mình cũng ép lên kiểu ấy nó bị lag bạn ạ, mặc dù máy mình phần cứng cũng ok, nên mình chọn cài lại cho khỏe.

Còn bạn trên kia thì bạn cũng trình bày là bạn ấy có tài khoản MS có key sẵn rồi đăng nhập vào nó cũng có được đâu bạn. Key theo máy nó phiền phức và khó chịu lắm, chắc bạn cũng chưa bao giờ trong trường hợp đó nên chưa hiểu được.
có thể do driver có vấn đề phải kiểm tra task manager xem thử mới biết chứ lag nó chung chung lắm
của mình thì lúc trước kích hoạt win 10 bằng key win 7 kích hoạt trực tiếp trong phần nhập key và kích hoạt online luôn chứ không nhập key offine nên cũng không rõ mà giờ cái win 10 hay 11 gì cũng vậy không cần nhập key gì hết cứ upgrade là lên pro à :rolleyes:
mà lúc cài win nó bắt đăng nhập tài khoản microsofft thì đăng nhập lúc đó luôn và xong xuôi hết thì update win full hết và khởi động lại máy rồi upgrade là lên thôi nên cũng không biết như nào mới chuẩn {burn_joss_stick}

lamchelseafan

Búa Gỗ
Như tiêu đề, em hiện mới mua con laptop có Key Home SL dính main, em đã thử các scrips trên diễn đàn rồi:
- có key thì lên enterprise, key thì lên pro nhưng đều không thể active, báo phải nhập key
- cài mới thì nó tự vào key home Sl
Hiện tại em đang ở enterprise không bản quyền mong các bác có kinh nghiệm chỉ em lên pro, hoặc enterprise có bản quyền
(Em có một tài khoản mail outlook có key theo tài khoản, trước đây khi em cài mới win 10/11 ở những máy cũ mà vô thẳng Window Pro thì chỉ cần đăng nhập là nó acitve tự động theo mail. Nhưng con máy này nó cứ ở home SL dù có ép lên pro & đăng nhập thì nó cũng không nhận. Em nghĩ em cần 1 cách cài win mà nó vào thẳng win 11Pro)
Bản Win home xài cũng ngon mà cứ sao nhất thiết phải dùng bản pro nhỉ. Bản Pro chỉ dùng cho các pc tự ráp không có sẵn win thôi. Còn không lên mạng kiếm tool của pháp sư nào đó biến bản home thành pro trong 1 nốt nhạc. Còn muốn lên bản quyền pro còn dễ nữa, đi kiếm MAS là 30 s. Bây giờ key win 11 đang hiếm thì cách này là tối ưu. Còn không thì cứ xài bản home đi. Việt Nam mình cứ thích phải sài bản cao cấp nhất mà không biết có dùng hết chức năng hay không

vangtrangcodon

Búa Gỗ
có thể do driver có vấn đề phải kiểm tra task manager xem thử mới biết chứ lag nó chung chung lắm
của mình thì lúc trước kích hoạt win 10 bằng key win 7 kích hoạt trực tiếp trong phần nhập key và kích hoạt online luôn chứ không nhập key offine nên cũng không rõ mà giờ cái win 10 hay 11 gì cũng vậy không cần nhập key gì hết cứ upgrade là lên pro à :rolleyes:
mà lúc cài win nó bắt đăng nhập tài khoản microsofft thì đăng nhập lúc đó luôn và xong xuôi hết thì update win full hết và khởi động lại máy rồi upgrade là lên thôi nên cũng không biết như nào mới chuẩn {burn_joss_stick}
Quan trọng là máy bạn mặc định có phải là bản HOME BẢN QUYỀN trước khi up lên pro không hay là như nào, chứ bạn không ở trong hoàn cảnh CÀI BẢN WIN GỐC CHO MÁY TÍNH CÁ NHÂN TẢI VỀ TỪ TRANG CHỦ CỦA MS CÓ TÙY CHỌN BẢN HOME, chỉ mặc định cài được bản HOME và không thể cài được bất kì bản nào khác nó khó nói lắm, người trong kẹt mới hiểu người trong cuộc được.

Chứ chỉ việc nhập tài khoản ms có key bản quyền và cài thông thường mà không cần dùng bất cứ trick nào nó lên được pro thì nó đã không có gì để nói nữa rồi.