Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

Pincontho

Búa Đá
Cho mình hỏi trong bộ tool này winPE mặc định là win10 x64 à bạn. Mình muốn add thêm winPE XP/7 nữa bạn giúp với

Pincontho

Búa Đá
Bạn @anhdv ơi mình làm lại vẫn bị lỗi trên đó,
Mình trình bày các các bước mình đã làm bạn xem đúng không nha
- phân vùng đầu tiên của ssd ở định FAT32 và Active (dung lượng là 5GB), còn lại mình đẩy qua phân vùng còn lại NTFS chứa dữ liệu.
- tiếp mình dùng 7z copy bộ tool mới đó Copy to phân vùng FAT32 vừa Active.
- Copy xong xuôi mình nạp boot MRB Grub4dos bằng BOOTICEx64.exe như trang chủ bạn hướng dẫn ấy

Bao nhiêu đó thôi mình không add thêm Mini win 7/8 nào hết ạ, mình thử boot bằng tool thì vô được menu chính chọn vô mini win thì lỗi màn hình đen như trên, boot bằng máy thật mình đang dùng thì không hiện dòng để chọn boot ạ.

Mà trước mình cũng tạo từ bản cũ 15/05 chạy phà phà mà bản này tạo lại hỏng, bạn xem giúp mình với

anhdv

Rìu Chiến
Bạn @anhdv ơi mình làm lại vẫn bị lỗi trên đó,
Mình trình bày các các bước mình đã làm bạn xem đúng không nha
- phân vùng đầu tiên của ssd ở định FAT32 và Active (dung lượng là 5GB), còn lại mình đẩy qua phân vùng còn lại NTFS chứa dữ liệu.
- tiếp mình dùng 7z copy bộ tool mới đó Copy to phân vùng FAT32 vừa Active.
- Copy xong xuôi mình nạp boot MRB Grub4dos bằng BOOTICEx64.exe như trang chủ bạn hướng dẫn ấy

Bao nhiêu đó thôi mình không add thêm Mini win 7/8 nào hết ạ, mình thử boot bằng tool thì vô được menu chính chọn vô mini win thì lỗi màn hình đen như trên, boot bằng máy thật mình đang dùng thì không hiện dòng để chọn boot ạ.

Mà trước mình cũng tạo từ bản cũ 15/05 chạy phà phà mà bản này tạo lại hỏng, bạn xem giúp mình với

Bạn nhắn tin cho mình tới fanpage anhdvblog: http://m.me/anhdvblog nhé

MrDong

Gà con
Mình thì không phải dân sửa chữa hay IT, thi thoảng có dùng để tự sửa với hỗ trợ người khác chút,
Mình dùng bản 2018, bản này chưa có thời gian thử nên chưa đánh giá được gì, nhưng nhìn chung các bản USB-Boot được bạn trau chuốt khá kỹ và chất lượng.
Cảm ơn bạn đã đóng góp cho anh em !

Huynhtam01284

Búa Đá Đôi
Cái này không thể tránh được bạn ạ. Anhdv Boot hoàn toàn miễn phí, và bạn thường sử dụng cho cứu hộ trong chốc lát nên nó cũng đâu ảnh hưởng nhiều như sử dụng hằng ngày.
Mình nghĩ bác làm vậy là hợp lí bởi nếu không cá nhân hóa thì sao biết ai là tác giả gốc tạo ra sản phẩm mà cảm ơn chứ! {runrun}

anhdv

Rìu Chiến
WinPE mới có âm thầm update Admin để chạy teamview ko bác thớt ơi :D
Hẹn bạn Anhdv Boot 2020 nhé. Tiết lộ một số tính năng mới quan trọng:

1. Xây dựng bộ Win8PE siêu nhẹ
2. Sẽ có lựa chọn chuyển sang tài khoản Admin
3. Sẽ làm thêm gói mở rộng Driver VGA
4. Cân nhắc cho Mini XP yên nghỉ :D

anhdv

Rìu Chiến
teamview giờ khó quá bạn ơi ,nếu là free chỉ cần chênh lệch build thôi cũng ko điều khiển được
Teamviewer giờ ngày càng gây khó dễ cho bản Free bác. Trên WinPE cháu vẫn thiên về là dùng thay thế chứ không muốn thay đổi quá nhiều chỉ vì 1 tính năng. Dùng AnyDesk trên Winpe cháu thử nhiều thì thấy vẫn ổn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Teamviewer giờ ngày càng gây khó dễ cho bản Free bác. Trên WinPE cháu vẫn thiên về là dùng thay thế chứ không muốn thay đổi quá nhiều chỉ vì 1 tính năng. Dùng AnyDesk trên Winpe cháu thử nhiều thì thấy vẫn ổn.
Do tôi chưa dùng qua any lần nào nên ko rõ , teamview nó có cài chuyển file qua máy khách rất tiện , nhưng giờ thì khó quá trên win chính nó còn kén build cho dù cùng version . Đúng là phương án thay thế có lẽ khả quan hơn

anhdv

Rìu Chiến
Do tôi chưa dùng qua any lần nào nên ko rõ , teamview nó có cài chuyển file qua máy khách rất tiện , nhưng giờ thì khó quá trên win chính nó còn kén build cho dù cùng version . Đúng là phương án thay thế có lẽ khả quan hơn
Vậy thì lúc nào Bác thử AnyDesk xem ạ. Nó rất OK đó ạ: Copy file qua lại thoải mái, chát, tắt bật quyền cho từng mục nữa. Và đặc biệt là nó nhẹ chưa đến 3MB ạ.