Hỏi/ Thắc mắc - App nào thay thế được Microsoft Visio? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc App nào thay thế được Microsoft Visio?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn dùng Wondershare Edraw Mind xem có thay thế được không.

naroto

Thành viên BQT
cty say no to crắc bác ạ. e đề xuất mua trên store giá 9 đồng bị reject luôn vì có 1 user dùng mà nhu cầu cũng không nhiều
Thế thì cứ kích hoạt KMS rồi xài có sao đâu bạn. KMS không phải Cr@ck nhé.

nnafly

Búa Đá
tải Microsoft Visio ở chỗ nào trong trang chủ các bác nhỉ, em vào ko thấy; mà ở diễn đàn mình có hỗ trợ kích hoạt hoặc share key Microsoft Visio ko các bác

hoangtuyen928

Búa Đá
hmm kiểu add key dùng thử thôi hả bác. cách này với chơi key lậu có sợ ăn gậy bản quyền không bác
1-2 người dùng thì chắc không sao, vì cty cũ của mình cũng active office bằng kms cho nhân viên, nhưng nếu sau cty thấy ko tốn tiền mà được hiệu quả thì cũng lo có vấn đề á

hoặc bạn có thể thử với Open Office Draw, Draw.io, Pencil Project, Dia Diagram Editor

naroto

Thành viên BQT
hmm kiểu add key dùng thử thôi hả bác. cách này với chơi key lậu có sợ ăn gậy bản quyền không bác
Bạn biết 1 mà không biết 2 rồi.
KMS là phương pháp kích hoạt do chính Microsoft triển khai cho khách hàng doanh nghiệp, tất nhiên là không sợ bị phạt khi cơ quan chức năng kiểm tra.
Còn bạn xin key trên này hay mua key bất kì đâu, mà không phải là đại lý được MS uỷ quyền, không có hoá đơn VAT thì khi cơ quan kiểm tra, bạn không cung cấp được nguồn gốc xuất xứ của key, sẽ bị phạt từ 250tr đối với cá nhân, 500tr đối với tổ chức, Cty.

hoangtuyen928

Búa Đá
Nghe hoảng cty , nói ko vs crak nhưng ko muốn bỏ tiền . thôi đứa nào làm cái đó thì lấy máy cá nhân mà làm , khỏi đụng chạm vấn đề kia
mình cũng gặp vài lần rồi, có vấn đề sẽ đổ thừa do IT làm, còn bẻ được là sau nhu cầu có tăng lên cũng khó bảo họ mua lắm

nokia7650

Búa Đá
mình thấy...sợ công ty bạn rồi á! :eek:
Bình thường mà bạn. Nhiều CT tuân thủ nghiêm ngặt về bản quyền, những soft thiết yếu cho công việc đều có bản quyền và do IT cài đặt trước khi giao cho nhân sự sử dụng. Thậm chí cài sẵn trình diệt virus và nếu máy cá nhân nào ko cài đúng soft diệt virus của CT thì khi vào CT phải tắt chế độ auto update, nếu ko ăn mail nhắc nhở, cảnh báo ngay (liên quan đến bảo mật của công ty B-) )
những soft đề xuất mua như chủ topic comment thì nếu số lượng yêu cầu tương đối hoặc phòng trực thuộc đề xuất thì IT cũng approve thôi.

thithi

Búa Đá
M
cty say no to crắc bác ạ. e đề xuất mua trên store giá 9 đồng bị reject luôn vì có 1 user dùng mà nhu cầu cũng không nhiều

Mình thấy công ty say no cũng đúng mà
Mình làm công ty bình thường sẽ hướng về app free trước, vì có nhiều app có thể thay thế được mà
Trường hợp bất khả kháng họ mới nghĩ tới việc mua

Trong Le

Rìu Vàng
Nghe hoảng cty , nói ko vs crak nhưng ko muốn bỏ tiền . thôi đứa nào làm cái đó thì lấy máy cá nhân mà làm , khỏi đụng chạm vấn đề kia
Đúng rồi! kiểu như "trí thức nữa mùa" á.
có nhiều ông lên mạng mua được mấy key CAD, Visio lậu xài rồi tự khen là bản quyền xài ngon và ra vẻ ta đây có "ý thức tôn trọng bản quyền". Xong quay lại chửi mấy người xài crak là "ý thức kém"