Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
hỏi không liên quan lắm, có ai biết cách tắt pass khi mở máy win 10 ver 1903 không nhỉ

chucvirus

Búa Gỗ Đôi
bản cứu hộ anhdv xài rất ok kể từ sau bản của bạn hoangkhien , thì bản anhdv là chỉn chu và hoàn hảo hơn cả :)

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Hẹn bạn Anhdv Boot 2020 nhé. Tiết lộ một số tính năng mới quan trọng:

1. Xây dựng bộ Win8PE siêu nhẹ
2. Sẽ có lựa chọn chuyển sang tài khoản Admin
3. Sẽ làm thêm gói mở rộng Driver VGA
4. Cân nhắc cho Mini XP yên nghỉ :D
đúng rồi thay Mini XP bằng Win8PE siêu nhẹ sẽ tốt hơn vì Mini XP kén phần driver mạng khi vào trong PE. Teamview portable gói app giờ cũng nhẹ tầm vài chục đến 100MB hay là anhdv cho Team ver 12 đến 14 trong Anhdv Boot đi sẽ không bị kén bản khi điều khiển.Anydesk thì quá ngon rồi nhưng nó cũng giới hạn thời gian kết nối nữa.

anhdv

Rìu Chiến
đúng rồi thay Mini XP bằng Win8PE siêu nhẹ sẽ tốt hơn vì Mini XP kén phần driver mạng khi vào trong PE. Teamview portable gói app giờ cũng nhẹ tầm vài chục đến 100MB hay là anhdv cho Team ver 12 đến 14 trong Anhdv Boot đi sẽ không bị kén bản khi điều khiển.Anydesk thì quá ngon rồi nhưng nó cũng giới hạn thời gian kết nối nữa.
Mình đang cân nhắc tính toán. Riêng teamviewer có lẽ chỉ để bản v6 như cũ. Chạy theo nó mệt lắm. Chả lẽ mỗi lần ra bản mới lại thêm vào (6, 12,13,14,15....@@). Anydesk kết nối đâu giới hạn thời gian.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mình đang cân nhắc tính toán. Riêng teamviewer có lẽ chỉ để bản v6 như cũ. Chạy theo nó mệt lắm. Chả lẽ mỗi lần ra bản mới lại thêm vào (6, 12,13,14,15....@@). Anydesk kết nối đâu giới hạn thời gian.

Bác mới thấy bài hướng dẫn về Anydesk trên website của cháu, cháu có thể mở topic gửi bài viết ấy lên diễn đàn không?

haxoma

Rìu Vàng Đôi
thông thường thì Win PE dùng để cứu hộ thì Teamview trong PE sẽ điều khiển thường xuyên nên cứ update thường 3 ver mới của Teamview vì ver mới có thể điều khiển ver cũ còn ngược lại thì không.khi nào Anydesk nhà nhà ai cũng biết thì bỏ Teamview ra.sao bữa Anydesk bị kết thúc phiên làm việc ta.

anhdv

Rìu Chiến
thông thường thì Win PE dùng để cứu hộ thì Teamview trong PE sẽ điều khiển thường xuyên nên cứ update thường 3 ver mới của Teamview vì ver mới có thể điều khiển ver cũ còn ngược lại thì không.khi nào Anydesk nhà nhà ai cũng biết thì bỏ Teamview ra.sao bữa Anydesk bị kết thúc phiên làm việc ta.
Cứu hộ từ xa thì ít hơn nhiều bạn. Tại sao mình không tìm giải pháp thay thế mà khi nó đâu thua kém là bao. Tải về chưa đến 3Mb nhấp phát chạy ngay, tiện hơn nhiều. Nghĩ đến thêm 4,5 bản teamviewer thấy ớn rồi bạn. Nó phục vụ mình chứ mình không thể phục vụ nó.

vxh159

Búa Đá
A ơi, e mù mờ về khoản cứu hộ máy tính lắm, e có thắc mắc mong a giải đáp:
E cài Anhdv lên USB rồi boot vào USB đó. Vậy thì những tác vụ như duyệt web, chạy phần mềm, tải file từ trình duyệt về thì data, cache sẽ được lưu tạm vào USB đó rồi sẽ bị tự động xóa đi sau khi tắt máy hay là sẽ sử dụng tài nguyên/lưu vào ổ cứng của máy ạ?

anhdv

Rìu Chiến
A ơi, e mù mờ về khoản cứu hộ máy tính lắm, e có thắc mắc mong a giải đáp:
E cài Anhdv lên USB rồi boot vào USB đó. Vậy thì những tác vụ như duyệt web, chạy phần mềm, tải file từ trình duyệt về thì data, cache sẽ được lưu tạm vào USB đó rồi sẽ bị tự động xóa đi sau khi tắt máy hay là sẽ sử dụng tài nguyên/lưu vào ổ cứng của máy ạ?
Những thứ bạn nói sẽ lưu trên Ram. Trừ khi máy cấu hình yếu thì bạn tự đặt nơi lưu file tạm trên ổ cứng.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có một bạn mới nhắn hỏi bác về Bitdefender, bạn không boot lên đươc, bác nhớ lần đó có nói với cháu là version mới của BIT không boot được ở UEFI, chỉ boot được ở Legacy, bác vẫn dùng version cũ của nó và boot lên được cả 2 modes.
Về DrWeb, bác cũng đã test lại theo lời của bạn ấy, hoàn toàn không boot lên được cháu à, theo hướng dẫn của cháu là chọn menu Grub2, bác cũng làm y như vậy, cũng như đổi tên folder Casper thành DrWeb, chép vào ISO bên USB-DATA.
Còn Eset thì bên bác boot lên thành công cho cả 2 modes, bên bạn ấy thì lỗi.

Cháu xem lại giùm bác về DrWeb nhe, có cách nào không cháu?