Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 75 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
chú @anhdv ơi cháu bị lỗi ko boot vào grub4dos đc chú ạ
máy cháu là legacy nhưng toàn boot vào thẳng win pe ko có menu boot ạ
sau khi cháu chạy use bootloader grub2 thì chỉ có mỗi grub 2 thôi ạ
ko có menu chuyển sang grub4dos hay clover và refind ạ
chú giúp cháu với
Cháu dùng 1 click để thay đổi bootloader nhé

nguyenanhphong

Rìu Bạc
- Chào bạn @anhdv , tôi có điều chỉnh cho WinXP PE chạy trên Ventoy , trong quá trình làm và test thì thấy click các apps trên menu Pstart thì không chạy , tôi kiểm tra thì file Apps\ppApps\XP.xml , trong đó ghi đường dẫn sai , cụ thể :
+ X:\Windows\System32\ đúng ra phải là X:\I386\System32\ .

- Trong bản Anhdv-Boot V21.8 Free dành cho Ventoy thì tôi đã chỉnh lại rồi .
- Tôi báo lại bạn để bạn chỉnh lại trong bản gốc .

chào @anhdv tôi có sài bản 218 của bạn và thấy nó rất tuyệt vời. cám ơn bạn
mấy hôm nay tôi có gặp ổ m2 của hãng team group khi vao boot thì không nhận ổ. bạn có thể hỗ trợ tôi được không

longae

Búa Đá
Tài khoản bị khóa
chú ơi thế cháu copy cái iso arch linux vào thư mục ISO và đổi lại tên là archlinux thì có hiện ở grub2 legacy
nhưng lại bị lỗi ko tìm thấy vmlinuz
cháu đã fix lại bằng cách thêm -linux đằng sau thành vmlinuz-linux thì mới đc chú ạ
còn archiso.img thì cháu chịu
chú @anhdv xem lại boot của chú nhé
bác @Hoang Duch2 xem giúp cháu với ạ

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
- Chào bạn @anhdv , tôi có điều chỉnh cho WinXP PE chạy trên Ventoy , trong quá trình làm và test thì thấy click các apps trên menu Pstart thì không chạy , tôi kiểm tra thì file Apps\ppApps\XP.xml , trong đó ghi đường dẫn sai , cụ thể :
+ X:\Windows\System32\ đúng ra phải là X:\I386\System32\ .

- Trong bản Anhdv-Boot V21.8 Free dành cho Ventoy thì tôi đã chỉnh lại rồi .
- Tôi báo lại bạn để bạn chỉnh lại trong bản gốc .
Cám ơn bạn nhiều. Mình đã chỉnh lại rồi

anhdv

Rìu Chiến
chú ơi thế cháu copy cái iso arch linux vào thư mục ISO và đổi lại tên là archlinux thì có hiện ở grub2 legacy
nhưng lại bị lỗi ko tìm thấy vmlinuz
cháu đã fix lại bằng cách thêm -linux đằng sau thành vmlinuz-linux thì mới đc chú ạ
còn archiso.img thì cháu chịu
chú @anhdv xem lại boot của chú nhé
bác @Hoang Duch2 xem giúp cháu với ạ
Ok cháu. Chú sẽ check lại.

anhdv

Rìu Chiến
Xin gửi các bạn bản Anhdv Boot mới

❤❤❤ Anhdv Boot 2021 v21.9 đã sẵn sàng ❤❤❤

1️⃣ Cập nhật WinPE: Hỗ trợ nhận thêm Touchpad một số laptop, tối ưu WinPE nhanh và nhẹ hơn.

2️⃣ Cập nhật một số driver Wifi bị thiếu (Cám ơn các bạn đã gửi driver cho mình).

3️⃣ Tối ưu chạy phần mềm của WinPE trên Windows dễ dàng hơn (Xem Video ở Comment).

4️⃣ Cập nhật các phần mềm xem thông tin phần cứng hỗ trợ Intel Gen 12. Làm lại một số phần mềm mà báo lỗi key trên một số máy

5️⃣ Thêm phần mềm xem cổng USB: USB Tree View (máy cũ thì nên dùng để chọn cổng USB tốc độ cao nhất để tạo boot hay Copy dữ liệu nhiều).

6️⃣ Mang tính năng nhấp đúp chạy Video, Audio trở lại.

7️⃣ Sửa lỗi liên quan Pstart và các lỗi khác.

8️⃣ Công cụ 1 click thêm tính năng cập nhật phần mềm (Sử dụng sau này)

👉 Để cập nhật không mất dữ liệu thì tải bản mới về, chạy 1 click và chọn Cập nhật

jamestung

Gà con
cho mình hỏi ổ cứng có bitlocker thì có cách nào gỡ hay phá pass k vậy ?

HOACA388

Búa Gỗ Đôi
Chủ thớt cho mình xin lại cái hướng dẫn cài đặt cho bản Pro, usb 32GB rở lên nhé, quên mất tiêu, tìm lại cũng không thấy.

khue57

Búa Gỗ Đôi
Đêm hôm qua tôi recovery lại ổ C mà các dòng thông tin (chữ và hình) quá nhỏ không thể phân biệt được các thông tin lựa chọn (mắt già rồi nên kém). Bạn nên tăng kích thước phon chữ và hình lên cho rõ ràng (dù đã vào màn hình tăng view lên rất lớn)

anhdv

Rìu Chiến
Đêm hôm qua tôi recovery lại ổ C mà các dòng thông tin (chữ và hình) quá nhỏ không thể phân biệt được các thông tin lựa chọn (mắt già rồi nên kém). Bạn nên tăng kích thước phon chữ và hình lên cho rõ ràng (dù đã vào màn hình tăng view lên rất lớn)
Dạ. Bản Premium mới có tính năng fix display hỗ trợ màn hình độ phân giải cao hay tăng cỡ chữ và icon ạ